[Chia sẻ] Voltric5 + yonex BG65Ti Pháo nổ hàng ngày

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi hooligan206, 10/9/11.

1. hooligan206

hooligan206 Thành viên Tích cực

chủ định ban đầu của mình là AT700, nhưng mà vào Đại Hưng xem thì cây đó tới 2tr9 mà sản xuất từ năm 2008, xem lại thì dòng voltric là dòng vợt mới nhất, cầm cây vt5 cũng thích rồi nhưng mà cầm cây vt80 càng thích hơn nhiều, nghĩ bụng thì thôi về gom tiền rồi mua vt80 luôn, lần thứ 2 quay lại Đại Hưng, xem thêm z-slash, nhưng vẫn thích vt80 hơn, quyết mua vt80 rồi thì nhà tài trợ em mới hỏi 1 phát" anh tính woanh như Tiến Minh sao mà mua cây đó, nếu anh dùng cây đó cả đời không chán thì mua, chứ đánh ít bữa rồi chán lại đòi mua cây khác thì em chịu" thế là phải suy nghĩ lại, cầm cây vt80 và cây vt5 lên lần nữa, cảm giác không khác nhau bao nhiêu chỉ là tension của thằng vt5 chỉ là 10,5kg nên hơi run tay tí, nhưng ma lâu nay cũng chơi có 10,5kg thôi nên mua luôn cây vt5, dc tặng dây BG65, mình bù thêm 40k để căng BG65Ti, hôm nay vẫn trong tình trạng cảm cúm mà đi woanh mấy cu em bảo là bác woanh như pháo nổ, công nhậ là cầm đầm tây, công sướng, hơi khó xoay sở khi woanh đôi, đập cầu găm và chính xác, cầu đi khá nhanh, nói chung là khá hài lòng, nhưng mà vẫn mơ về em vt80, nên mình khuyên các bạn khi đi mua vợt nên đi với mấy người có máu me cầu lông, tuyệt đối không nên đi với bạn gái, đặc biệt khi đó là nhà tài trợ nhé, chúc cả nhà zui ze, và ai có nhu cầu mua vợt dưới 2tr thì mình nghĩ vt5 là lựa chọn hợp lí:a11:
    ah tiện đây cho em hỏi bác nào đang woanh vt80 cảm giác thế nào ah, để em biết có nên gom lúa không???

Chỉnh sửa cuối: 11/9/11
  2. badboy

badboy Thành viên Tích cực

VT80 sướng hơn VT 5 của bạn rất chi là nhiều thông số kỹ thuật cũng khác nhau nữa vì vt 80 dòng cao cấp của yonex còn VT 5 hàng bình dân made in taiwan nên ko thể so sánh được

3. long1402

long1402 Thành viên Tích cực

Bác chủ 2pic giống em thế cũng đang đánh vt5 cảm giác rất thích. Đang cố gắng gom tiền mua em vt80 nghe bác badboy kể mà thèm quá :D

4. tuxels

tuxels Thành viên Tích cực

Bác Badboy hay kéo người ta chạy đua vũ trang lắm :D

5. long1402

long1402 Thành viên Tích cực

1 phần em cũng kết con vt80 rồi bác tuxels ơi.Bác badboy nói vào để có thêm động lực sớm mua đc em vt80 :26:

6. badboy

đâu có kéo gì đâu:tongue: nhưng đã chơi VT thì lên VT 80 coi như bản FULL của VT.. mình chơi phong trào cho khỏe ng thôi nên cảm nhận ko chuẩn lắm nhưng cầm thấy khá đầm chắc, dùng lưới NN95 nổ khá vang nhưng phải đập đủ lực,.. lưới căng cho tiếng tiếp cầu thanh thoát... rất thoát cầu... đã thích thì nên húc ngay thôi... :fight:

7. caulongacb

caulongacb Thành viên Tích cực

Thích thì múc thôi bác ko phải lăn tăn hỏi ai làm gì, vì nhiều ng sẽ có nhiều ý kiến quan điễm khác nhau. Đã thích , thấy hợp , đũ kinh tế = xúc :p

8. hooligan206

thank các bác, em nghe bảo là vợt mã jp cứng hơn mã sp một chút, không biết cây vt80 có vậy không, đọc comment của bác badboy xong thấy hơi tiếc vì không mua vt80 rồi, sau này bác nào đi mua vợt nhớ lời em nha, đừng đi cùng girlfriend nha, hehehe. nhưng mà woanh cây vt5 cũng thích rồi, thôi lên từ từ, chứ mua luôn vt80 sướng quá=> thượng mã phong thì chết:knuddel:

9. tuxels

tuxels Thành viên Tích cực

Lúc đi mua vợt em phải bí mật đi mua :)) girlfriend em mà biết lại gào ầm lên nghe mệt lắm :D

10. khoitran1991sp

khoitran1991sp Thành viên Tích cực

- Hì, kinh nghiệm đi mua vợt là fải bí mật, dẫn bạn gái theo mệt lắm, nghe lải nhải: "giàu qá ha, mua vợt hoài, ko có tiền cho tui", " suốt ngày cầu với lông"...đại loại là zậy =))

11. hooligan206

té ra các bác chung cảnh nghộ như em có vẻ không ít:dance::dance:

12. caulongacb

caulongacb Thành viên Tích cực

Mã JP tất nhiên là cứng và mắc hơn SP rùi bạn, nếu là mình thi chắc chắn mình sẽ chọn cây Vt80.:)

13. OKLEY78

OKLEY78 Thành viên Tích cực

Bác này chỉ được cái nói chuẩn,e chưa được đánh VT80 mà cầm vào đã thấy sướng rồi,nhích thôi.:dance:

14. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Bác đang dây bg 68ti chắc nó kêu như đại bác ý nhỉ, khà khà khà.

15. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Em cũng mê con voltric80 này rồi đấy! Kinh nghiệm là cứ tích quỹ đen rồi âm thầm mà mua! Vợ mà biết mình mua cái vợt gần 4 triệu thì chít, chỉ bảo là 500k thôi! =))=))=))

16. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

chuẩn! để vợ hay girlfriend mà biết đc thì phiền lắm ạ, bị nói dài dài đấy!

17. badboy

vợ mình ko chơi nhưng được cái hay nịnh mình heeheee vợt thì vợ dặn chơi cho khỏe ko sao nên hơi mắc nhưng tiền nào của nấy .. vì mình giải thích là vợt cũng như cái xe, hay điện thoại sịn đi, hay dùng sẽ xướng hơn đồ rẻ tiền,, và vợt cũng thế sịn thì chơi xướng khỏe ng còn vựt vớ vẫn chỉ tôt mất sức mà còn mất mặt vs a e haaaa...nói bừa vậy mà .....1 công đôi việc nanoray sắp ra sắp đến SN mình,,.. gợi ý cho vợ mua quà roài ... :roflmao:

18. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

em thấy nanoray xem về cấu trúc hợp để đánh đôi hơn thì phải . khá giống dòng NS , vì cùng có fururene hay X-fururene :D

sắp tới sẽ ra NS9900 LMT , kỷ niệm giải London đấy bác ợ . giá cũng trên dưới 5 chai . thấy ông chủ phân phối bảo con này còn hơn NS9900 bt

Chỉnh sửa cuối: 13/9/11
  19. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Bác nì sướng nhỉ, có cô vợ hiểu biết thế! :D :D :D

20. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

nhất bác đấy bác Badboy nhá...ít có người phụ nữ tâm lý vậy đâu..

Đang tải...