[Chia sẻ] Vài nét về Li-Ning N90 II :)

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Li-ning' bắt đầu bởi yeuemthu, 23/5/13.

1. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

Hi all,
    Mình mới rước em N90 II này về được khoảng 2 tuần, sau 1 thời gian dài tìm hiểu về dòng vợt này và rất đắn đo giữa N90 II và VT80 nhưng cuối cùng mình đi đến quyết định chọn N90 II vì 1 phần đam mê công nghệ mới :cool:
    Thông số mình tìm hiểu được trước đây thì con N90 II này nặng 92g, BP 309mm, Flex 59mm - medium. Trên lý thuyết thì so với con VT5 mình đang dùng hiện tại, con N90 II này nặng đầu tương đương và dẻo hơn 1 tí chút, vì thế mình hy vọng em nó vẫn đem lại cho mình cảm giác smash tốt và còn trợ lực những quả ve.
    Cảm giác đầu tiên khi bóc hộp vợt là bao vợt Li-ning đi kèm, khá rộng ( đựng đc 2 vợt) và chắc chắn, màu sắc sặc sỡ, chứ k như bao đi kèm của yonex :( ( mình vẫn là 1 fan của yonex và Lee :D) . Con N90 II này có nước sơn rất đẹp, phối màu chuẩn ( màu đỏ + gold), sơn bóng, nhìn bên ngoài đẹp hơn rất nhiều so với nhìn trên hình ảnh.
    Trận đầu tiên ra sân với em nó cách đây 2 tuần, và nói thật sự là rất rất thất vọng về em nó. Mình về nhà chat luôn với a Tuấn siêu sim là quá thất vọng về N90 II, ko nặng đầu và khá cứng, đánh như que củi, và a Tuấn còn an ủi mình là giữ lại sau về VN mà bán :)). Nhưng đó có lẽ là do sau 1 tgian ôn thi học kì, mình k ra sân thường xuyên, cảm giác cầu kém đi nhiều, tay chân cũng yếu nên k phát huy được hết tính năng của vợt. Mình vẫn kiên trì ôm em nó ra sân thêm 4,5 lần nữa, đồng thời tự tập thêm bằng vợt tập lực ở nhà :D. Dần dần có lẽ đã chiều được em nó và hôm nay mình quyết định viết vài dòng review này cho mọi người.
    Đầu tiên mình xin khẳng định đây là 1 con Vợt đáng ĐỒNG TIỀN BÁT GẠO. Về hình thức thì rất đẹp, đặc biệt hợp gu màu sặc sỡ của mình. So với con VT5 của mình thì cán N90II ngắn hơn 1 tí chút ( k đáng kể) vành vợt to hơn 1 chút nhưng mỏng hơn nên cảm giác khi vung vợt k có lực cản, giúp mình đưa vợt nhanh hơn và chuẩn hơn.
    Em N90 II mình căng NBG95 màu vàng, 25lbs, khi để nguyên cán gốc thì BP là 310mm, khi mình quấn thêm 1 lớp quấn Yonex thì BP còn 302mm.
    Phông cầu : đường cầu chuẩn, k mất sức
    Ve: trước đây mình khá yếu về trái tay, khi đánh VT5 quả nào bị ép trái tay trong tư thế k chủ động là mình chỉ ve hoặc đẩy cầu được đến nửa sân và lại ăn hành vì sân mình có 1 ông anh đập dã man con ngan :)) nhưng đến hôm nay thì quả ve của mình về đến gần sát cuối sân, cầu đi thoát, đối phương thường chỉ phông cầu lại chứ ko sẵn sàng đập vì ko nghĩ mình ve đc như thế :">. Còn drop thì tiếng nghe rất phê, ko cần quá chỉnh chu cho quả drop, có lẽ do dây căng cũng cao hơn vợt cũ.
    Smash: mình kết nhất em này ở quả smash vì thực ra mình đánh cũng rất khoái smash. Khi đánh VT5 mình thường đánh đc đến trận thứ 4 căng căng 1 tí là tay đã hơn đuối, tung vợt ko nhanh nên nhiều lỗi. Còn hôm nay húc em này gần 3 tiếng đồng hồ, khoảng 8 trận tay vẫn đập ầm ầm, jump smash rất thoải mái, cầu đi cắm, tốc độ cầu đi nhanh hơn, tay k bị oải.
    Trên lưới: bỏ nhỏ trên lưới rất ổn, thú thực là kĩ thuật của mình vẫn chưa được tốt, nhưng những quả bỏ nhỏ đi khá chuẩn mặc dù nhìn chưa được đẹp lắm :happy69:
    Phòng thủ: vì vợt vung khá nhanh, nên khâu xoay sở phòng thủ của mình cũng được cải thiện. Đặc biệt k bị cạch cầu - hiện tượng hay gặp khi chơi vợt mới
    Tổng kết: N90 II là vợt nặng đầu ( chắc tầm VT80 hoặc kém hơn 1 chút xíu), Flex : stiff ( ko phải medium stiff như của hãng nói đâu nhé, có thể bọn Li-ning này mà là stiff thì phải siêu cứng @@). BP 310mm. Con này với mình đánh đôi hay đơn đều hay cả :cool:
    Dù biết là so sánh N90 II và VT5 thật sự rất khập khễnh cả về giá và đẳng cấp của vợt. Nhưng mình xin đưa ra vài lời khuyên chủ quan cho các bạn đag muốn tìm hiểu vợt này là : MUA và CẢM NHẬN :scherzkeks: nó sẽ k làm bạn thất vọng, và kiên trì 1 chút em nó sẽ là của bạn :scherzkeks:
    Sau đây là 1 số hình ảnh, mình mua vợt đc căng lại lưới tuỳ chọn, 3 quấn cán Yonex super grip và đc tặng bộ catalogue 2013 của yonex ( bộ này k khác nhiều so với 2012) :90:
    Cuối cùng là khổ chủ :74:

2. strokewhisky

strokewhisky Thành viên Chính thức

chúc bác thành công vs e nó :))

1 person likes this.
  3. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

quả pic cuối em tưởng super dan hic hic hic................... nhìn lại thành ra em hoa mắt với n90II . chúc mừng bác nhóe.

1 person likes this.
  4. teenthetha0

teenthetha0 Thành viên Năng nổ

chúc bác vần được em nó :))

1 person likes this.
  5. minhtnut85

minhtnut85 Thành viên Chính thức

Chú dậy sớm thía nhẩy!

6. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

em ngày nào chả thế anh. hì. con ong chăm chỉ mà. nhưng vẫn trị dậu hic hic...

7. Himari

Himari Thành viên Tích cực

Chủ thớt trông thư sinh thế mà thuần được N90 thì cũng khỏe ghê :D

Bởi N90 được nhiều review là rất khó đánh, chứ không phải chỉ khó, mà lại đắt nên mình nghĩ không mấy người có đ/k để mua về thử, mặc dù fan của Lin Dan thì rất nhiều :)

1 person likes this.
  8. yeuemthu

hi :D e trông thế nhưng thể dục đều, lại cũng ham mê thể hình nữa nên sức khoẻ cũng khá anh ạ :D con này mới đầu cầm vào em cũng k thể đánh nổi, đánh k có cảm giác gì, nên lại phải luyện thêm bằng vợt tập lực. h lại ngon rồi :D với cả giá N90II bên này em mua chỉ xấp xỉ con VT70 thôi, k đắt như Vt80, ZF hay ZS :D

9. tranvulinh

tranvulinh Thành viên Tích cực

bác mua N90 II này giá bao nhiêu thế ? Có thể mua giúp e 1 cái chuyển về VN k ?

10. yeuemthu

vợt em mua tính ra tiền việt là tầm 4.5tr bác ạ :) nhưng sorry bác, em ko chuyển đc về đâu ạ :p vì mua bán chuyển về cũng nhiều thủ tục lắm. e lại chưa chuyển j về VN bao h cả :D bác có thể bảo [MENTION=13208]ManhLamSport[/MENTION] lấy hàng chính hãng bên TQ cho, giá cũng rất tốt :)

11. qthqth

qthqth Thành viên Chính thức

chủ top đẹp trai thế nhỉ, có người yêu chưa? mình giới thiệu cho con bồ đẹp lắm haha...

12. yeuemthu

thankiu vinamiu :D

13. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Ko thích vợt Lining nhưng lại rất kết cái bao vợt tặng kèm, nhìn rất chất và to nữa chứ ko như bao Yonex.

14. yeuemthu

:48: chuẩn rồi bác, bao này e để đc 2 cái vợt và 1 hộp cầu :) đeo lên rất thích. bao yonex toàn mua về vứt luôn =))

15. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Người anh em thích thì mình nhường lại cho, vợt N90 II vừa được hãng trao thưởng tại giải vô địch đồng đôi toàn quốc 2013 tại Thái Nguyên.

16. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Chúc mừng thằng em nha.
    Anh thì nghĩ rằng cứ kiên trì và tập luyện thì sẽ thuần và hợp được với cây vợt cao cấp mà mình yêu thích.
    Anh cũng có 1 cây Li-ning N90 II giống em, đang tính xem giữ lại hay bán đây..hi..hi.

17. yeuemthu

giữ lại đi anh ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, đảm bảo a k thất vọng đâu :D

18. quyetdctv

quyetdctv Thành viên Tích cực

Hàng này đắt ngang với yonex nhỉ. :(

19. cauloong

cauloong Thành viên Chính thức

Hầm hố đấy.Xin chúc mừng bác. :D

20. Kysutran

Kysutran Thành viên Tích cực

Vẫn thích Yonex hơn...