[Thảo luận] Vợt cầu lông forza force 9

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi lehoantthg, 6/10/13.

1. lehoantthg

lehoantthg Thành viên Tích cực

Chào các bác, e mới xúc cây f9 đánh được 3 hôm rồi, thấy cây này cũng khá đầm tay. Căng lưới BG 65 10,5kg. Về em nó nhìn chung đánh cũng tạm được. đập cầu cũng khá nổ, xoay trở phòng thủ tương đối tốt. chỉ có điều em thấy đánh không thoát, các quả phông hơi mất sức. các quả thủ và ve trái khá vất vả vì không vảy được xuống cuối sân nên hay bị đập bồi và...tẻo. em bắt lưới cũng ko có cảm giác chính xác và nảy như arc11 (đương nhiên là hơi khập khiễng). đánh thấy khá bì, không thoát cầu. mình đang lăn tăn không biết cỏ phải do lưới không, định đan lại lưới. nhờ các bác tư vấn giúp em với, cảm ơn các bác nhiều nhiều ạ!

2. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

F9 là cây cân bằng, công thủ toàn diên, thân cũng không cứng nên có thể nói là nó cũng không có điểm gì mạnh. nói chung là 1 cây dễ đánh nhưng không có sự uy lực.

3. lehoantthg

lehoantthg Thành viên Tích cực

vâng em đánh thấy bì và lì cầu không thoát. em lăn tăn liệu có phải do cước hay 10,5kg nó vậy ko nữa?

4. doctormobile

doctormobile Thành viên Chính thức

cây này mình đang đánh. đập nổ rền như pháo. cả sân phải nhìn. phông rất nhẹ nhàng, ko như bác nói, em backhan smash nhiều lúc còn khó đỡ hơn thuận tay. em căng 65ti 11,5 nhưng giờ chắc còn 11kg.

5. Khoa Bùi

Khoa Bùi Thành viên mới

cây này e thấy phông thoát tay phết đó chứ ạ. em dùng bg65 thôi. :)

Đang tải...