Vợt Apacs Tweet 8000 International, có video! Các bác vào bình loạn...

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi ThachNguyen, 4/9/13.

1. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Có bác nào đã thử những cây đời cao của Apacs như cây tweet 8000 hay Tantrum 500 International chưa ah?? Em đang bị cuồng apacs:))
    Vào trang chủ thấy có 1 số đại sứ của Apacs người Malaysia. Tạm gửi 1 clip của Tan Chun Seang(MAS) đánh cây apacs tweet 8000 để các bro bình loạn nhé.
    http://www.youtube.com/watch?v=QICT6H_FjkM

Chỉnh sửa cuối: 4/9/13
  2. meongo

meongo Thành viên Chính thức

Cảm nhận sau khi xem sơ qua thì e thấy con này tốc độ vung vợt cũng ổn. Tiếng nghe khá là mê, nhất là smash nghe vút 1 cái. Cơ bản là không thực sự cầm vào nó nên chả biết nói sao. E nói thật chứ đưa vợt nào vào tay vdv chuyên nghiệp đánh chả hay hả bác :p

3. ThachNguyen

Uhm, thấy con này đánh có vẻ chính xác, em thích mấy con vợt cứng và nặng đầu thế này lắm :) Mà bên kia là con Yonex không biết cây gì, mà nghe âm thanh nó không giòn như mấy em apacs này :)) cây nào nổ cũng giòn,to nghe vui tai ghê. Em đang kết con này với con tantrum 500 quá mà cũng chưa thấy ai review cả.

4. mhbnvn

mhbnvn Thành viên Chính thức

làm phát dẫn đầu review luôn đi bác

tình hình là mấy cây apacs đánh ổn áp lắm đấy

có lúa thì tanrum 500 mà táng, không thất vọng đâu

5. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

Apacs mình thấy chỉ có Tantrum 200, 300 với Lethal 60, 70 là đánh ổn nhất, mấy cây kia ko hay bằng đâu ^^

6. ThachNguyen

Bác đánh tantrum 500 chưa ;)) hoặc tweet 8000 ???? Trong danh sách vợt thì T200, T300,L60,L70 chỉ là mid-end thôi. Hi-end phải kể đến L85,L90,L110 hay T500, Tw6000,7000,8000...mà mấy dòng này chắc đại đa số chưa ai đánh qua.

7. Peppies

Mình đánh thử Tweet 8000 rồi. Vợt cứng nặng nhưng hơi rung, vợt đánh khá tốn sức, mệt hơn cả VT80. Tay phải khoẻ như vđv thì mới nên tính chiến em này. Lethal 90 mình cũng thử rồi vành vợt mỏng hơn các dòng lethal khác, đánh cảm giác cầu ko chắc chắn lắm, độ chống rung kém đi nhiều. Cây Tantrum 500 thì chưa đc thử nhưng cũng thấy là vành vợt mỏng đi nhiều nên chắc là có tình trạng giống mấy cây kia.

Nói tóm lại dòng hi-end của apacs đánh cũng ok nhưng tầm tiền đó thì có nhiều lựa chọn hay hơn, mid-end và low-end của apacs mới thực sự là điểm sáng của hãng này.

8. ThachNguyen

Có lẽ nghe bác nói em chưa đánh giá hết được hi-end của apacs, vì hi-end mà đánh không bằng mid-end thì nghe hơi lạ, vì chả lẽ họ không thử nghiệm trước khi sx đại trà sao?? Chắc họ cũng phải tính toán công nghệ và vật liệu rồi chứ. Mà bác nói Tweet 8000 đánh còn mệt hơn VT80 nghe hơi bị giật mình đấy ^^! Việc đánh tốn sức hay không em nghĩ 1 phần do cước nữa. Chắc VT80 toàn NBG 98, 66 UM. Không biết cây tweet 8000 căng cước gì, có khi BG65 cũng nên.

9. shandong

shandong Thành viên Tích cực

tâm lý chung nếu có 2-3tr bác nào cũng chọn hàng danh tiếng chứ mấy dòng vợt mới về giá cao treo mãi showroom có ai mua đâu

10. Diephannom

Diephannom Thành viên Tích cực

Không biết Slayer 99 được liệt vào dạng nào các bác nhỉ? Em chơi qua cây này rồi. Vợt đánh công thủ đều. Chất lượng khá tốt, sơn bền, khả năng căng cước cao. Cây này cũng sx theo công nghệ Woven nhé. Đặc biệt là đập cầu tiếng nổ rất đanh, nghe sướng tai lắm.

11. Peppies

Hihi mình xũng có qua Malaysia chơi thử rùi và 1 số người bạn Malaysia cũng nói y chang mình vậy, dòng mid-end của Apacs rất đc ưa chuộng còn hi-end thì chẳng mấy ai đánh. Có người bán cả VT70-80 mà mua Lethal 70 về đánh ấy chứ. VT80 thì nặng đầu, thân mỏng và nhẹ còn Tweet 8000 mình cầm thấy nặng toàn thân, đầu còn nặng nữa thì chịu, chiến ko nổi, để ai tay khoẻ thuần đc mới đánh ^^

12. ThachNguyen

Slayer 99 là mid-end bác nhé :) mà bác thấy độ ổn định của nó tốt không?? Giá 1tr8 cả cước thì phải. Em cũng nhòm ngó cây này. Nó to ở 3 điểm trên khung vợt phải không bác :))

13. mhbnvn

mhbnvn Thành viên Chính thức

Slayer 99 mình có cầm thử rồi

kết cấu to 3 điểm 12h 5h 7h

thân nhỏ nhưng cực kỳ cứng cáp rất lướt gió

vợt cứng cầu công khá hay

Chỉnh sửa cuối: 5/9/13
  14. AMARTEUR

AMARTEUR Thành viên Chính thức

e đang tính mua cây apacs lethal 8 mà k biết đánh có ổn k hả các bác? vì e mới chơi nên cổ tay còn yếu. nhờ các bác tư vấn giúp e luôn nha thks nhìu

15. ThachNguyen

Cây đó nhẹ, dẻo, đẹp, căng cước cao. Bác tay yếu đánh thoải mái nhé không lo đâu. Chỉ trừ Lethal 50,60,70.... trở lên thì nặng, cứng. Chứ lethal 8,9,10 cũng dễ đánh với ng yếu mà:)

16. Aerial

Aerial Thành viên Chính thức

SL 99 là hi-end đầu bảng đấy, cây này có rất nhiều nhận xét xuôi ngược, người bảo hay kẻ bảo ko. Ngay cả mình cũng đã hỏi qua ông Paul Stewart (http://badminton-coach.co.uk/) thì ông bảo cây này ko đc tốt cho lắm. Nhưng cũng có 1 vài nhận xét trên badmintoncentral nói cây này khá tốt.
    Tóm lược lại thì Apacs có 1 vài dòng vợt tốt bao gồm 4 cây : T200, T300, L60 và L70
    Một số dòng 50-50 gồm : L110, SL99

17. taolataocuong

taolataocuong Thành viên Tích cực

bác hãy so sánh giúp em về Tantrum 200 với Tantrum 500 được không

Đang tải...