[Góp ý] Vấn đề phát ngôn trong TGCL

Thảo luận trong 'Góp ý/ Phản hồi' bắt đầu bởi lindahn1, 1/1/14.

1. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Em đề nghị các bác Mod lập lại cái trật tự phát ngôn trong diễn đàn. Em thấy có một số bác phát ngôn không mang tính xây dựng, phát ngôn không tôn trọng người khác và không nói lý lẽ. Đã bao năm diễn đàn mọi người đoàn kết, chẳng có một vết nhơ nào về việc phát ngôn ... nhưng giờ thì việc phát ngôn bừa bãi vẫn diễn ra, em thấy có lần bác Mod nhắc nhở, nhưng có người bác Mod cũng chẳng nhắc nhở.
    Em mong là các bác Mod sẽ công minh hơn, phạt nặng tay hơn, nhắc nhở kịp thời hơn chứ em thấy cứ mất dần cái lòng tin thế nào ấy.
    -------
    Thanks các bác đã đọc đến đây

2. YONEX VN

YONEX VN Thành viên Tích cực

Ủng hộ ý kiến của bác, chấn chỉnh ngay để diễn đàn thực sự văn minh, vui vẻ và lành mạnh.

3. tunglam

tunglam Thành viên Xuất Sắc

"Lời nói không mất tiền mua
    Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau"
    Các cụ nhà mình dạy thế ! "Phát ngôn" là thể hiện Văn hóa ứng xử của tùng người ! Mong sao mọi điều tốt đẹp !:38:

4. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Có nút nhấn báo cáo phản ảnh tới Mod mà chẳng ai dùng thì phải :)

5. platin1503

platin1503 Thành viên Tích cực

Tử tế thì chả ai chửi làm gì. Cái gì cũng có lí do. Nhìn trước nhìn sau lại mình đi. Chú cứ nói thẳng ra là anh chửi chú đi. Chú không đụng đến anh trước anh cũng chả bới móc chú làm gì. Anh được cái nhớ lâu thù giai.

6. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Chuyện là thế nào thế bác, nói ra cho nó đỡ bực.

7. platin1503

platin1503 Thành viên Tích cực

Nói ra thì ku chủ topic này ko còn đất sống trên diễn đàn này đâu. Để nó tự nói ra là hay nhất.

8. lindahn1

Trước tiên em xin nói :
    1 - Em chẳng làm gì phải động đến Bác.
    2 - Em cũng chẳng nói làm gì bác chửi ai, em góp ý chung thui (Bác có chửi em thì bác là người nghe trước, em không bao giờ cãi nhau vì câu chửi, trẻ con lắm)
    3 - Em mong mọi người tôn trọng nhau để diễn đàn không còn hạt sạn nào nữa, ngày trước đâu có thể@@

9. lindahn1

Bác nói luôn ra đi, nói to ra đi :)) bó tay. Em vẫn sống bt bác à, ai chẳng có lỗi, quan trọng là biết mình có lỗi gì, biết dừng lại và suy xét cái lỗi đó và sửa chữa. Lôi mấy cái chuyện chẳng ra chuyện ra để bán dạo à^^
    Em góp ý mà bác vào bác làm như chuyện to lắm.

10. satmoclong

Đầu năm đã có Chuyện rồi :(

11. lindahn1

Thế mới là đầu năm chứ bác. Em có 1 lần nhầm lẫn con Arc 10 fake, nhưng cũng chẳng phải là bán cho ai cả, người mua người bán sau khi xem vợt thì khảng định là fake 1 nên không giao dịch :)) thế mà các bác chém tới tấp dù em đã xin lỗi trên diễn đàn đoàng hoàng
    Thấy nó buồn cười

12. dgpro2012

Năm mới nói chuyện cũ mà bác.

13. lindahn1

Bà chị này ở CLB Hà Bắc nhỉ ^^

14. dgpro2012

Bác có ý gì thế, em là boy không phải girl đâu, em cũng không ở Hà Nội mà em ở Đà Nẵng.

15. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Bản than là con người có lúc này lúc khác, lúc nhã nhặn nếu lúc đó kiềm chế còn được lúc giang hồ khi đã hok còn kiềm chế được. Thiết nghĩ vấn đề phát ngôn trên 4rum cũng cần có 1 số nhắc nhở thui, nhắc nhở về sự kiềm chế của mỗi con người, chứ cái gì cũng rules này rules nọ riếc a e bàn luận cũng e dè hok thoải mái, thí dụ a e than với nhau gọi nhau là thằng e trai, thằng e nọ, hay là lão quái vậy hay iu quái này, đó là cách gọi than thiết, và họ cũng hok để ý câu nệ thì chán lắm.

9 người thì đã 10 ý có thể người này hợp ý người này nên than người kia hợp ý người nọ nên than và vô tình người này và người nọ mâu thuẫn và nảy sinh ra vấn đề này kia nọ, 4rum là môi trường sinh hoạt chung và cũng là 1 xã hội thu nhỏ, hok tránh khỏi điều này.

16. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

Thế mà không qua vietnambadminton xin lỗi vì bán vợt fake nhỉ. Chắc lại "NHẦM"con VT80 FAKE NỮA À??? Cũng may là được ăn no gạch ngói bên đó rồi! :)). Vụ này có Roshan là nick anh [MENTION=4107]Trần Trung[/MENTION] nữa vào vạch mặt mới hay. Em mời các bác xem topic. Phungk2 vs lindahn1 là một người!
    http://www.vietnambadminton.com/for...=0&postdays=0&postorder=asc&highlight=phungk2

17. NouMestalla

NouMestalla Thành viên Tích cực

Phát ngôn như thế nào còn tùy thuộc vào thái độ người đối diện nữa chứ.

18. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Ặc ặc, thánh search hả e trai. Dạo này 4rum nhìu topic hot quá :(

19. dgpro2012

Nhìn mặt bác lindahn1 cũng sáng sủa sao nhầm lẫn nhiều thế, chắc là ăn chưa đủ gạch đây mà.

20. satmoclong

Có nhớ A với E nói bên fb không :))

Đang tải...