[Chia sẻ] video em đánh...

Thảo luận trong 'Chia sẻ videoclip cầu lông' bắt đầu bởi li dan, 20/9/13.

1. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

Em trình đánh được 1 thời gian và cũng biết phông đập...hôm trước anh em đánh giao lưu thì bạn gái lấy máy quay hộ 1 trận về xem lại thấy 1 số lỗi nên up lên cho anh em xem và nhờ anh em cho xin ý kiến để khắc phục lỗi...em là người mặc quần áo đen ạ.
    đây là link youtube của video mời anh em chỉ giáo:
    https://www.youtube.com/watch?v=iXo8ogVKI6E
    chất lượng Hd quay máy Nokia N8 nhưng xem không ngon như xem máy đt.
    XIN CẢM ƠN ANH EM CHỈ BẢO!

2. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Bác phải quay cả sân thì em mới biết bác đánh ntn chứ, bác quay thế này em thấy có mỗi bác cứ chạy lên chạy xuống :):)

3. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Quá hay, thấy trình của mình không đủ bằng bạn rồi nên kg dám góp ý

4. li dan

DẠ EM KHÔNG CHỦ BỤNG QUAY MÀ...TẠI VÌ BẠN GÁI NGỒI NGOÀI QUAY NÊN EM UP LÊN THÔI.ANH EM CHỈ GIÁO XEM DI CHUYỂN NHƯ THẾ ĐƯỢC CHƯA HAY BỊ LỖI GÌ VÀ SỬA NHƯ THẾ NÀO NỮA...E HỌC CÁCH DI CHUYỂN CỦA LEE NHƯNG MÀ ĐÁNH KHÓ QUÁ...THUẬN TAY TRÁI NÊN E TOÀN LẤY VIDEO CỦA LEE XONG LÀ DÙNG PHẦN MỀM LÀM ĐẢO NGƯỢC LẠI CHO ANH LEE CẦM VỢT TAY TRÁI ĐỂ XEM ĐẤY Ạ.NHƯ CÁI NÀY NÀY:
    https://www.youtube.com/watch?v=qe7HD7zGt9k

5. ngocanh13121988

ngocanh13121988 Thành viên Tích cực

bác bắt cầu trên mà lùi về tận nửa sân cao lên chút nữa đi.bác đứng ở khu vực chũ T ấy

6. li dan

ngocanh13121988, MÌNH ĐÁNH KIỂU LÙI ĐẬP NÊN KHÔNG CẦN PHẢI LÊN CAO CHỮ T...TẠI MÌNH ĐÁNH THƯỜNG QUEN NHƯ THẾ MÀ LÊN CAO TÍ NỮA TỐC ĐỘ LẠI KHÔNG XỬ LÍ KỊP.VỚI LẠI ĐỨNG ĐÓ NHƯ KIỂU ĐÔI TRUNG QUỐC MÌNH XEM TOÀN THẾ.ĐỨNG CHỮ T THÌ GẦN NHƯ NAM NỮ NÊN KHÔNG KHOÁI MẤY :D

7. ngocanh13121988

ngocanh13121988 Thành viên Tích cực

đôi nam hay đôi nam nữ cũng thế mà bạn ,bắt cầu trên thì đững ở khu vực chữ T ,với lại hạn chế việc lùi đập,lực đập chắc chắn là sẽ yếu hơn so với nhún tới đằng trước cầu.với lại đằng sau đập cầu cứ để họ đập nhiệm vụ người bắt trên là vồ cầu thôi.bạn muốn học di chuyển của lee thì theo mình nên đánh đơn.việc di chuyển , phòng thủ ,hay tấn công đánh đơn hơi khác so với đánh đôi

8. ducbi33

ducbi33 Thành viên Tích cực

sân nào mà đẹp vậy bác thớt?:juggle:

9. li dan

ngocanh13121988, OK BÁC.TẠI EM QUEN ĐỨNG THẾ.SẼ SỬA DẦN DẦN LUÔN,EM ĐÁNH ĐƠN CẢM GIÁC TỐT HƠN ĐÔI NHIỀU BÁC Ạ.CHẮC TẠI MÁU ĐÁNH ĐƠN HƠN MÀ...
    ducbi33, SÂN CHỖ HƯNG YÊN BÁC Ạ...HÔM LÊN GIAO LƯU.SÂN NÀY CỦA CÔNG TY TNHH TIẾN BỘ Ở GẦN TRƯỜNG ĐẠI HỌC SƯ PHẠM KỸ THUẬT HƯNG YÊN CƠ SỞ 2 ĐÓ.CÁC BÁC CÁC CHÚ MÁU LẮM.ANH EM CÓ DỊP CỨ VÔ GIAO LƯU.

10. babyhg

babyhg Thành viên Chính thức

mình đánh với 1 bác đang làm huấn luyện viên chiến thuật của sipucha thì bác ấy bẩu k được đứng ở chữ t mà phải lệch sang 1 bên vậy là thế nào nhỉ :O

11. li dan

em cũng chả rõ nữa.e thấy các vdv thế giới cứ 1 người lùi đập là 1 người đứng trên chủ động bắt lưới nhưng họ không đứng chữ t bác ạ.e học theo nên cứ đứng sau chữ t 1 tí thôi.nhưng mà e thấy chạy bắt lưới vẫn ok mà.hay tại chân cẳng cò nó lợi hơn ở khoản rướn lên lưới nhỉ ?
    Các pro vào góp ý cho iem với :d

12. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Theo e sao bác ko đi đánh mấy giải super serie bác đánh quá hay và khủng khiếp. Lực đập chắc cũng cỡ Fu ấy,tiếng gió nghe to lắm

13. li dan

em gà lắm bác ạ.đâu ra mà đánh giải...đập cũng biết tí thôi...sao dám đánh giải.lên thủ đô là đã bị chăn cho chạy như gà rồi mà...

14. nguyennhuquan91

nguyennhuquan91 Thành viên Chính thức

sân này lắm người đánh tay trái nhỉ các bác :D

15. Ruouvangdo

Ruouvangdo Thành viên Năng nổ

sân này lắm tay trái nhể, nhìn sơ sơ thấy 3 ông roài.... Mình cũng tay trái, mà mình thấy người đánh tay trái thường đánh rất kỹ thuật (hé hé....) :rolleyes:

16. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Chắc chiều nay mình cũng làm 1 clip quá :D

17. denhokhongquen

denhokhongquen Thành viên Tích cực

Góc quay này thì đúng là khó để mà biết bác di chuyển đúng hay sai. Chỉ thấy bác lên xuống; di chuyển và hướng chạy của chân, cách mở chân, thì phải xem tình huống cầu mới biết được. Cơ bản thì thấy bác di chuyển rất nhanh, nhưng đúng là đứng lùi hơi sâu, nếu bạn đem so sánh đôi Fu của Trung Quốc với cách bắt lưới của đôi Ahsan của Indo thì thấy Ahsan bắt ngay chỗ chữ T và bắt cầu khủng khiếp, đập cũng thần sầu luôn với cây FB. Còn có bác babyhg thì mình thấy Huấn luyện viên nói thế là có ý đúng đó bạn, tức là đang ép bên phía nào thì cả 2 sẽ có xu hướng lệch sân về bên đó để lấy lợi thế chụp cầu, nếu bác xem cặp Koo/Lee của Hàn Quốc sẽ thấy điều đó rất rõ. Hy vọng anh em diễn đàn ngày thêm đập cầu mạnh. Đây là vài ngu ý của mình. :D

18. denhokhongquen

denhokhongquen Thành viên Tích cực

hihi, mấy bác đánh tay trái nhiều khi làm mình cũng sơ xuất, nên tự nhiên thấy nhiều quả điều của mình thiếu hiệu quả. Bác tay trái mà lại đánh tốt thì là lợi thế, lợi thế về mặt thói quen và tư duy chiến thuật của đối phương bị đảo lộn hết cả.

19. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Lùi sâu thế mà bị bỏ nhỏ thì chắc chạy cũng mệt đấy bác ạ

20. junerro

junerro Thành viên Chính thức

Đứng dưới chữ T ko có gì sai cả. Đồng đội bạn đập đứng dưới chữ T chờ đập bồi. Khi đồng đội bỏ nhỏ, lúc này mới tiến lên trên lưới 1 chút chờ vồ cầu. Chứ nếu đứng wa cao bạn sẽ bỏ rất nhiều cơ hội đập bồi sau cú đập của đồng đội mà bên kia trả yếu

Đang tải...