[Cầu lông] vợt công cổ tay yếu

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi khotimtentot, 29/12/12.

1. khotimtentot

khotimtentot Thành viên Tích cực

em đang đánh fleet nano pro II mà thấy vợt dẻo quá với lại đập cầu ko đi lắm :(( em thì đánh cầu bữa nay máu đập cầu nên đang muốn tìm 1 cây đập cầu tốt cho cổ tay yếu yếu như em. bác nào biết cây nào phù hợp mà giá dưới 2 triệu cho em tí thông tin @@ thank các bác lắm lắm ạ.

2. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

em cũng cổ tay yếu mà ham công nè bác :D em chọn VT7 bác ợ, sau này có xiền thì up lên VT70 :)

3. khotimtentot

thế bác thấy cây VT7 thế nào ạ ? đập phông thủ ra sao ạ ??

4. tuananhnguyen3011

tuananhnguyen3011 Thành viên Năng nổ

cây này phông tốt, đập tốt (nói chung trong tầm tiền thì cũng gần như là lựa chọn tốt nhất r), thủ thì nếu bạn đánh đôi mà quen dùng vợt nhẹ đầu hoặc cân bằng thì cần 1 chút thời gian làm quen, bù lại cây này phông ko tốn sức bác ạ

5. nguyenvt

nguyenvt Thành viên Chính thức

chuẩn dok nghen ! công tốt thủ cũng khá mà giá cũng mềm

6. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

bác kêu 2 vấn đề hình như hơi ngược nhau. bác kêu vợt dẻo mà lại cổ tay yếu. thường thì ng cổ tay chưa tốt sẽ thích đánh dòng vợt dẻo do biên độ đường đi dài và thời gian giải phóng lực lâu hơn dòng vợt cứng. vợt cứng cho ng cổ tay khỏe, có tốc độ đường cầu nhanh, thời gian giải phóng lực nhanh nên sẽ đạt được hiệu quả với sức mạnh và sự chớp nhoáng. em nghĩ nếu bác đánh thấy vợt dẻo quá k hiệu quả thì nghĩa là tay bác cũng thuộc loại khá tốt trở lên rồi. các bác trên tư vấn cây voltric 7 là hợp lý, cây này đầm vợt(3U), vợt dòng chuyên công, thân cứng trung bình.

7. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

đính 1 chút là vt7 chỉ có 4U nhé. :) cây này thích hợp cho cổ tay trung bình và khá.

8. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

tay yếu thì vợt công ko có đâu vì đã yếu thì sao đập đc vợt nặng đầu,tốt nhất là luyện tập thêm lực tay bạn ạ hoặc luyện phản tạt cài cắm nếu ko có tg luyện cổ tay,mình ko công được thì đành thủ vậy :))

9. ngoccanh1

ngoccanh1 Thành viên Chính thức

đung là chuyên gia. :D he hôm nào a sang đấy nhờ chú chỉ bảo tý kỹ thật cơ bản
    chứ hôm qua bị hai cao thủ vần cho giờ dau hết cả lưng này:D

10. hoangbugaty

hoangbugaty Thành viên Tích cực

ui mấy bác nói sao ấy chứ,tay yếu mà đòi vợt nặng đầu sao chơi,chọn dòng cân bằng ấy,độ cứng cũng cân bằng luôn,đánh mà không nổi thì chọn vợt có trợ lực hay dẻo hơn tí,còn thấy chưa đủ độ thì chuyển sang 4u - nặng đầu - thân cứng,còn qua cấp này thì tay cũng mạnh rồi,chọn xuống 3u rồi từ cân bằng lên đến nặng đầu,từ dẻo đến cứng,có ai hiểu ý e không nhỉ ^^

11. imalreadythere

imalreadythere Thành viên Tích cực

Vote cho Voltric 7 4U.

12. nguyenkhoa

nguyenkhoa Thành viên Chính thức

voltric 3 ltd sau này hả nâng lên voltric 9 cho máu bác ak! chứ cây 7 cứng hơn cây 3 sợ khó thích ứng bác ak!

13. imalreadythere

imalreadythere Thành viên Tích cực

Cây 7 độ cứng trung bình mà pác.

14. nguyenkhoa

nguyenkhoa Thành viên Chính thức

nhưng mà nó vẫn cứng hơn voltric 3 ltd mà bác! e cũng đang phân vân zu này nà!

15. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

hôm qua chúng nó đánh còn đùa đấy anh. hic. hôm nào có đầy đủ cả đội anh sẽ được chứng kiến các màn thảm sát
    ngoccanh1, ạ =))

16. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

3ltd va 7 đều medium thì cơ sở đâu bác bảo cái 7 cứng hơn vậy? :) e cũng thử cả 2 rồi. 3ltd độ cứng tương đương 7 và là 3u nên còn khó đánh hơn hic

17. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Định nói thì có anh nói thay rồi. Tốt nhất muốn đánh công vũ bão phải tự tập thể lực và tay chân đều phải tốt. Sức khỏe chưa ổn thì có thể đánh chặt chém điều cầu. Đến TM số 1 VN còn chọn lối đánh thiên về thủ mà :)

18. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

theo em bác cứ quất 1 em VT7 đi là vừa đấy

19. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

thủ tốt chưa chắc đã thua đâu,mình thủ tốt thì có đập mạnh đến mấy cũng ko ăn thua gì cả,nên chọn lối đánh phù hợp cho mình đừng có ép quá ko tốt,mình quen nhiều người đánh kiểu cài cắm dị lắm ,đánh vẫn hay như thường mà

20. khotimtentot

hihi. thank các bác đã nhiệt tình ủng hộ và tư vấn giúp đỡ em. em chiều nay mới lục kho lôi ra vợ cũ fleet professinal 3000II , đập cầu ổn hơn hẳn. có điều vẫn còn nhẹ tay với thêm hình như vẫn còn dẻo @@ có lẽ lâu nay tay em có khỏe lên tí xíu mà em ko để ý =))

Đang tải...