Voltric 70 và Voltric 80

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi mr.kakashi, 5/9/11.

1. mr.kakashi

mr.kakashi Thành viên Tích cực

tình hình là e sắp đi sin...nhân tiện e định shop 1 con vợt mới...e đang rất phân vân giũa voltric 70 và voltric 80 ....vì dòng voltric này mới lên e chưa biết j cả...e đang dùng con z-slash ..nhưng vì dạo này e đang chuyển qua đánh đơn lên theo mọi người voltric hợp hơn ko...ah nhân tiện cho e hỏi là giá voltric 70 và 80 theo giá $ singapo là bao nhiêu....

2. badboy

badboy Thành viên Tích cực

đánh quen Z-SL thì qua đánh VT70 được đó bạn... uy lực và khá linh hoạt nhưng nếu chuyển đánh đơn thì VT 80 cảm giác chắc ve rất thích đập khỏi bàn nhưng cảm nhận thì VT70, 80 đều có cảm giác cầm chắc tay... nặng đầu hơn Z-SL

3. tuxels

tuxels Thành viên Tích cực

Bác BadBoy cho em hỏi tí. em định lấy 1 cây vợt như bác đã được sử dụng qua nên hỏi ý kiến bác và mọi người xem thế nào.
    Yonex : VT 70, VT 80, ARC 8DX
    Victor : MX80
    em hay đánh đôi hơn (vẫn đánh đơn), cổ tay và thể lực tương đối tốt
    em xin bác và mọi người cho ý kiến để em chọn lấy 1 em.
    (chỗ em không ai đánh mấy loại này để mà thử cả)
    Cho em thêm cái nữa là nếu là cùng loại vợt Yonex thì mã SP và mã JP đánh có sự khác biệt nhiều không
    (Thấy trên diễn đàn bàn luận về vấn đề này thôi chứ chỗ mình cũng toàn mã SP, JP cũng chả biết ở đâu mà mua )

4. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

chuẩn men . theo bảng đánh giá thì VT 80 nặng đầu nhất của Yonex bjo . nhưng công nghệ mới nên toàn thân vợt vẫn khá nhẹ nên đảm bảo khả năng xoay xở khi cầu rơi vào thế khó . nhìn bề ngoài thì VT 80 đẹp hơn VT 70 . hoa văn nhìn rất phong cách . ^^

5. badboy

nói chung tổng hợp laih thì theo mình dùng VT 70 và MX 80 vì mình dùng thấy cũng dễ dùng đập cầu tôt,, chơi công và xoay trở dễ nữa,,, còn VT80 mình thấy chơi 1- 2 séc thì ok nhưng tính chơi vài séc hay cả buổi vài tiếng thì hơi mệt chút chắc thể lực hạn chế và thủ cũng ko linh hoạt bằng 2 cây kia
    mấy cây của mình cũng SP thôi.. .., SP và JP mình cũng ko thấy khác biệt lắm bạn do chủ quan mỗi người thôi...

6. mr.kakashi

thanks all...mà cho e hỏi cái giá cái theo tỷ giá bên sin ý......

7. longley

longley Thành viên Chính thức

Tôi chưa sử dụng z-slash nhưng lại đang sử dụng cả Vt 70 và Vt 80 nên xin chia sẻ 1 số cảm giác cá nhân như sau:
    - Vt70 có vành vợt mỏng hơn vt80, nhiều lúc đánh cầu vào điểm tiếp xúc mặt vợt ko chính xác, tôi có cảm giác ko chắc chắn như khi cầm vt80.
    - Tuy nói là vt là dòng vợt nặng đầu nhưng nếu smash ko đúng kỹ thuật thì cầu ko cắm lắm so với vợt armortec.
    - Về việc xoay sở thì người có cổ tay ko khỏe nên sử dụng vt70 dễ hơn 80. Tôi nghĩ ko phải vì vt80 nặng mà vì cây que vt80 rất cứng.
    - Còn về vợt nặng hay nhẹ thì chỉ cần cân nhắc nên mua 3U hay 4U là được. Bạn tôi tay yếu nhưng dùng vt80-4u đánh cả buổi cũng ko thấy mệt.

8. shnahk

shnahk Thành viên Chính thức

sao bác mua bên đấy làm j. bên mình cũng là mã sản phẩm SP mà cùng là nhà phân phối nới sig mà

9. mr.kakashi

thì e sang đó du lịch tiện tay mua lun.....chứ ở vn tài chính e dạo này hơi eo hẹp...nhân dịp du lịch mới dư giả ra đc....mà theo mọi người thì vt70 và vt80 cây nào chuẩn hơn

10. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

02 cây, 2 phong cách đánh (đánh đơn, đánh đôi) thì sao mà so sánh.
    Có mà cây VT70 đánh đôi được thì xách qua đánh đơn cũng oke. Còn cây VT80 đánh đơn xách qua đánh đôi thì hơi cực

11. badboy

bạn này hỏi quá chi là chi li.. mili... cây nào chuẩn hơn thì bạn phải cầm qua và dùng mới biết chứ hợp người này chắc gì hợp ng kia, các thông số và nhận xét mọi ng đó bạn thấy hợp cây nào hơn
    còn đắn đó thì 1 là mua cây khác ko lấy 2 cây này nữa
    hoặc lấy cả 2 cây đỡ phải nghĩ
    còn theo mình cây nào cũng chuẩn

Chỉnh sửa cuối: 8/9/11
  12. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Ể, bác badboy chia tay cây arc8dx ròi hả. Hok thấy trong chữ ký nữa

13. badboy

hì vừa gãy do tai nạn chơi đôi nam nữ em nó lùi nhanh và sâu quá ko kịp hãm 1 cú đập và e nó kê vợt thì căng .. ko chọi lại được vs 318 của em nó đau lòng:27:

14. tuxels

Chia buồn với bác.
    hôm qua em ra Tuấn Hạnh hỏi mua VT 70 nhưng toàn hàng 4U chán quá!
    bục mình đi làm luôn cây victo X80. Vợt đánh em thấy được không phải là cứng quá như mọi người nói nhưng đánh thấy cầu hơi lì không biết tại chưa quen hay tại lưới nữa? (lưới victo 65 thì phải, khuyến mại theo vợt)
    theo các bác thì MX 80 căng cước nào cho hợp? (em hay đánh 65 ti)

Chỉnh sửa cuối: 11/9/11
  15. badboy

mình chưa căng lưới V65 bg nên ko biết như cây MX80 nó là cứng nhất của victor nhưng theo mình vẫn chưa cứng bằng 1 số dòng của Yonex đâu,,, cứng có khi không bằng VT 70 nữa...
    cây MX 80 mình căng thích căng dây BG 65ti, NBG95 bền và nổ cầu... chơi hàng ngày dduc mình thường căng 10,5 ~ 11kg tùy vợt cứng hay mềm mà căng dây vợt cứng thì mình hay giảm mức căng xuống..và ngược lại ko biết hợp lý ko nhưng mình thấy hợp tay... vì vợt mà cứng mà còn dan lưới căng quá thì chả khác gì cầm tấm ván đập cầu ... ( lực tay yếu ko đủ lực và chơi thế sẽ rất mệt )

Chỉnh sửa cuối: 13/9/11
  16. long1402

long1402 Thành viên Tích cực

Sr chủ 2pic tí nhé cho em hỏi ké 2pic về cái vấn để này tí.Bác badboy đã từng chơi vt5 thì bác cho em hỏi tí về độ nặng của thân vợt vt5 vs vt80 đc ko ạ.thank bác trước:trampol:

17. badboy

chắc là nặng bằng nhau nhưng cảm giác cầm VT80 thanh thoát hơn... VT5 có vẻ dẻo hơn nên cầm sẽ thấy hơi nặng và dài hơn súi

18. tuxels

Em cũng thấy thế. trước căng vợt 11kg đập cầu thì vẫn Ok ầm ầm nhưng kiểm soát cầu theo ý mình thì lại rất tệ. giờ em chỉ căng 10-10,5Kg thôi tầm đấy em thấy đánh toàn diện hơn vì không ai nêu cầu cho mình đập nhiều cả.

19. caucon

caucon Thành viên Chính thức

Voltri 80 đi bạn ơi. Như bạn nói bạn đang đánh Arc Z thì mình nghĩ trình độ cảu bạn rất tốt và chuyển qua Voltric 80 không thành vấn đề đâu. Mình chưa thử qua Voltric 70 nhưng đã làm quen Voltric 80 khoảng 1 tháng nay, mình thấy khi đã quen với em này rồi thì đánh thích lắm.

20. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

hihii....mình đang luyện công với em Voltric 80 LTD đây nè, mới hai buổi thôi.

Đang tải...