[Thảo luận] Voltric 5 bóc cốt rồi quấn lại cuốn cán dày thì độ cân bằng là bao nhiêu nhỉ

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi tunguyen6886, 19/12/13.

1. tunguyen6886

tunguyen6886 Thành viên Tích cực

Em dùng cây này đã lâu nhưng các dòng vợt yonex ko có thông số độ cân bằng toàn nói chung chung nên chưa bao giờ em biết độ cân bằng vợt của mình. Em có thói quen bóc quấn cán để vừa tay cầm -> vợt nhẹ đi. Nhưng không hề dễ đánh hơn. Hôm qua thử nghịch đặt vợt lên con dao rồi xác định điểm cân bằng. Đo từ đó xuống can thì được hẳn 301mm luôn @@ . Híc không biết cách đo có sai không mà con số to thế. Các dòng khác toàn ghi 285-290 chưa cước !

Chỉnh sửa cuối: 19/12/13
  2. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Điểm cân bằng sẽ khác khi vợt không có lưới và quấn cán như thế nào. Ví dụ khi quấn cán dày lên và còn lớp zin thì sẽ khác, nguợc lại sẽ khác. Cái này e thử rùi. Quan trọng chi chuyện đó bác, miễn sao bác đánh vừa tay là ok thui.

Còn nếu mún tìm hiểu rõ thì đợi nhiều thằng e của e là [MENTION=35634]ichiru1511[/MENTION], [MENTION=315]Tu_Snake[/MENTION], ... vào nói chi tiết hơn

3. gaubien

gaubien Thành viên Tích cực

Cái thông số này để làm gì thế bạn?

4. tunguyen6886

Tự nhiên em nghịch nên thấy số hơi to quá không hiểu có nên trả lại lớp quấn cán để kéo độ cân bằng lại không ! Cầm con này điểu yếu nhất vẫn là thủ, Bóc cốt vừa tay nhưng thủ cứ chậm đi . Mà em cũng muốn hiểu rõ con này hơn chút để sau này còn kiếm thêm con khác, đang có suy nghĩ kiếm cây nhẹ hơn đánh đôi thủ tốt hơn. ^^

5. kiemma

Mún tìm cây nhẹ hơn để thủ tốt trong đánh đôi chỉ có 1 vài cây e intro giúp bác đây: Arc 11, Arc 8DX, NR 800.
    Còn nếu bác vẫn mún sử dụng Voltric thì ZF 4U nhưng với đk bác phải luyện tay thêm nữa

6. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

E chả cần bit độ cân bằng là ji, chỉ càn bít là tay e hợp với G4 tháo quấn cán Zin là vừa tay :p

7. kiemma

Bác này suốt ngày chỉ thích tháo, lột cái gì liên quan đến ...zin thế. Bác giống e nè. Hi hi:):D

8. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

Không lột thì các e ý chả cảm giác tí nào :D:p

9. kiemma

Quá hình tượng bác ui, bác làm e tưởng tượng thành tửong voi rùi đây này :))

10. cunconkimthu

cunconkimthu Thành viên Tích cực

lột trần em nó ra mà trời lạnh dễ ốm lắm đó :bildhauer:

11. gau375

gau375 Thành viên Chính thức

Theo e nghĩ cốt nó tháo ra hay ko thì trọng lượng ko thay đổi ko đáng kể tí nào vì nó ở ngay tay cầm chứ ko phải đầu vợt. Nó chỉ ảnh hưởng tới độ to và cảm giác cầm vợt thôi từ đó có cảm giác nhẹ hơn hoặc năng hơn thôi.

12. khoaitay

khoaitay Thành viên Tích cực

Dày hay mỏng không quan trọng, miễn sao cầm thấy chắc tay là ok :78:

13. NghiaXDTLHN

NghiaXDTLHN Thành viên Tích cực

Độ cân bằng thế có sao đâu, hồi trước em Vol 5 của mình đo đc những 115cm cơ, gần chữ I trên Voltric ghi ở thân ấy.

14. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Bạn rảnh quá ^^ :bildhauer:

15. tunguyen6886

He he tại đánh cầu hôm qua về mệt hôm nay nghỉ ngơi nên rảnh làm chủ đề mới chém cho vui. Em thấy tháo cốt ra nhẹ khoang 5gr. Thế là coi nhu = cây vợt 4u có độ cân bằng khủng rồi

16. tunguyen6886

Ảnh hưởng nhiều phết bác ah ! Em vừa mới thử nghịch lót 1 lớp quấn cán mỏng ở trong thấy độ cân bằng từ 301 về 295 mm . Để chơi thử 1 thời gian xem có khác gì ko ^^ . Cơ bản độ cân bằng ít hơn nhưng vợt lại nặng hơn xíu !

17. gau375

gau375 Thành viên Chính thức

Chắc do độ to của tay cầm thay đổi nên bác có cảm giác thế thui chứ e nghĩ ko cảm nhận đc thay đổi trọng lượng nhỏ thế.

18. Annguyen20155

Annguyen20155 Thành viên mới

Vừa tay là được bác ah.điểm can bằng xe dịch ti vẫn ok mà bác. Dùng vot Quen của mình thì can to hay nhỏ đi ti cảm giác vẫn tốt mà. Với em can g4 hay 5 e vẫn quân thêm lớp bang dinh điện để chống tham mo hoi vào can gỗ rồi thêm lớp vs nữa là dc rồi

Đang tải...