[Bình chọn] Vợt CODAD Đan Mạch

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi hieutuyen25, 16/5/11.

1. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Cho e hỏi là thương hiệu này ai đã từng đánh qua cho e ý kiến, có vẻ chất lượng cùi hay sao mà k ai viết bài về nó.

2. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Úi! Nghe còn lạ hoắc cơ chứ không nói là từng hay chưa từng bác ợ!
    Có bác nào biết về dòng này thì cho anh em biết chút thông tin với ạ!

3. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Híc! Cái này đúng là lần đầu em mới nghe thật.

4. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

First time của mình ln :-S

5. KureNai

KureNai Thành viên Tích cực

sao nghe lạ thế nhỉ :-/

6. hieutuyen25

Vợt này e mua đánh được gần 4 tháng rồi, bác nào muốn mua thì lại cái shop CODAD đối diện với Nguyễn Kim Thủ Đức, chắc ít ai đánh rồi nên k cho ý kiến được, vợt k có tên tuổi số má gì hết, các bác chưa mua thì đừng bị hố như e, em múc con armortec 222 G2 công 4 thủ 4 giá là 900k,cây mắc nhất là supreme giá 1,7 m ,có lẽ e bị hố do lúc mua vội vàng quá k lên trên loansport hay đại hưng để mua, các bác chưa mua thì coi chừng bị hố, cảm nhận của e là vợt đánh tàm tàm nhưng cũng đỡ hơn mấy cái hàng tàu.

7. caodai1995

caodai1995 Thành viên Chính thức

mình mua cây armortec 222 giá 970k đan lưới rồi thủ ổn mà mình ở thủ đức lên tới tận loan sport thì mệt phờ ra tiền xăng cũng mấy chục bị hư thì đi sửa cũng mệt, em đánh thủ rất tốt công thì yếu tại em chỉ đan có 9,5kg tại mới đánh đan kg cao cứng ngắc, em đánh thấy rất ổn nhìn đẹp nữa :liebe_4: nói chung em bỏ tiền ko uổng :1:

8. hieutuyen25

ừ, e thấy ổn là ok rồi, thật sự thì vợt cũng bền thiệt, a cho nó đấu kiếm rồi hít đất mà nó vẫn vui vẻ, đúng là nó thương mình, e đánh kha khá được 1 thời gian thì nên chuyển qua yonex đánh, a chuyển qua yonex với apacs rồi, e ở thủ đức thì tới hoàng yến sport mua cho gần, bán nhiều vợt lắm, địa chỉ là đường dân chủ đi xuống Hoàng Yến sport, chúc e đánh cầu lên tay.

9. caodai1995

em thì chưa cho nó hít đất đấu kiếm, mà đánh cầu em toàn đập trung cán nghe cái "Kon' hành xác em nó khoảng 2 h được 3 buổi mà sơn chưa bị xước nhìn vẫn như cũ vợt bền :hi: mấy cây vợt yonex nó mắc quá ko mua nổi

10. hieutuyen25

Về lâu dài nên chọn yonex nha, khi đánh khá và có điều kiện rùi,tiền lì xì, rồi nuôi heo, a thấy chơi thể thao tốt hơn là chơi bời ở bên ngoài, rất mau có tiền dư, xài yonex rồi là ưng ý lắm, a cũng nhịn ăn nhịn mặt để mua đó, nhịn đói luôn vì đam mê thể thao thôi.

11. caodai1995

còn là học sinh tiền thì đi dô sân đánh hết rồi con dư đồng nào đâu mà mua vợt Yonex mã SP (singapo) quá sức rồi chỉ có mong là tiền lì xì thôi :35: ủa mà cây vợt yonex mã SP nhiêu vậy anh ?? có giá tầm 1tr tới 1tr5 ko ?

Chỉnh sửa cuối: 25/7/11
  12. hieutuyen25

Cũng nhiều giá lắm e, cỡ đó thì có dòng vợt tầm trung của yonex, nhà máy ở đài loan, e 1995 thì là còn trẻ lắm, có niềm đam mê sẽ theo được thôi, đó là điều chắc chắn, chơi thể thao và giao lưu với ai có niềm đam mê giống mình, đừng chơi bời game giếc cho mệt.

13. caodai1995

nếu anh trong Thủ Đức thì khi nào ra sân đánh giao lưu với em, chơi thể thao mệt tiền tốn cũng ko nhiều mấy nhưng vui hơn chơi game nhiều, năm nay trường mà tổ chức thi cầu lông em tham gia thử xem sao năm trước có tổ chức nhưng chưa biết chơi nên ko tham gia, năm nay trường tổ chức lại em chém hết đối thủ :cool:

14. hieutuyen25

Đúng rồi a cũng phong trào cho vui thôi, nên tham gia các giải bé để biết điểm yếu và khắc phục thêm, chơi thể thao tốn kém thật nhưng mà sức khỏe, niềm vui mà nó mang lại còn hơn những gì mình bỏ ra, tuổi trẻ là phải học hỏi, vào năm học chắc a cũng ra sân Bình Thái đánh cho quen bộ pháp, sân Chương Dương không quen ai hết, ráng tập đi a coi bộ trình e còn tiến xa đó, khi nào có dịp mình giao lưu.

--- Cập nhật thêm ---

Khi nào e là cao thủ của trường đó, hihi.A cũng ít giao lưu bên ngoài lắm, chủ yếu đi với mấy bạn và thầy trong trường, chắc không hợp tuổi với e, nhớ là khi đánh khá rồi mình có thể đánh độ để tìm ra điểm yếu của mình để khắc phục, nhớ là độ nhỏ nhỏ cho vui vui thôi.

15. caodai1995

anh để lại số điện thoại hoặc yh đi có gì em gọi cho anh, khi nào anh rảnh đánh giao lưu cây vợt Codad đập cầu cũng đã lắm nhà em gần trường THPT Tam Phú em cũng học ở trường đó luôn... gần trường có sân Cụm Văn Hóa em hay đánh chỗ đó...Em cũng đánh phong trào cho vui chứ ko có đi học bài bản đánh giao lưu cũng tốt, khi nào rảnh anh ra sân chương dương kèo nhỏ nhỏ thôi thắng thì trả tiền nước, thua trả tiền sân :roflmao:
    yh em:boy_dibo_cofan_hammo

16. hieutuyen25

Để anh về kiếm thêm anh em, e cứ tập luyện cho tốt đi, mà mấy thằng sân a tính nó láo lắm, không nhường nhịn e nhỏ đâu, ráng đánh cho có hội rồi đi giao lưu e nhé, để vào năm học rồi a tính, mà a gọi cho e lúc rảnh thôi chớ e đừng rủ a nha, a cũng lười chạy ra đó lắm, nhưng vì sự đam mê và giao lưu với người giỏi hơn thì a sẵn sàng,haha, sân chương dương có vẻ gần hơn bình thái, đánh nhiều sân tốt hơn, a sẽ cố gắng theo con đường từ phong trào >bán chuyên nghiệp.

17. caodai1995

em chưa có hội khi nào anh rảnh đi cũng được ko sao em cũng tập thêm cầu lông ,mà dạo này vừa học vừa cầu lông đúng là mệt thiệt cây vợt mới mua tuần đánh khoảng 4 tiếng à

18. hieutuyen25

Có hội a sẽ cho e vào 1 chân chỉ đóng lệ phí để duy trì hoạt động của nhóm, a định làm mà không biết có được không, tuần đánh 4 tiếng quá ít, a có sân ngoài trời gần trường nên ngày nào cũng luyện tập mà không tốn phí, a nghĩ cũng sắp tới lúc mình phải vươn lên để thi đấu với các người đánh hay ở quận, điển hình là mình sẽ mon men đến các nhà thi đấu tìm cao thủ mà học hỏi, giao lưu.

19. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

pác này giống mềnh,vì Badminton mà nhịn ăn nhịn uống,mềnh còn nhịn cả shopping hihihi,chuẩn đấy pác ạ =))

20. hieutuyen25

Nhịn mấy thứ đó nhưng badminton đem lại nhiều hơn cho mình những thứ đó, bác tính với e không niềm vui, sức khỏe, bạn bè, kiên trì, tự tin, nhẫn nại, bỏ cái tính cộc cằn, học hỏi ... mấy cái đó bác có tiền cũng chưa chắc mua được đâu.

--- Cập nhật thêm ---

Nói chung thể thao là tốt cho sức khỏe, anh em ta ráng nghe theo lời bác, chăm tập luyện thể dục thể thao để là những công dân khỏe mạnh, tiền nhiều làm chi khi sức khỏe không có? mà không có tiền thì lại khó khăn, sức khỏe có làm ra tiền bạc không?ái chà bài toán khó quá.

--- Cập nhật thêm ---

Mà e nói thật bác không chơi thể thao thì mình yếu lắm, đau bệnh rồi bác lấy tiền mua thuốc cũng tốn hơn gấp trăm lần tiền mua cầu thuê sân, e chỉ tính sơ sơ tác dụng của thể thao, còn tác hại e chưa thấy, haha.

--- Cập nhật thêm ---

Thôi tới giờ e ra sân rồi, chúc các bác chém vui vẻ và đừng quên tập luyện.

Đang tải...