Vận động viên Nguyễn Quang Minh hiện đang thi đấu ở đâu

Thảo luận trong 'Tạp chí cầu lông' bắt đầu bởi Phanhanhdai, 18/8/10.

1. Phanhanhdai

Phanhanhdai Thành viên Tích cực

Mình nhớ giai đoạn 2002-2005, thành phố Hồ Chí Minh có tay vợt được coi là số 2 Việt Nam Nguyễn Quang Minh, anh ấy có lối đanh cũng rất kỹ thuật, hiệu quả chỉ sau có Nguyễn Tiến Minh thôi; mà anh ấy còn trẻ (sinh năm 1982) sao mấy năm nay không tham dự các giải đấu nữa nhỉ, các bạn có ai biết hiện giờ anh ấy đang thi đấu hoặc làm việc ở đâu không?

2. klar

klar Trọng tài

Có thời gian nghe nói Quang Minh ở Mỹ, tham gia đánh cặp với 1 VĐV nước ngoài ở một giải tổ chức tại Mỹ. Sau đó thì cũng không có tin tức gì luôn.

3. Namgunsth

Namgunsth Thegioicaulong.com Thành viên BQT

Nguyễn Quang Minh là tay vợt đôi nam hàng đầu và là số 2 đơn nam của trong đội tuyển quốc gia VN từ năm 2003 – 2007. Thứ hạng cao nhất của anh là 100 đối với nội dung đơn nam và 57 cho nội dung đôi(tháng 6/2006 cùng với Trần Hải Thanh).

Quang Minh gia nhập làng thể thao khi còn là 1 cậu bé, mặc dù anh có thể chơi tốt được các bộ môn khác nhưng cầu lông là môn mà anh có hứng thú nhất. Dù hoàn cảnh gia đình khó khăn với gánh nặng kinh tế, anh vẫn vươn lên 1 trong những tay vợt hàng đầu của đội tuyển quốc gia VN đầu thế kỷ 21.

Năm 2004, anh tự giam mình để luyện tập cho nội dung đôi mặc dù anh vẫn hướng tới nội dung đơn để cải thiện vị trí cá nhân trên bảng xếp hạng BWF. Cùng với Trần Thanh Hải anh đã thi đấu rất thành công và nhanh chóng lọt vào top các VĐV mạnh nhất VN, anh lọt vào tứ kết và bán kết của rất nhiều giải đấu.

Anh rời đội tuyển quốc gia vào năm 2008 và nhập cư sang Hoa Kỳ. Gần đây anh vô địch đơn nam và lọt vào tứ kết đôi nam giải Dave Freeman Open 2010 và 2010 Mid-Atlantic Classic 2010. Ạnh là 1 tay vợt đáng gờm của các giải Hoa Kỳ

Xem thêm về giải Dave Freeman Open 2010

http://www.bwf.tournamentsoftware.com/sport/draw.aspx?id=4F3DBE48-40E1-4F57-A76D-307A902B72A7&draw=4

http://www.bwf.tournamentsoftware.com/sport/draw.aspx?id=4F3DBE48-40E1-4F57-A76D-307A902B72A7&draw=2

4. Phanhanhdai

Phanhanhdai Thành viên Tích cực

Thật đáng tiếc một tài năng như anh ấy lại sang nhập quốc tịch Hoa Kỳ, mình rất thích lối đánh của anh ấy vừa kỹ thuật lại vừa có độ bền có thể nói thể lực của Nguyễn Quang Minh là tôt nhất trong số các vận động viên cầu lông Việt Nam ta, có ai có video trận nào của anh ấy không, đặc biệt là trận đấu của anh ấy với Tiến Minh Post lên cho mình xem với.

5. Namgunsth

Namgunsth Thegioicaulong.com Thành viên BQT

Xem kỹ lại thì các giải bên Hoa Kỳ có khá nhiều VĐV gốc Việt chứ không riêng gì Quang Minh

Dù sao thì anh vẫn chưa giải nghệ và vẫn gắn bó với cầu lông :D

Video về Quang Minh bây giờ vào thể loại hàng hiếm rồi :D

Có lẽ đành trông chờ vào 1 fan gạo cội nào đó

6. DanLin

DanLin Thành viên Năng nổ

Cám ơn bác Namgunsth về thông tin này, rất hay và rất độc, chắc chỉ có ở TGCl thôi quá hì hì.:D:D:D

Ps: Sao Quang Minh lại đổi quốc tịch nhỉ??? Chắc phải có lý do??? Có ai biết lý do k?

7. hoangphuc

hoangphuc Thành viên Năng nổ

Đây là clip của Quang Minh và Taufik

Last edited by a moderator: 7/12/15
  8. TangHei

TangHei Thành viên Tích cực

Cám ơn clip của bạn hoangphuc nhưng lần sau bạn nên chèn vào [video] để mọi người tiện theo dõi nhé! Mình đã giúp bạn sửa lại để mọi người dễ xem. Nếu bạn chưa biết cách post video clip lên diễn đàn thì bạn vào đây nhé! Thân, BQT

9. hoangphuc

e xin lỗi ah
    vì e cũng chưa bao giờ post clip nên không biết cách , chỉ đưa ra link cho mọi người cùng xem
    mong bác thông cảm!!!

10. TangHei

TangHei Thành viên Tích cực

Mình rất cảm ơn bạn về clip đó, 1 clip hiếm hoi nhỉ nhưng sẽ hay hơn nếu bạn biết cách post, mình thông cảm cho bạn. Mình đã dẫn đường link ở trên vào phần hướng dẫn post clip vào diễn đàn rồi đấy, bạn vào tham khảo để lần sau biết cách post nhé. Thân, BQT!

11. hoangphuc

vâng , cảm ơn a,
    bi giờ thì e đã biết rồi ah
    lần sau thì cứ thế mà làm thôi.hi

Đang tải...