[Trao Giải] Về cầu lông Victor

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi inetvnn, 3/7/13.

1. inetvnn

inetvnn Thành viên Tích cực

Mình mới chơi cầu lông, trước giờ vẫn đánh cầu Hải Yến xanh vì các anh đánh trước cũng đánh loại này nên mình mới nhập môn cũng đánh theo, dạo này thì thấy chất lượng cầu này xuống quá, mình đánh chỉ thuộc loại làng nhàng, lâu lâu smash 1 cái mà 1 ván phải thay 2 cái cầu, có khi vừa đánh dc vài điểm đã gẫy 2, 3 cái lông :(. Chán quá nên mới chạy ra cửa hàng để mua cầu khác thì thấy có loại cầu của Victor mới nhập về, mình có mua thử 1 ống để chiều nay đánh thử, ko biết diễn đàn mình có ae nào dùng qua loại này chưa và cảm nhận về nó thế nào? Xin ace cho biết chút ý kiến nha, cảm ơn đã xem bài của mình :)

Victor by hau010287, on Flickr

2. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

tem cho bác cái.cầu này bền hơn thành công nhưng bay nhanh hơn thành công.em đánh nó bay như kiểu là đánh cầu 3 sao đỏ ngoài trời ấy.mà đánh cứ phải hãm lực tay...cầu thành công đã nhanh rồi nó còn nhanh hơn....hiene đánh cầu swan rất bền mà rẻ.

3. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Lark 5 này cũng tạm được, nói chung nếu cầu chuẩn thì cứ phải chơi loại 250K/1 hộp của Kawasaki hay Victor thì mới chuẩn được, không thì phải chơi loại cầu Thành Công xuất khẩu chứ Thành Công nội địa chỉ tạm chấp nhận được mà thôi.

4. inetvnn

Thanks bạn, để chiều mình đánh thử xem sao, chỗ mình thì ko có bán Thành Công nên chưa bao giờ đánh, hồi nãy anh bán hàng có đưa mình 1 ống Hải Yến đỏ cam giá là 110k, nhưng lần trước mình có đánh thử khi đi giao lưu ở sân khách đánh thấy nó rất chán, cầu đi cứ từ từ lì lì.

5. inetvnn

Cho hỏi chỗ anh đang đánh loại gì nhỉ, 250k thì chắc mình ko kham nổi. Hehe!

6. Saobien

Saobien Thành viên Chính thức

Cầu Hải Yến dạo này đúng là chán thật! Vừa rồi đi làm về ghé mua cầu, vì vội nên con bé bán hàng đưa cầu Hải Yến mình cũng lấy luôn. Đánh thì đúng như đc chủ thớt nói!

7. inetvnn

Mình đánh thử cầu Victor này thấy cũng ổn, ko bị gẫy lông vô duyên như Hải Yến, có thể trụ hết 1 ván cầu và để dành khởi động cho ván sau, vậy là tốt lắm rồi :)

8. xuanphu2211

xuanphu2211 Thành viên Tích cực

Victor Lank5 đánh bay là đúng rồi, nếu đánh ngoài trời thì còn ok chứ trong nhà thì hơi nản, được cái là cũng khá bền.
    Hiện giờ ngoài trời mình thấy 3sao Pro 2 là có vẻ ổn nhất, bền, đường cầu đi chuẩn, mỗi tội hơi nặng.
    Trong nhà thì chắc chưa loại nào ăn được thành công xanh (trong tầm tiền 200k trở lại, kể cả lining 165k đánh cũng ko bằng)

9. lenguyen

lenguyen Thành viên Chính thức

choi vinastar di bac

Đang tải...