[Thảo luận] Voltric Z-Force or Voltric 80

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi beodenls88, 27/11/12.

1. beodenls88

beodenls88 Thành viên Tích cực

Mình chủ yếu đánh đôi và thiên về công vì lực tay khỏe. Cả nhà cho hỏi 2 cây này đánh cây nào thì hợp lý và có cần thiết phải chơi hàng LTD không ? Thanks

2. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

hàng ltd đều dẻo hơn bản thường 1 chút, nếu lực tay tự tin như vậy rùi thì bạn chơi voltric z cho ngon. còn mình thấy bền thì 80ltd bền hơn, cứ 3u5 mà chiến, nhưng phải chắc rằng lực tay + sức bạn chịu đc nhiệt nhé, kẻo mua về lại hối tiếc. chúc bạn chọn đc vợt ngon.

3. beodenls88

Cho mình hỏi 3U5 là gì? mình thấy chỉ có 3U 4U thôi chứ nhỉ ? Mong bạn giải thích giúp.
    Còn 1 điều nữa, kỹ thuật mình chưa tốt lắm thì nên dùng Z hay 80 nhỉ?

4. imalreadythere

imalreadythere Thành viên Tích cực

Ý pác ý là 3U-G5 đó mà.

5. stylishboy

stylishboy Thành viên Tích cực

z f đê bạn ơi !!!80 khó chịu lắm đó !!!

6. trinhchangg

xin trả lời bạn 3u là trọng lượng của vợt còn 5 thì ý mình nói là g5 tức là quy cách cán, người châu á mình thường dùng khoảng g5, có thể g4 hoặc g6 cũng đc tùy tay to nhỏ khác nhau.
    Nhưng nếu bạn bảo lực tay bạn tốt mà kỹ thuật chưa được lắm thì mình nghĩ cần tập thêm nhiều, trong cầu lông không chỉ tay khỏe mà đc, nếu tay khỏe mà bạn đánh với mấy bô lão dẻo tay thì làm gì có cầu mà bạn đập??? mình chơi cầu cũng nhiều và khá lâu rùi, nhưng lực tay sẽ tỉ lệ với kỹ thuật tay. hiện tại mình vẫn vừa chơi vừa tập thể lực, cả hiếu khí và yếm khí.
    Vì trong cầu lông phải di chuyển liên tục, tăng tốc tức thời và giảm tốc nhanh chóng, quay vòng đổi hướng... và hàng loạt chuyển động khác, cơ lưng, bụng... nếu như tay bạn tốt thì chưa đủ.
    Quay lại với cách chọn vợt, nếu lực tay đủ khỏe thì bạn có thể chơi những vợt công. nhưng lực tay khỏe chưa chắc đã là đủ. vì còn bộ pháp di chuyển, sự dẻo dai, sức rướn... và rất nhiều thứ khác. nếu bạn muốn tập chuyên sâu thì cứ tìm hiểu. hì, mình thì hiểu cũng đủ dùng nhưng vì thời gian và môi trường sống không cho phép mình tâm huyết và luyện tập một cách nghiêm túc đc. vì đi làm rùi không thể từ những bữa rượu hì.
    - nói vậy thui chứ túi tiền bạn có thì bạn nên chọn vt z, vì nó dễ chơi hơn vt80. hì. mình đã chơi qua cả 2 cây này. hì.

7. beodenls88

Hihi, mình tham khảo thì thấy 2 cây cũng tương đương nhau nhưng đang nghiên về vt80 vì nó đẹp hơn :))
    Còn mình thì trước đây chơi tennis + chơi tạ được hơn 5 năm nhưng do hiện tại thời gian ko có nên chuyển về chơi cầu lông cũng thấy hay hay. :D

8. trinhchangg

Hì hì, thường thì ai cũng thích đẹp, nhưng hiệu quả thi đấu mới là quan trọng nhất nếu muốn tiến bộ, và muốn chơi 1 cách thực sự bạn ạ. kể cả bạn cầm 1 cây vợt dát vàng đính kim cương đi chăng nữa mà chơi thua người cầm pro 316,318 thì cũng chẳng có ý nghĩa gì. đúng không. đúng là vt80 có thiết kế đẹp hơn nhưng zf dễ chơi và dễ điều khiển hơn mặc dù cũng là dòng voltric nặng đầu.

9. beodenls88

nếu chơi zf có cần LTD không bạn ? Và nên căng dây gì, bn kg thì tối ưu :D

10. dkcaulong

dkcaulong Thành viên Tích cực

Ôi zời ơi! Vậy giờ bác còn chơi Tenis không?

Vì nếu còn thì bác phải bỏ ngay 1 trong 2 môn này đi nhé

Bởi chơi cả 2 cùng lúc, nó phá tay ghê lắm đấy

Lời khuyên chân thành dành cho bác!

11. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

2 cây trên đều phù hợp với đánh đơn nhiều hơn, nếu đánh đôi tốt nhất nên chọn nano 9900

12. trinhchangg

Bản LTD dễ chơi hơn chút vì mình thấy nó dẻo hơn tí, thoáng và thoát hơn tí. còn căng nếu bạn công tốt thì 95 là bền và nổ, nếu công tốt + kinh tế tốt thì 98 lại nổ to he he he...và mau đứt.

13. teenpop20022002

teenpop20022002 Thành viên Năng nổ

Vote 1 phiếu cho ZF hơn là VT80 vì rất nhiều người cmt VT80 khó thuần hơn ZF.
    Nếu tay ko to lắm thì chọn 4u, còn tay to thì chọn 3u. LTD thì dẻo hơn bản thường 1 chút xíu thôi.
    Hiện giờ LTD hết sx rồi, còn bản thường thì vẫn sx đại trà, giá shop ltd là 4tr490, thường là 4tr250.
    Nếu bác muốn order hàng Yonex Thailand thì có thể order em, đợt sau em xách về cho bác.
    Bác có thể tham khảo link sau ạ:
    http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?13328-B%C3%A1n-amp-Nh%E1%BA%ADn-Order-m%E1%BB%9Bi-T%E1%BB%95ng-h%E1%BB%A3p-h%C3%A0ng-Yonex-v%C3%A0-Forza-Denmark-hi%E1%BB%87n-c%C3%B3/page21

Đang tải...