Vơt cầu lông của hãng nào phù hợp

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi congthutoandien, 22/10/10.

1. congthutoandien

congthutoandien Thành viên mới

Chào các Pro của làng vũ cầu
    Hiện tại Cty mình đang có nhu cầu thành lập sân chơi và trang bị vợt cầu lông cho các thành viên trong công ty. Vì thế mình mong các Pro giúp đỡ:
    1. Mua loại vợt nào phù hợp cho người mới tập chơi
    2. Loại vợt của hãng nào chịu được va đập mạnh :69: ( mới chơi chắc sẽ va đạp nhiều lắm)
    Với tầm 750K minh mua cho Cty vợt Proace được không vì mình qua 157A Trên đường Nguyễn Thái Học thấy vợt được lắm, nhưng vì mới nên mong các Pro chỉ giáo thêm.
    Hy vọng năm tới mình sẽ công thủ ngang ngửa với các Pro:38:

2. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Híc, nghe đến cái tên công thủ toàn diện của bác là đã có thể biết được trình độ của bác đánh thế nào rồi ạ. Còn về phía cá nhân e thấy nếu các thành viên công ty bác mà bây giờ mới bắt đầu tập chơi (chưa từng bao giờ cầm vợt) thì dùng Proace 26 khá ổn, giá lại rẻ nữa ạ.
    Chúc bác sớm tìm được những cây vợt ưng ý nhé :67:

3. congthutoandien

congthutoandien Thành viên mới

Cám ơn Pro Luonghai đã trợ giúp.
    Chắc là sẽ mua cây đó thui bác ah

4. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

e thì lại nghĩ khác hơn luonghai chút xíu, thường mấy dòng Widebody của Pro nó ko được dẻo cho lắm, người mới chơi nếu cầm vợt cứng vậy sợ tập ko ổn, e nghĩ nên mua loại vợt nào dẻo một chút, tại hồi xưa lúc e mới chơi từng có cây Pro Widebody 28 nhưng đánh thấy ko hợp lắm vì vợt rất cứng, mà nhẹ, nếu cổ tay yếu, bảo đảm đánh ko ổn lắm đâu, với lại thường thì bi giờ ít ai đánh vợt đầu nhọn lắm, toàn đánh đầu vuông để vừa công thủ... trong khi đó cây Pro 26, 28 này thì đầu nhọn.... nếu được thì làm cây Fleet 303 đi, e thấy giá nó cũng tầm đó, có khi còn rẻ hơn..nhưng cũng ko cứng đâu.. chút ý kiến của e... thân mến..

5. Nguyenlong

Nguyenlong Thành viên Tích cực

Tôi nghĩ Luonghai nói đúng đó. Hồi mới tập chơi tôi cung đánh vợt Pro thấy cũng hay lắm. Thực ra bây giờ các hãng vợt cũng đều tốt lắm. Vấn đề là mình cầm đánh vợt nào thấy vừa tay thì mua. Chúc ban mua được vợt vừa ý

6. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

bác đầu tư thêm 100k nữa và mua cây pro Ti 0, em đang đánh cây này rất mềm, có thể nói là công thủ toàn diện

7. sacsong

sacsong Thành viên Chính thức

mới chơi thì cứ Proace Stroke 316, 318, 333, 700 mà thẳng tiến bạn nhé :D

8. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Thề là mình chưa bao giờ thấy cây Ti 0 nào. Mới biết có Ti 8,9 10 thôi. Cây này chắc oánh hay lắm:77:

9. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

cây này em mới oánh được 4 tháng thôi, ngày trước em toàn đánh CASLON 700 và 900 khá mềm và hay

10. sacsong

sacsong Thành viên Chính thức

bạn check google sẽ thấy mới có cây Proace Ti 11 nữa kìa, có cả hình cây đó, chẳng biết tin fake hay thật.

11. minsmins

minsmins Thành viên Chính thức

750K/1 cây ----->Cả công ty mới chơi chỉ nên mưa vợt khoảng 150K/1 cây ---> hóa đơn thanh toán về công ty ghi vẫn là 750K ( Nếu công ty bạn có 10 người chơi thì...) ----> Mới chơi thì vợt nào chẳng tập được và càng nhiều tiền càng nhanh hỏng(va đập nhiều).Không quan trọng thương hiệu và giá tiền đâu bạn ơi.Chúc thành công!

12. PioCaster

PioCaster Thành viên Tích cực

Theo ý anh nếu các bác mới chơi chưa từng cầm vợt bao giờ thì các bác nên mua Pro 20 chơi thì tiện hơn vì cây Pro 26 hơi bị cứng rất khó tập.

13. PioCaster

PioCaster Thành viên Tích cực

Cái này nghe cũng có vẻ hợp lý đấy :)

14. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

vợt pro đánh thì hay nhưng bây giờ hay bị nứt ở trên đỉnh vợt lắm a ạ.

15. giangad1010

giangad1010 Thành viên Tích cực

Tầm tiền đó Forza cũng là 1 sự lựa chọn tốt đó bạn. Vơt Fz bền, dễ điều khiển hơn Pro.

16. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Em có tới 3 cây FZ rồi đấy bác ạ!
    Công nhận FZ dùng cũng có nhiều ưu điểm. Cây của bác chiều nay em mang ra chiến luôn;)

17. giangad1010

giangad1010 Thành viên Tích cực

Uh. Mình thì toàn dùng Victor và FZ. Bền và giá hợp lý hơn Yo. FZ dòng AT chuyên công nhưng thủ cũng ok. Chú cứ mang đi chém thử xem. Chúc vui!

Đang tải...