[Bình chọn] Voltric 80 3u5 JP và Voltric I-force 5u5 JP

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi li dan, 28/9/13.

1. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

em đã cầm cây 80 đánh 2 séc nhưng đó là cây ltd căng cước 98 11kg...3u các bác ạ.em thấy nặng và cứng đánh rất khó(trong lúc đó e chơi Z-force 3u5 mã tw thì rất hợp).nay đang muốn mua cây voltric 80 bản thường 3u5 mã JP của bác trần trung trên diễn đàn mà phân vân 2 điều:
    1 là sợ đánh bị khó thuần như lúc trước(em giờ toàn chơi 4u,chỉ có Fz ti 9000 là 3u) nên ngại quá trong khi đang máu vol80 mà mua đi bán lại phí tiền lại khổ mất công mất việc.
    2 là e cũng máu cây I=force mới ra.thấy 5u5 nhưng mà ít anh em chơi quá.giá 2 cây a trung bán cũng chỉ chênh nhau 300k thôi nên e đang rất phân vân.trước tới giờ mua vợt chưa baoh bị phân vân thế này cả...
    vậy anh em đã sử dụng qua 2 cây này cho xin lời khuyên về cả 2 cây với...
    e đánh forza ti 9000 rất ok và hợp...

2. li dan

up cái cho buổi tối rồi đi ngủ...anh [MENTION=10795]giacat24[/MENTION] vào xem có gì bảo e nhé...

3. intelhn

intelhn Thành viên Năng nổ

Bác mới đánh Vol80 2 séc thì chưa cảm nhận hết được đâu, nhưng nếu thấy không tự tin thì tốt nhất là k nên mua làm gì, ý kiến của mình thì nên chọn I-F chắc sẽ dễ thuần hơn.

4. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Vợt nặng và cứng đánh công thì sướng nhưng thủ oải lắm, ko bung đc cầu lên. Với lại mình có đập trâu mãi đc đâu. Cứ làm e vừa vừa thôi, dễ đánh. Cây I force ít ng chơi với lại màu hồng ko thic lắm. E máu thì xúc i force đi, a thì thích arc 11 màu đỏ hơn

5. li dan

phân vân quá mà không có anh em nào chỉ giáo nhỉ ? chỉ lo mua về lại không đánh được như em arc9Fl rồi bán đi phí công phí tiền lắm...anh em nào chỉ giáo đi

6. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

Hai anh chỉ giáo rồi đó bác! :p

7. li dan

cơ mà mình muốn xem ai đánh cả 2 cây thôi.cây Jp đánh thấy khác lắm với sp trước mình đánh mà.

8. songtinh

songtinh Thành viên Chính thức

theo e thì,bác mới đánh ít cây vt 80 it wa nên chưa cảm nhận dc,e đây đánh vt 9ltd cũng pai mất 1 tháng mới cảm nhận dc nữa là.2 la e thấy cây vt80 năng như thế,rất nặng,mà cây i force nhẹ,rất nhẹ.có hơi khập khiễng giữa 2 cây này

9. Pianoijazz1986

Pianoijazz1986 Thành viên Tích cực

mình xin phép được tư vấn cho bác chủ thớt nhé có gì ko được mong bác chủ thông cảm va bỏ qua cho ạ. theo như bác chủ thớt nói thì cả 3 cây trên em đều có nhưng ko phải mã jp thôi. cây 80 ban thường và zf thường em cảm nhận là cây zf xoay sở tốt hơn.zf thân ngắn hơn 80 1 chút nếu bác đánh ltd mà thấy nặng và cứng thì mình khuyên ko nen mua 80 thường. em thấy bản ltd thường nặng đầu và mềm hơn bản thường 1 chút. còn về riêng em i forcer thì cảm nhận của em là mềm, nhẹ, nằng đầu If < 80 < zf, thân vợt bằng zf vành thì to hơn 1 chút, em này đánh nhanh,trên lưới tốt tuy nhiên đập cầu thì ko uy lực bằng rồi. nếu đập liên tiếp 6-7 quả thì em thây I force ko tốn sức bằng zf va 80 thủ cầu cũng tốt hơn. nếu bác có cổ tay trung binh khá thì việc chon i force là đúng đắn.
    p/s tất cả các vợt của em đều căng 11kg cước 65 ti nhé.

Chỉnh sửa cuối: 2/10/13
  10. li dan

songtinh, ok bạn mình lấy vol 80 đánh buổi đầu thấy ok không giống lần trước,có thể do lần trước bị mệt mỏi nên cầm vợt không thoải mái...
    Pianoijazz1986, em mua 80 rồi bác ạ.căng 11 cước 66um theo vợt thấy nổ mà cầu bay lắm...không bị giống lần trước đâu.em đánh cước 65 chán 1 thời chuyển qua đánh 65ti và giờ là 95 bác ạ...có lẽ cổ tay em yếu nên không đánh được 65 thường 11kg... :D

11. longvanansi

longvanansi Thành viên Chính thức

Bác mua VT 80 là được rồi, giờ mình ớn cây IF quá :20:

Đang tải...