[Chia sẻ] Victor BS 09 1tr9 là thật hay giả?

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi chylomicron, 14/2/12.

1. chylomicron

chylomicron Thành viên Chính thức

Em đang có ý định mua 1 cây victor bs09 về dùng. Tham khảo trên 4rum này và 1 số trang bán hàng trực tuyến thì thấy nó đề giá dao động khoảng từ 2tr1 đến 2tr3 chưa lưới. Em cũng đã tham khỏa các topic tư vấn của bác Tu-snack về vợt thậ-giả. Em ở TPHCM nên theo chỉ dẫn của bác Tu_snack em có ra tiệm Loan trên đường 3/2 để hỏi thăm và xem hình thực tế. Kết quả là em nó có giá 2tr1 chưa lưới, hình như là cây đời cũ 2010(vì theo miêu tả của bác Tu nhà mình, em thấy cây này ko có khắc thông số vợt chi tiết lên cán mà có mảng giấy đi kèm ghi thông số, phần đầu có chử Square head shape). Các phần khác như tem 3 chiều, giấy của Cty TNHH Phi Long đề có (shaft code thì em quên không xem). Hôm sau em lên tiệm mà thằng bạn em hay mua (tiệm này nằm trên đường Nguyễn Trãi, ngay sau lưng ĐH Y Dược TP HCM, tên Mai Loan) thì cây Bs09 có giá 1tr9. Xem xét kỹ thì em nó như sau: khung vợt (đầu vợt) chỉ có chữ Sword như bác Tu_snack miêu tả, chỗ ngã ba giao nhau của thân vợt và đầ vớt có con tem, thân vợt có shaft code là VN H xxxxxx, phần trước cán vợt có khắc laser thông số chi tiết của cây vợt, phần sau cán vợt có tem 3 chiều của Victor, đi kèm có giấy bảo hành của Cty TNHH Phi Long. Nói chung thì những đặc điềm miêu tả để pb thật giả của bác Tu em đều tìm thấy khớp (cây này chắc đời 2011) chỉ có giá là ..kỳ. Vậy túm lại ACE nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với, xem cây 1tr9 kia có phải giả hem mà chênh lệch nhiều quá? Cám ơn các bác nhiều!

2. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Mình thấy 2 shop này đều có uy tín hết mà. Mà shop Loan bán hàng chắc hơn.
    Trên trang web của Victor hình như hãng ngừng sản xuất BS09 gì á, không còn thấy để nữa, chỉ còn từ BS10 trở lên thôi.
    Nếu thế thì anh Minh mình mốt đánh vợt gì chài

3. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Nếu đã có tem bảo hành của công ty TNHH Phi Long thì bạn hoàn toàn yên tâm là vợt chính hãng nhé!
    Victor chính hãng tại Việt Nam duy nhất công ty TNHH Phi Long phân phối.

4. chylomicron

Có mỗi cái giấy với cái mộc đỏ thui thì em không yên tâm lắm bác. Sống gần tụi Tàu nên xài cái gì nổi tiếng em cũng ớn. Trứng gà mà nó còn làm giả được thì mấy tờ giấy này nhằm gì...!

5. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Bình thường shop Mai Loan bán đồ rẻ hơn Loan Sport khoảng 200-400k (tùy loại vợt) đấy bạn, cái này là do họ chịu ăn lời ít hơn để giảm giá sản phẩm nhằm hút khách thôi chứ ko phải vợt giả đâu, hồi trước mình cũng đi check giá thử rồi, cây MX80 ở Loan là 2tr7 còn ở Mai Loan chỉ 2tr4 thôi

6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Đây cũng là điều mà mình định nói, các nơi giá chiết khấu khác nhau nên giá bán sẽ khác nhau là hết sức bt, nếu bác chủ thớt đã check kĩ các dấu hiệu thì cứ yên tâm thôi :)

7. chylomicron

Cám ơn bác nhé. Thế là em yên tâm rồi. Đính chính cây MX80 hồi sáng mới hỏi là 2tr350!

8. chylomicron

Nhưng nếu chênh nhiều quá thì hơi mệt đấy bác =.=!

9. HienVien

HienVien Thành viên Tích cực

Hic Victor ngừng sản xuất BS09 rồi à!Nhưng may thấy bảo cây BS LYD là nâng cấp từ BS 09 lên.Không biết có phải lý do này làm Victor ngừng sản xuất BS 09 không nhỉ?

10. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Shop Mai Loan đúng là bán đồ rẻ hơn shop Loan. Mình chưa hỏi vợt (đúng ra tới đó hỏi vợt Finexx) chỉ hỏi đôi Kawa 509. Loan Sport bán 830k. Mai Loan bán 825k.

11. vinhle17

vinhle17 Khách

Vậy sao? Thế các công ty phân phối còn lại ngoài Phi Long ra toàn không chuẩn à? Mình lo quá, mình khoái Vic lắm

12. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Cty Phi Long ko chỉ phân phối mà còn là đại diện của Victor tại VN bác ah, trên web Victor có ghi địa chỉ 34 Nguyễn Thái Học của cửa hàng Phương sport ( cty Phi Long) vợt ở trong tphcm cũng là nhập từ đây.

Đang tải...