Video clips Trận chung kết đơn nam: Dương Phương Nam vs lê Hà Anh

Thảo luận trong 'CÚP PHÁT THANH TRUYỀN HÌNH HÀ NỘI 2010' bắt đầu bởi bacsythethao, 27/9/10.

1. bacsythethao

bacsythethao Thành viên Năng nổ

Last edited by a moderator: 7/12/15
  2. romeo_txh

romeo_txh Thành viên Chính thức

Trận này ko cho mình nhiều cảm xúc như trận chung kết đơn nữ,cảm giác như Phương Nam trên cơ Hà Anh nên cảm giác Hà Anh đánh hơi "cóng",đập cầu ko còn chuẩn,nhiều quả đập toàn ra ngoài.Dù sao cũng chúc mừng Phương Nam,Nam đánh cầu tốc độ cao và rất kĩ thuật :14:

3. hoangphuc

hoangphuc Thành viên Năng nổ

Hà Anh đc coi là tài năng kế cận Tiến Minh của cầu lông Việt Nam mà đánh thế này thì xem ra còn nhiều năm nữa mới có một Tiến Minh thứ hai, vấn đề của Hà Anh có lẽ là di chuyển rất chậm, còn cái cổ tay thì khỏi nói rồi

4. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

trận này vừa đánh vừa nhường. cũng như trận chung kết đôi nam. 2 đôi ciputra còn bỏ cuộc, ko thèm đánh. cũng phải cảm ơn 2 a đánh nhanh mà e đc về sớm :D

Chỉnh sửa cuối: 27/9/10
  5. tunganh90

tunganh90 Thành viên Tích cực

Các bác cho hỏi 2 anh trong video là đánh phong trào hay là vận động viên chuyên nghiệp thế

6. langtucaulong

langtucaulong Thành viên Tích cực

Hai VĐV chuyên nghiệp mà bác. Lê hà anh là cây vợt trẻ, cao, to , cây vợt đầy tiềm năng, hy vọng sẽ tiếp bước Tiến Minh trong tương lai đấy bác, người nhỏ con hơn là Dương Phương Nam của Hà Nội, một tay vợt cũng rất nổi tiếng trong làng cầu lông Việt Nam.

Nhưng trận này chiến thắng đã thuộc về Dương phương Nam

7. tunganh90

Cái anh áo đỏ đánh trông động tác phải nói là dẻo và chuẩn nhưng ko hiệu quả = anh áo đen , mặc dù anh áo đen động tác ko đc cơ bản cho lắm . Nếu là vận động viên chuyên nghiệp thì đánh thế thường quá , chắc đc thể lực tốt thui...

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Cái quan trọng là 2 người trên cùng 1 đội, tunganh90 hiểu ko, họ hiểu rõ nhau và nhường nhau ở một vài đường cầu. Nếu bạn thấy thường thì cứ lấy cấp toàn quốc ra so là thấy thôi, Hà Anh HCB toàn quốc chắc ko phải hư danh phải ko??? nói chung là fai xem nhiều trận của VĐV mới nên kết luận... 1 trận đấu lại là gặp đồng đội thế này chả nói lên bất cứ điều j

9. tunganh90

Nhìn thì thấy mỗi anh áo đỏ đánh hay mà lại thua anh áo đen ( áo đỏ chắc là Hà Anh nhưng mà đánh lỗi nhiều quá ) . Mình nghĩ họ k nhường nhau đâu , chẳng tội gì , trong thể thao thi đấu thế này đc tiền đc danh vọng đc điểm thành tích , chẳng có ai điên lại đi nhường :74:

Chỉnh sửa cuối: 7/10/10
  10. probvn2

probvn2 Thành viên Chính thức

Xem LD và LCW đánh nhiều thì mới thành ra thế này đây :D

11. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Thế nên mình mới bảo bạn nên xem nhiều đi đã hí hí :D giải nè chỉ là giải phong trào thôi, vẫn có nhiều người "điên" nhường nhau lắm đấy, xem lại giải vài năm trc đi bạn ạ =))

12. hoangdebongtoi88

hoangdebongtoi88 Thành viên Chính thức

Hà Anh chak nhả cho DP Nam vô địch thôi,chỉ có trận bán kết Bùi Quang Tuấn vs Dương Phương Nam là đánh thật,trận ck đôi nam nữ cũng là đánh thật,những trận khác đoàn là đánh thật,còn lại thì gọi là thủ tục

13. tunganh90

Bác này nói đúng nè , mình toàn xem Tiến Minh , LD , LCW và Taufik thui hehe nên nhìn mấy anh VN còi còi này chán óe . Kiểu này giàm xem nước ngoài chiến thôi

14. ungthuvietnam

ungthuvietnam Thành viên mới

Mình nghĩ họ k nhường nhau đâu , chẳng tội gì , trong thể thao thi đấu thế này đc tiền đc danh vọng đc điểm thành tích , chẳng có ai điên lại đi nhường

15. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

Vận động viên Việt Nam mình chiều cao cũng tương đương với các vận động viên trong khu vục và Trung Quốc. Nhưng sao xem Trung Quốc hay Indo, Malay đánh nhìn họ đánh chả thấy sân có khoảng trống nào, di chuyển rất nhẹ nhàng, không vất vả. Vận động viên nhà mình đánh nhìn khổ thật. Kể cả No.2 Việt Nam là Nguyễn Hoàng Nam đánh nhìn rất khổ, gặp INDO no chăn cho chạy lòi kèn. Kể cả thuê huấn luyện viên INDO về đào tạo rồi đấy. Sao không có gì thay đổi nhỉ. Các Bác cho ý kiến bình luận ???

16. bongbong2011

bongbong2011 Thành viên Tích cực

bác cho e hỏi : giải nào chứ có phải Hải Dương vừa rồi ko bác?

Last edited by a moderator: 7/12/15
  17. phamhoangtb

phamhoangtb Thành viên Tích cực

Theo mình, một yếu tố rất quan trọng với các vận động viên chuyên nghiệp là ý chí khổ luyện để đạt đến sự nhuần nhuyễn tinh xảo trong mỗi đường cầu để và sức chịu đựng của bản thân để đảm bảo sự dẻo dai và sự chính xác cao nhất trong mỗi đường cầu, phát huy được sức mạnh bột phát ở những thời điểm quyết định. Với nhiều vận động viên của Việt Nam, dường như thiếu đi tinh thần khổ luyện và có thể dễ hài lòng với bản thân.

18. ngocanh_pepsi

ngocanh_pepsi Trọng tài Thành viên BQT

Mình rất thích cầu lông nhưng đến với cầu lông cũng chỉ là chơi theo sự yêu thích, các kỹ năng hình thành 1 cách tự nhiên mà ko dc học hành ji cả, nhưng theo mình để chơi thật tốt thì cần rất nhiều yếu tố: Từ niềm đam mê lúc nhỏ, tới việc được đào tạo cơ bản, năng khiếu bản thân , thể lực, việc giao lưu,...nếu đã có đủ các tố chất đó thì cái làm nên sự khác biệt chỉ còn là ở chỗ sự nỗ lực tự cố gắng hoàn thiện bản thân của mỗi cá nhân (ý kiến riêng của mình với cầu lông phong trào) :)

19. batmanmap

batmanmap Thành viên Tích cực

chuẩn rồi anh ! nhưng nói thật là chế độ của Việt Nam thì ko thể đúng với những j người ta đã bỏ ra chỉ luôn mong chờ vào sự hi sinh của VĐV thì sao được muốn người ta cố gắng thì cũng phải có cái điều kiện căn bản đã !

20. tranminhtrung

tranminhtrung Thành viên Chính thức

Đúng là những trận đấu đỉnh cao. Thật tuyệt!

Đang tải...