[Thảo luận] Vị trí đứng khi trả giao cầu trong đánh đôi nam

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi Kysutran, 8/6/14.

1. Kysutran

Kysutran Thành viên Tích cực

Các bác cho em hỏi là vị trí đứng khi mình trả giao cầu trong đánh đôi với ạ, vì em thấy các VĐV thường đứng sát vạch nhận cầu nhưng em thử đứng vậy thì gặp khó khăn vì đối thủ phát cầu cao sâu, có phải do sức bật em còn kém nền chưa đứng được sát vạch nhận cầu không ạ??? Tks cả nhà

2. Blackkiller

Blackkiller Thành viên Tích cực

bạn nên đứng lùi xuống 1 chút để tránh bị đối phương phát cao sâu
    các vđv có sức bật tốt do họ có các bài tập bổ trợ cho chân nhằm tăng sức bật nên khi bị phát cao sâu họ bật rất nhanh để theo cầu :)

3. quyetdctv

quyetdctv Thành viên Tích cực

Mình cũng từng thử như chủ thớt và tình trạng cũng như vậy. hihi chỉ còn cách đứng lùi xuống dưới thôi. Vì vậy tấn công khi trả giao cầu hơi khó vì không kịp lên lưới áp đảo luôn cầu trên lưới.

4. Kysutran

Kysutran Thành viên Tích cực

Khả năng em phải tập nhẩy dây bổ trợ thôi ạ, đứng sát vạch bắt trên lưới rất hiệu quả đối với cú giao cầu ngắn @@

5. Tuấn Trắng

Tuấn Trắng Thành viên Chính thức

Không phải nói gì chứ cứ khi mình phát cầu mà cứ gặp ông nào đứng sát vạch giao cầu để đỡ cầu là mình ghét vì nhìn chả biết phát cầu vào chỗ nào :))

6. datnguyen

datnguyen Thành viên Chính thức

Đứng được sát vạch lợi thế hơn nên bác thớt cứ tập đứng cao dần lên. phản sạ quen rồi thì cũng được thôi.......hí

7. Tay to

Tay to Thành viên Chính thức

Bác cứ phát thẳng vào người

8. toiyeu0004

toiyeu0004 Thành viên Tích cực

phát cầu cao sâu làm sao khó chịu bằng phát cầu thấp nhanh ah các bác. kiểu phát nhanh như ăn cướp đó. người phát đứng các vạch phát cầu khoảng 1m, cầm cầu đúng chứ ko phải cao quá quy định, vèo cái cầu bay là là với đầu mình. quá khó chịu cho những ai tay chậm... các bác cho hỏi làm thế nào với quả phát cầu ăn cướp mà đúng luật thế này với?

9. XuanTruongcity

XuanTruongcity Thành viên Chính thức

hehe em cũng thế mới chơi cầu toàn bị ăn cầu vồ tức ko làm gì được.

Đang tải...