Video clip trận tứ kết: LeeChongWei(MAS) vs YZAChen(SIN)

Thảo luận trong 'Chia sẻ videoclip cầu lông' bắt đầu bởi Thần gió, 15/10/10.

1. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Ngày 03-14/10/2010!

Giải COMMONWEALTH GAMES 2010 lần thứ 19

Tại New Delhi Ấn Độ.

Last edited by a moderator: 7/12/15
  2. hoangphuc

hoangphuc Thành viên Năng nổ

trận này lee đánh nhàn quá, đẳng cấp vượt trội , càng ngày lee càng hoàn thiện, e kết nhất bước di chuyển của Lee, uyển chuyển và mềm mại thật, ,không kiểu robot như lindan

3. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Chị hoàn toàn đồng ý với Phúc :67:

@canh_bn_88: Bạn nên viết tiếng việt có dấu nhé!

4. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Nếu nói di chuyển thì mình thích Peter Gade, còn kỹ thuật đập thì kết LinDan, kỹ thuật BackHand thì Taufik

5. Thần gió

Thần gió Thành viên Năng nổ

Video clips Trận chung kết đôi nam Giải COMMONWEALTH GAMES 2010 lần thứ 19

Last edited by a moderator: 7/12/15
  6. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Hì hì, chắc bác hoangphuc k thích Lin nhỉ? Bác nói thế là em k đồng ý rồi, Lin mà di chuyển robot hả bác? Nếu đánh với 1 vận động viên đẳng cấp thua xa mình thì việc di chuyển nhàn là chuyện hiển nhiên rồi mà bác, Lin k di chuyển robot mà Lin di chuyển với những bước chân nhanh nhẹn nhưng k mất sức nhiều, nếu nói di chuyển uyển chuyển mềm mại thì phải kể đến Taufik, anh ta di chuyển rất nhẹ nhàng.

7. hoangphuc

mình không đánh giá về độ linh hoạt, vì đã đạt đến trình độ giới hạn như vậy thì các vđv gần như ngang nhau về mọi mặt. nhưng mình đang nói về sự uyển chuyển mềm mại trong di chuyển.lin dan di chuyển bước nhanh nhưng không thể uyển chuyển như lee chong wei được, điều đó là do ảnh hưởng của từng trường phải cầu lông.

8. hoangphuc

lee chong wei thua không phải do trình độ a ta thua kém mà là do tâm lý bị đè nặng khi gặp đối thủ kị dơ là lindan. một phần cũng là do cách đánh của lee chong wei lấy thủ là chủ đạo còn lindan thì lại là lấy công làm chủ, do lindan đập cầu quá nhanh nên dù thủ tốt nhưng lee luôn bị bất lợi.gần đây lee đã tấn công nhiều hơn và như đã thấy thì kết quả lee- lin đã khác

9. DanLin

Uyển chuyển? đánh với những người thấp hơn mình thì được nhưng đánh với những tay vợt hàng đâu như Lin, Chen Jin, Taufik,... thì uyển chuyển hơi bị khó đấy. Bác nên xem những clip Lin đánh với các tay vợt thấp hơn mình thì sẽ rõ Lin có uyển chuyển hay k? Điển hình là trận Surdiman Cup 2009 giữa Lin và Andrew Smith

10. DanLin

Bác hoangphuc ơi! Chỉ mới có 1 giải đấu thôi mà, vẫn còn nhiều giải khác mà, cứ chờ xem nhé! Tâm lý cũng là 1 trong những trình độ đấy bạn, thua là thua, k nên đổi thừa lý do này nọ, Lee tâm lý yếu thì phải chấp nhận thôi, ai mà k bị tâm lý nhưng nếu khắc phục được thì mới hay, mới khẳng định được mình. :D:D

11. hoangphuc

như mình đã nói ở trên, với đẳng cấp này thì vấn đề tâm lý vs họ là k phải bàn,đã là quá tốt rồi. nhưng khi gặp kì phùng địch thủ,khắc chế lối chơi của mình thì cũng sẽ có chút tâm lý vì họ k phải là cái máy. còn thắng hay thua k nên bàn đến , theo mình thì ai thắng cũng xứng đáng cả thôi.nếu so sánh thì mỗi vđv có một sở trg và sở đoản nên tốt nhất là k nên tranh cãi ai hơn ai kém.

12. DanLin

Đúng rồi! Nhưng bác nói có những cái nó k đúng nên em mới phản ánh lại thôi. Họ là những vận động viên chuyên nghiệp mà!

13. tranphuongls

tranphuongls Thành viên Chính thức

bạn kia bỏ cuộc thì hơn như là đánh với gà ý

14. tunganh90

tunganh90 Thành viên Tích cực

Mình thì mình thích Taufik . Mình chốt 1 câu để các bạn k tranh cãi đó là : ai đang đứng vị trí số 1 thế giới thì là nhất , thế thôi . Kô phải bàn cãi là ai hơn ai cả các bạn nhé haha

15. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Tiếc là ở trên 2 bạn ý đang bàn về lối di chuyển đẹp chứ đâu ai bàn ai hơn ai :54: Theo mình thì ở đẳng cấp của các VĐV kể trên ai di chuyển cũng nhanh nhạy và uyển chuyển cả, có khác chăng đó là khác phong cách và trường phái đánh cầu. Lee uyển chuyển nhẹ nhàng, di chuyển như bay, rất có phong cách nghệ sĩ; Lin Dan nhanh và mạnh như vũ bão, Taufik với những kĩ thuật cơ bản cực chắc, di chuyển lả lướt... ai cũng đẹp cả :))

Đang tải...