[Thảo luận] Voltric 80 etune 4U có quá khó đánh không ạ?

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi trinhtuanlinh95, 25/2/16.

1. trinhtuanlinh95

trinhtuanlinh95 Thành viên Chính thức

Sau 1 hồi tra trên mạng thì em tìm đc 2 cây của yonex có 4U (phù hợp với người có cổ tay thuộc dạng trung bình như em xài) là zf2 và 80etune. Và tham khảo thì cũng thấy em 80etune dẻo hơn và nhẹ đầu hơn zf2 (phù hợp với người đánh đôi như em). Trước đây em đánh victor bs09 3U 11kg thì theo các anh chị chuyển sang chơi con 80etune 4U này có gặp nhiều khó khăn không ạ. Em đánh đôi, phản tạt, công nhỉnh hơn thủ 1 chút ạ. Rất mong được mọi người tư vấn nhiệt tình, em cảm ơn. Ngoài ra cũng muốn so sánh em 80etune 4U đấy vs bs12, fleet t6 II. t8 II, woven 1000 III. Cảm ơn mọi người.

Quốc an thích bài này.
  2. Louis Panda

Louis Panda Cao Thủ Thành viên BQT

mình theo đuổi trường phái cầu lông múa là chủ yếu nên ko rành về mấy em này, có biết sơ qua là 80etune đầu nặng, công tốt, thủ hơi chậm, đánh đc zf2 thì cũng đánh đc 80 thôi cơ mà từ 1 cây balance sang công thì cũng cần vài buổi để làm quen. Tuy nhiên cây 80etune nó sinh ra mấy cái cao su tăng cường thêm thì tùy vào tay mình hợp rồi gắn sẽ ổn thôi :D

3. trinhtuanlinh95

trinhtuanlinh95 Thành viên Chính thức

mình là sinh viên nên muốn tìm hiểu kĩ trước khi bỏ vài triệu ra mua 1 cây vợt hic. Mình đánh thì chuyên phản tạt, đập nhiều hơn là thủ (thế nên thủ kém toàn bị ép). Cũng tính mua zf2 4u hoặc 80etune 4u nhưng chưa dám sợ không chiều được mấy em nó. Nghía qua mấy cây fleet cao cấp cũng không đến nỗi nên phân vân nhiều quá. Tiền không thành vấn đề cùng lắm là ăn mỳ tôm quan trọng là tìm đc em vợt ưng ý thôi hehee

4. tunguyen6886

tunguyen6886 Thành viên Tích cực

Mấy cây zf2, 80 etune 4u vẫn vãi hơn bs 12 3u nhiều nhé. Vừa nặng hơn vừa cứng hơn ! Nói chung nếu ko phải pro thì ko vác được mấy con kiểu 80 etune , zf2 vào đánh đôi đâu. Sân mình có thằng sinh viên đánh ở mức khá nhưng cũng thừa nhận cầm 80 etune cũng chỉ để luộc gà, ra oai mấy quả đập khi gặp kèo yếu hơn thôi ! 1 Số người cầm zf2, 80 etune vào đánh đôi nam nữ để chuyên đập ở dưới cũng ok.
    Nhìn chung nếu bạn đã đánh bs 12 rồi muốn cảm giác thoát cầu và đập tốt hơn có thể chọn woven 1000 III . Muốn có độ chính xác tốt hơn thì Nanoray 900 hay z speed (cây này thì phải làm quen nhiều hơn vì mặt vợt bé) . 3 cây mình giới thiệu đều là thân cứng đầu hơi nặng. Cũng phải trên mức trung bình mới đánh tốt được nhé.
    Cuối cùng vợt tốt nhất là vợt vừa tay ko phải là vợt có nhiều công nghệ hơn bạn nhé.

thang8ngay13 thích bài này.
  5. tuyen1990

tuyen1990 Thành viên Tích cực

t8 là ổn em ah

6. thang8ngay13

thang8ngay13 Thành viên Chính thức

cây 80 này phông cầu đập cầu khá tốt , do đầu nặng nên chỉ nhẹ nhàng là cầu đã cuối sân , theo mình nếu đánh đôi đừng gắn thêm bộ trợ lực , mình cũng rất thích em 80 etune này và em nanoray 900 . chúc bạn tìm được vợt ưng ý

7. izallazi

izallazi Thành viên Chính thức

nếu mà cổ tay trung bình thì đừng nên chơi nặng đầu quá, không lại cả công lẫn thủ đều kém đi đấy. So cây bs09 (3U) và voltric 70 (3U) thôi cầm đã thấy khác hẳn về độ nặng đầu rồi. Lại thêm từ medium stiff chuyển sang stiff thì nên cẩn thận bạn ạ, tốt nhất mượn vợt ai chơi thử được thì hơn. Mình nghĩ chuyển sang 70 4u hợp hơn đấy.

Nhưng mà nếu mà chơi thử một lúc thôi thì thường hay vì vợt mới nên chơi hưng phấn hơn đấy, phải thử vài lần mới chắc được.

8. bluefaith

bluefaith Thành viên mới

Cây zf2 thì đòi hỏi trình phải khá tốt thì điều mới ngon được. Cây 80 etune thì khá nặng, đánh nếu tay yếu thì chỉ cần smash 4-5 quả là đã phê ke lắm rồi. Mình đánh cây 80- etune nhưng 3u cơ, toàn cắm phía sau smash thôi. Đánh sướng lắm.

9. cả khoai

cả khoai Thành viên Chính thức

nói chung bạn đã thích đập rồi thì nên chọn cây nặng đầu, vợt nào cũng phải có thời gian làm quen, đánh mãi thì cũng phải quen thôi

10. Quốc an

Quốc an Thành viên Chính thức

Mấy bạn.. ai choi lining 80 td..mx 70 vs z slash r thì tu vấn gium em 3 cây này... em phân vân lắm

11. dungx110

dungx110 Thành viên Tích cực

Mx 70: cứng, hơi nặng đầu, tạt tốt, đập khá, thủ ổn, hợp chơi đôi và đơn đều được
    zslash: cứng, nặng đầu, đập tốt, mặt vợt nhỏ nên khó quen, hợp đơn hơn.
    T8II: rất cứng, vung nhanh, đập tốt, thủ ổn, chịu cân cao, chơi đôi
    T6II: như T8II, dẻo hơn T8II, đôi và đơn
    woven 1000III: nhanh, cứng, chơi đôi
    Bs12: cứng vừa, cân bằng, chơi đôi

Khuyên: trước chơi Bs09, cổ tay vừa, thì bạn nên chuyển sang Mx70 3U, hoặc Voltric 70 etune 4U, thuần 1 chút là được.

12. Annguyen20155

Annguyen20155 Thành viên mới

Quất Vol80etun đi bác. Tay bác chơi được bs12 thi lên vol80 rồi cần thời gian làm quen thôi vi no nang và cứng hơn bs12.e cung rat thích cây này. Hôm nọ mượn chơi thu thấy phê lắm. Đập voi điều cầu chác tay lắm nhưng được 1set thì xin thay kiem vi hết hơi ko chiều dc em no

13. vubu2

vubu2 Thành viên Chính thức

thanks ad da chia se cho moi nguoi.

Đang tải...