[Chia sẻ] Vợt cầu lông Top Pro

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi giangLH, 17/5/11.

1. giangLH

giangLH Thành viên Tích cực

cuối tuần vừa qua em có đi qua sân Hàng Đẫy, thấy ở đây có 1 cửa hàng vợt rất to, sản phẩm chủ yếu là Top Pro, thấy chị chủ hàng giới thiệu thì đây là vợt xuất xứ từ USA, bền, đẹp, giá rẻ, tính năng tốt (so với các vợt khác cùng giá tiền).trong diễn đàn đã anh/chị nào đánh qua thử vợt này chưa cho em xin ít cảm nhân với. :p

2. ngocnam996

ngocnam996 Thành viên Xuất Sắc

Hum nọ cầm cái vợt của thằng bạn mình loại này thấy lì lì sao ấy, khó điều khiển, cứng nói chung ko quen cho lắm. nhưng được cái vợt này sức căng tốii đa là 13kg. khỏe dã man

--- Cập nhật thêm ---

Mấy loại vợt này toàn sx tại China hết bác ạ, USA là nó design thui

3. giangLH

theo em thì nó cũng có cây nọ cây kia chứ, cụ thể là hôm đó em cũng cầm thử mấy cây, cũng có cây cứng cây đỡ cứng :p nhưng nói chung là mẫu mã trông khá bắt mắt, quan trọng là có bền không các bác nhỉ :p

4. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Chào bác, cho em hỏi có phải bác là bác Giang ở CLB Lửa Hồng không

5. tuanpra

tuanpra Thành viên Năng nổ

Hơ chuẩn đấy manhtoan ah bác Giang cũng lâu rồi không thấy xuất hiện nhỉ?? Ẩn dật đâu vậy ta???

6. giangLH

oài, nhầm rồi bác ơi, em mới chơi chưa đủ khả năng để tham gia câu lạc bộ nào cả, GiangLH là Lương Hoàng Giang mà :p

7. tuanpra

tuanpra Thành viên Năng nổ

Vậy ah chắc mình với manhtoan nhầm. Thế bạn đánh sân nào vậy??

8. giangLH

hì, mình đã nói là trình gà mà, toàn đánh với mấy thằng ở lớp thôi, thường đánh ở Định Công với Xây Dựng :p

9. vietdtk11

vietdtk11 Thành viên Chính thức

Mình có 1 con V60. Lúc mới mua cung khó chơi lắm. Nhưng giờ quen rồi thì đập cầu cũng khá tốt. Vợt này hơi cứng và đánh cũng mất nhìu sức. nhưng dc cái bền lắm. quẹt đất + va quệt suốt mà ko vấn đề gì.

10. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Mình thấy đánh hợp tay mới tốt chứ, bền cũng là một yếu tố thôi. Theo mình đã mua vợt ròi thì đập cầu phải tốt đến rất tốt mới là thỏa mãn. Mình cũng có cây Adonex K9, cây này thì siêu bền ròi @@. chỉ tội là rát khó đánh,vừa cứng, vừa nặng, giờ cũng quen nhưng đập tàm tạm... Do đó, nên thử trước khi mua. Hok thì mua ròi bán lỗ mất tiền oan

11. vietdtk11

Nói tóm lại là em thấy dòng vợt này ai mà tay khỏe thì ko phàn nàn gì mấy. Còn mấy người đánh hơi đuối thì chuyển qua vợt khác rồi. Sắp tới em tính chuyển qua Victor BS 12. bác SW35 đã thử em này chưa cho em ít ý kiến với.

12. giangLH

bác đang đánh con gì thế, nếu muốn chuyển vợt thì để lại cho em, để em thử cảm giác cái nhé :p

13. quangbx

quangbx Thành viên Tích cực

cách đây lâu lâu. tớ được đánh thử hàng Toppro rồi (hình như con đấy là Carbon 2000 bạn à). Tớ thấy cũng được được: nhẹ, dẻo, thủ khá tốt.

14. giangLH

thế thì quá tốt rồi còn gì, tại thấy chưa nhiều người dùng nên chưa dám thử, thế độ bền thì sao bạn!?

15. vietdtk11

Kiếm của mình thì ngược lại. Hôm nào yêu yếu thì cứ xác định là đánh đâu thua đó. Hơn nữa mặt vợt thon nên khó thủ lắm. Dc cái cầm rất chắc chắn, mình cũng va quệt nhiều mà chưa làm sao cả. Chọn vợt thì phải chọn cẩn thân nha. ko phải ng khác bảo đánh hay thì với mình cũng như vậy. Thân.

16. giangLH

lâu lâu với quay lại topic này, đã có thêm trải nghiệm mới nào chưa ạ, mong các bác chia sẽ?! :p:Beachballl:

17. OKLEY78

OKLEY78 Thành viên Tích cực

E được người ta cho 1 cây thấy trên thân ghi là Toppro SpiporX02 loại midflex,không biết là loại gì?Có bác nào biết về cây này không chỉ e với.Thanks

Chỉnh sửa cuối: 31/7/11
  18. chuhehd

chuhehd Thành viên Chính thức

dòng vợt này giá cả cũng được mình đang dùng con car bon 1100 thấy cũng được công thủ ok nó có đoạn nối giữa cán và vợt tăng cường sử mềm dẻo và có giảm trấn ở cán vợt căng cước thì 11kg ok giờ ra thêm loại giảm trấn ở cước loại này thì mình không dùng vì bì tay lắm nhưng ưu điểm là bền cước các bác ạ loại này bác nào bạt cầu bỏ lưới thì ok Toppro vừa ra loại car bon 3000 không giảm trấn loại này công thủ ok vì là loại vợt cân bằng giá cây Carbon 3000 là 1200k còn của em là 900k

19. thanhtuanpl123

thanhtuanpl123 Thành viên Chính thức

Sân em đánh có 1 bác cũng dùng Toppro. Đánh cũng đc phết đấy.

20. dung68qt

dung68qt Thành viên mới

mình đang dung em pr 1000 co ai dung cho biết ý kiến với

Đang tải...