Video clips trận bán kết đơn nam: Lee Chong Wei vs Nguyễn Tiến Minh

Thảo luận trong 'YONEX-SUNRISE HONG KONG OPEN SS 2010' bắt đầu bởi Thần gió, 13/12/10.

1. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Last edited by a moderator: 7/12/15
  2. thongytb

thongytb Thành viên Tích cực

thongytb rất khâm phục ý chí quyết tâm và kiên cường trong thi đấu của anh Tiến Minh dù đối thủ là ai đi nữa. Thongytb cũng thầm cảm ơn anh Tiến Minh nhờ có anh mà cầu lông thế giới biết đến Việt Nam! Chúc anh những điều tốt lành nhất!

3. tunganh90

tunganh90 Thành viên Tích cực

Tiến Minh nhà mình đánh động tác k đc hoa mĩ lắm nhưng rất hiệu quả ... rất khâm phục .. ước gì đc 1 lần đánh cầu với Tiến Minh

4. Hoang91

Hoang91 Thành viên Tích cực

bạn vô địch tỉnh Hải Dương thì thế nào chả gặp TM ở giải các tay vợt xuất sắc toàn quốc, đâu cần phải ước mơ chứ :|

5. bangsbv

bangsbv Thành viên Tích cực

Nhìn TM đánh khắc khổ quá! mặc dầu lần nào xem TM thi đấu cũng muốn a ấy thắng nhưng thực sự rất khó. Hy vọng tương lai VN có được VDV có lối đánh hiện đại, nhẹ nhàng, sức mạnh. Trong top 10 thế giới, theo mình chỉ có TM có lối đánh như vậy, rất đậm nét cầu lông VN. Chạy rất lập bập, bước chân không bao giờ trụ mà nhảy nhót liên tục nên rất mất sức, TM trả cầu ở cuối sân đa phần ở tư thế ngửa lưng nên hầu như không có smanh cuối sân. Tm cũng hay phông cầu qua lại như những VDV phong trào của VN, nhưng những tay vợt đẳng cấp của thế giới rất thèm những quả phông cầu của TM.TM cũng rất ít đánh lưới, thường vớt cầu ra cuối sân nhưng không cao xa nên các tay vợt khác thường bắt bài và đập chết. TM được cái chịu khó đeo bám, đánh đơn giản, hiệu quả...Đây là ý kiến cá nhân mình, mong mọi người comment. cảm ơn!

6. trangbadminton

trangbadminton Thành viên Năng nổ

ý kiến của anh trùng vs ý của em nhưng dẫu sao thì chúng ta cũng nên ghi nhận tất cả những j mà Tm đã cống hiến choi nc nhà

7. bangsbv

Tất nhiên rồi. Nhờ có TM mà bạn bè thế giới biết đến cầu lông Việt Nam. TM là một trong những người PR cho VN rất tốt hehe..cảm ơn TM rất nhiều! Hy vọng tương lai người hâm mộ cầu lông được chứng kiến một tay vợt lừng danh nước nhà để mở mày mỏ mặt hehe..cảm ơn!

8. trangbadminton

hehe ví dụ như anh bangsbv a nhỉ... tay vợt lừng danh đấy:14:

9. hoangtam

hoangtam Thành viên Chính thức

Mọi người cho em hỏi sao không thấy HLV Asep của anh Minh nhỉ .

10. bangsbv

hehe ví dụ như anh bangsbv a nhỉ... tay vợt lừng danh đấy:14:[/QUOTE]

Ơ, ma cũ bắt nạt ma mới nhỉ. E trang...ko được vậy nhé. mình chỉ là con gà thôi à. đánh đơn với trang... chắc trang...chấp anh 10 điểm đó hehe...

11. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Ôi Trang đánh khủng khiếp thế cơ à. Hôm nào sang sơn tây chấp anh 18 quả nhé. Đánh ăn lợn cắp nách luôn.

12. Lin_Dan

Lin_Dan Thành viên Tích cực

sao TM nhà mình HLV đâu rồi, Asep đâu nhỉ, nhìn TM mình buồn quá, LCW cóa mà TM nhà mình ko có, vậy là sao, nhìn TM tủi thân quá, nhát là khi đến quả thứ 11 và bắt đầu game 2 ấy. buồn quá:92:

13. blackdragon9387

blackdragon9387 Thành viên mới

Tiến Minh đã thua, nhưng Anh đã tiến bộ rất nhiều, TM cố lên

14. trangbadminton

ôi ko ko đâu anh... chấp 18 thì em có mà............... hiihii

15. hoangphuc

hoangphuc Thành viên Năng nổ

hình như Lee chong wei có vẻ k thích Tiến Minh thì phải, nhìn thái độ rất là khinh khỉnh và coi thường.e thấy cả trong thi đấu và lúc kết thúc đều như vậy....

16. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Đúng rồi đấy, khi xem lại trận đánh với Taufick ở trận chung kết lúc cuối trận lên bắt tay Taufick có vẻ rất phấn khởi, mặt cười rất vui vẻ.

17. giang061983

giang061983 Thành viên Chính thức

Tiến Minh là một tay vợt mạnh không chỉ trong nước mà cả trên thế giới, sau này giải nghệ TM mà làm huấn luyện viên cho Việt Nam mình nghĩ nên thay đổi cách di chuyển cố hữu này (có bạn nói là cứ nhảy nhót mình thấy cũng rất đúng). cảm giác cách di chuyển cứ vội vàng nên nhìn thấy hơi vất vả cho vận động viên quá. Hi vọng các vận đọng viên trẻ sau này hcọ cách di chuyển của các vận động viên TQ hoặc Indo. Mình thấy Taufik có bị thua nhưng xem cách anh đánh hết sức nhẹ nhàng và điềm tĩnh.
    Mình xin góp ý thêm chút nữa, đó là cách phát cầu của TM có vẻ hơi bị động. Nếu so với các VĐV đỉnh cao ở tốp 10 thì chẳng thấy có ai có cách phát cầu như vậy cả. Cậu park Sung Hwan của HQ trẻ mà cũng ddax thắng lindan ở giải VĐTG 2010. Hy vọng Tiến Minh cũng một lần hạ được Lindan.

Chỉnh sửa cuối: 15/12/10
  18. khanhhung2512

khanhhung2512 Thành viên Chính thức

Mình nghĩ một phần là do TM không có điều kiện đào tạo bài bản từ nhỏ, cơ hội gặp tay vợt giỏi cũng ít nên kỹ thuật ko thực sự chắc và tinh xảo nên khi gặp vđv lớn thì mới bộc lộ ra.
    Mà sao TM không có những pha đập cầu uy lực như mấy vđv kia nhỉ?
    Hay do vợt không tốt bằng?

19. giang061983

giang061983 Thành viên Chính thức

CÁc bạn thấy đấy hầu hết TM ăn điểm là do LCW đánh hỏng chứ không phải do TM đập cầu hay thả nhỏ ăn điểm. TM đập cũng uy lực nhưng thực sự cầu đi không hiểm nên dễ đỡ, các VĐV đỉnh cao thường đập cầu rất sát biên, hiểm hóc rất khó đỡ, nếu có đỡ được thì cũng phải tung hết người ra mới cứu dc cầu.
    Nếu nói TM thể lực ko tốt là ko đúng lắm đâu, TM di chuyển nhiều mà vẫn chưois sòng phẳng đấy chứ (nhiều trận chơi đủ cả 3 Séc đấy chứ)

20. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Nhìn Lee Chong Wei đánh với Tiến Minh mà mặt láo còn hơn cả Lin nữa. Đánh với Lin mà mặt láo được như vậy sao, thật đúng là 1 người k có tý gì gọi là tôn trọng đối thủ, kể cả lần đánh giải World Championship 2009, thái độ của Lee đối với Tiến Minh cũng k mấy là thân thiện, dường như khinh Tiến Minh nhà mình. BÓ tay!!!

Đang tải...