[Thảo luận] Vợt arc saber008 thì nên dùng dây cước nào và căng bao nhiêu thì chuẩn

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi brianmystery, 15/10/12.

1. brianmystery

brianmystery Thành viên Chính thức

Em vừa mua 1 cây Arc Saber008. Phải nói là rất sung sướng nhưng có 1 điều em còn ngại là không biết nên mua dây cước loại nào và căng bao nhiêu kg thì chuẩn ? Xin các bác tư vấn cho em.

Em muốn hỏi thêm là dây cước nanogy 98 dùng được không vậy ?

Cám ơn các bác đã quan tâm.

2. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Dây ý ngon đấy bác, nếu bác oánh tập luyện, phong trào thì không nên mua cước xịn quá làm gì, cứ bg65 hoặc bg65 ti cho em, khổ cho nó quen đi ạ! :D Còn căng bao nhiêu cân là tùy vào lực tay của bác thôi, bình thường là 10,5 kg, mới đánh thì 9,5 - 10 kg, đánh lâu smash mạnh thì >=11 kg! :D :D :D

3. ngonzai

ngonzai Thành viên Chính thức

căng bao nhiêu cân còn phụ thuộc vào lực tay of bạn ... mới chơi tay yếu thì chỉ 10kg là đủ ... chơi lâu rùi tay to, khỏe kỹ thuật tốt thì 10,5 > 11 kg ... còn cước nanogy 98 sử dụng được ... cước mảnh tạo lực đẩy cao ... dành cho những người thích smash :D

4. hieunt84

hieunt84 Thành viên Tích cực

sung sướng thế nào vậy bạn

5. brianmystery

brianmystery Thành viên Chính thức

sung sướng là trên tay có cây vượt hằng ao ước thôi bác. Để dành tiền, nhịn ăn sáng mới có được đó :D

6. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Mình cũng đang đánh MX80 căng NBG98. Đánh nghe tiếng rất thanh, lực nảy tốt. Cước mảnh nên nếu căng từ 10.5kg trở lên sẽ có cảm giác cầu khá tốt. Tuy nhiên giá khá đắt nên nếu tập bt thì bg65 là ngon rồi :)) Lấy 1 cây vợt xí quắc ra căng bg65 để tập rồi qua đánh nbg98 mới thấy phê :))

Còn có 1 số lưới Victor, Ashaway mình thấy đánh cũng ok mà giá rẻ hơn lưới Yonex. Bạn có thể ra chỗ căng lưới để hỏi thử. Nếu thích nghe nổ bụp bụp phê phê thì căng BG80 Power nhé, nghe như vđv lun ấy

Chỉnh sửa cuối: 17/10/12
  7. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

bác ơi cho hỏi con này với con 008dx khác nhiều không các bác

8. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Arc008dx cứng hơn 008 nhìu. Extrastiff của yonex thì phải coi chừng nhé tại thường cứng hơn các vợt khác 1 tí @@

9. metroid

metroid Thành viên Chính thức

Dòng Arc Saber là dòng Hold, có nghĩa là thiết kế khung vợt sẽ giữ lâu quả cầu trên mặt lưới hơn, cho cú đánh chuẩn xác hơn. Vì vậy khi đan lưới nên chọn loại nào có chỉ số Repulsion thấp chút thì mới hợp nha bác. Mấy loại RP cao chỉ hợp dòng NS và NR thôi

Đang tải...