[Cầu lông] Victor BS12N 3U hay 4U

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi thanhchung, 24/10/13.

1. thanhchung

thanhchung Thành viên Chính thức

Em vừa mới lấy cây BS12N 4U để hỗ trợ cho cây Vol7 đang đánh; do cửa hàng ko còn hàng 3U nên phải lấy 4U. Cảm giác đánh vài hôm thì thấy vợt dễ xoay trở; phản tạt tốt; điều cầu chuẩn..tuy nhiên đập cầu thì rất chán, xác định là vợt cân bằng nên đập sẽ yếu nhưng em ko nghĩ là nó yếu như thế bởi vì em đập cầu bằng Vol 7 thì cầu găm và có lực tốt.

Em thắc mắc là ko biết do 4U nó nhẹ hay là lực tay em còn yếu? Nếu do vợt nhẹ quá thì chắc phải lại tìm vợt khác thôi..:(

2. caonamcfc

caonamcfc Thành viên Tích cực

Chưa thử VT7 nhưng đã đánh cây BS12 4u cảm giác đầu rất nhẹ

3. denhokhongquen

denhokhongquen Thành viên Tích cực

vợt của yonex cũng đã nặng rồi bạn ah, dù là 4u của yonex nhưng mà luôn có cảm giác ko quá nhẹ so với các vợt 3u của các hãng khác, thêm nữa là voltric 7 thân cứng, nặng đầu, xoay sở tốt, đập cầu tốt, bạn đánh 4u của victor nhẹ là phải rồi.

4. NghiaXDTLHN

NghiaXDTLHN Thành viên Tích cực

Mình đang cầm một em Victor ghi là 4U nhưng mà nặng ngang với em Fleet 3U, và Voltric 5 3U đấy nhé ;))

5. caonamcfc

caonamcfc Thành viên Tích cực

Bác đánh VT7 so với BS LYD thì cảm nhận như thế nào?

6. denhokhongquen

so với BS LYD 3U thì khác nhau nhiều đó. BS LYD vung vợt rất nhanh, tuy nhiên cảm giác khung vợt to nên tiếng rít gió ko đc như voltric 7, tuy nhiên bù lại là với mức căng 11,5kg thì LYD đập cầu khiếp hơn nhiều, chuẩn xác, đặc biệt những quả ép lưới. Ko thể so sánh vol 7 với LYD được! chỉ có thể so sánh voltric 9ltd của mình mới ngang ngửa với cây BS LYD được!

7. denhokhongquen

:D, sorry bác, có thể mình ếch ngồi đáy giếng, chỉ là cảm nhận riêng khi mượn các dòng khác như: fleet, proace,... để đánh thử thì thấy vậy, có thể do nó nặng đầu nên cảm giác như thế chăng! Mình thấy cây BS LYD cũng là cây vợt chân dài của Victor và là 3U, nhưng mình cầm cây voltric 9ltd thì thấy vẫn đầm tay hơn. có thể do cảm nhận thôi!

8. NghiaXDTLHN

Đùa thôi ạ, em Victor của mình mua ở bên Châu Âu, mà Victor bên đó có tiếng là ghi sai thông số rồi, chắc chắn em nó 3U mà các bác bên đó ghi thành 4U thôi.

Bác cầm Vol9 đập đã khiếp lắm rồi, thấy bác mô tả BS LYD thế mà hãi, tưởng bác mới tăng được lực đập hơn nữa, nếu chỉ bằng Vol 9 thôi thì đỡ ghê rồi :party3:

9. thanhchung

Hic; các bác lạc đề quá. Em đang hỏi vấn đề cây BS 12 3U có khác biệt nhiều so với 4U ko mà

10. quyetyonex

quyetyonex Thành viên Tích cực

Khác nhiều bác ạ . Em vẫn fang em nó mà . Thấy smash cũng khá ổn tuy so với vol 70 ko bằng nhưng e thấy so vói vol 5 7 9 không thể nói là không bằng được . Vol smash tốt nhưng rất mất sức hơn hôm nào khỏe thì ok , hôm nào yếu thì đừng hỏi vì sao . Nếu đánh đôi thì nên dùng Bs 12 3u là ổn vì phản cầu và thủ cầu tốt . Nếu đánh đơn thì đánh vol cũng ok . Đó là ý kiến của e có thể do em yếu .

11. thanhchung

Bác hiểu nhầm ý em rồi; ý em là cây BS12 3U có khác nhiều lắm so với BS12 4U không? vì em đã mua BS12 4U rồi

12. NghiaXDTLHN

Cây này là vợt cân bằng, cứng vừa thì bác nên chơi 3U mới phải (thậm chí nếu có 2U cũng nên múc, có điều hình như không có), 4U nhẹ quá, đặc biệt là cho nam giới chơi, lúc cầm ở cửa hàng có thể thấy 3U 4U không khác nhau nhiều lắm, nhưng lúc chơi mới khác hẳn đấy, bác cho bạn gái hay vợ cầm rồi sắm cây 3U đi

Đang tải...