[Trao Giải] Voltric 80, nên chọ 3U SP hay 4U JP

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi cucsat2011, 5/10/11.

1. cucsat2011

cucsat2011 Thành viên mới

Chào các bạn.

Tình hình là mình đang phân vân không biết nên chọn cây Voltric 80 loại 4U mã JP hay cây Voltric 80 3U mã SP.

Hy vọng nhận được sự góp ý của các bạn.
    Mình đang thiên về chọn cây 3U mã SP vì mình lo lắng cây 4U mã JP nhẹ quá sẽ đập cầu không mạnh.

2. caucon

caucon Thành viên Chính thức

Chọn 4U JP cũng tốt bạn ah. Mình hiện giờ đang sử dụng Voltric 80 3U và cả 4U. Mình có cổ tay và cánh tay tương đối khỏe, đan lưới thì từ 11Kg trở lên mà làm quen với chú 3U cả 2 tháng nay nhưng cũng chưa thành thạo lắm, đập cầu hơi đuối ở cuối set. Riêng chú 4U đánh rất tưyệt, cảm giác smash tốt hơn cả chú 3U ( có lẽ do mình chưa đủ trình độ :frown: sử dụng thành thạo em nó).
    Vài cảm nhận của riêng mình để bạn tham khảo. mình nghĩ sẽ kg ân hận khi chọn 4U đâu bạn. nếu có điện sau này rước thêm em 3U nữa là vẹn toàn.

3. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Oánh cầu đầu tư cũng lắm công phu! :):):)

4. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Tiếc là mình chưa dùng. Còn kiểu trao đổi này thì bó tay, hỏi ý kiến anh em gì cho mất công.

5. badboy

badboy Thành viên Tích cực

3U mà dập đầm chắc đập uy lực phông cầu không mất sức,,, theo minh dùng thế con chủ yếu là do bạn hợp dòng nào chứ hỏi thế này thấy hơi không cần thiết lắm

6. alloutoflove

alloutoflove Thành viên Tích cực

Lực tay của bạn thế nào? Nếu khỏe thì chọn 3U đánh đi bạn, 3U phông cầu, điều cầu hai biên, đập cầu đều okie hết
    Còn 4U thì nhẹ hơn nhìu, phản tạt thấy tốt hơn 3U, do nó nhẹ hơn. Nhưng đập cầu thì em thấy không bằng 3U đâu
    Với lại em thấy nhìu trường hợp mua 4U rùi lại tìm 3U để đội đóa bác

7. alloutoflove

alloutoflove Thành viên Tích cực

Lực tay của bạn thế nào? Nếu khỏe thì chọn 3U đánh đi bạn, 3U phông cầu, điều cầu hai biên, đập cầu đều okie hết
    Còn 4U thì nhẹ hơn nhìu, phản tạt thấy tốt hơn 3U, do nó nhẹ hơn. Nhưng đập cầu thì em thấy không bằng 3U đâu
    Với lại em thấy nhìu trường hợp mua 4U rùi lại tìm 3U để đội đóa bác

Đang tải...