[Chia sẻ] Up lại video nhờ các anh em góp ý giúp

Thảo luận trong 'Chia sẻ videoclip cầu lông' bắt đầu bởi penguin0343, 28/9/13.

1. penguin0343

penguin0343 Thành viên Tích cực

Hôm trước e úp cái video kém quá, giờ e up lại. E từ trước đến giờ toàn đánh phong trào, không học hành gì. Cứ nhìn người khác mà đánh thôi. Các bác góp ý giúp e để e học hỏi thêm. Thanks các bác nhiều nhiều.

Link tren youtube day nhe
    http://youtu.be/fZoeGE_o3w8

Chỉnh sửa cuối: 28/9/13
  2. penguin0343

cac bac xem va cho y kien voi a.

3. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

Cả hai bác phát cầu đều dị cả. bác phát cầu thế thì nó không cao sâu được cầu bay cao thật nhưng không cắm bay ra ngoài. Bộ phát chưa thực sự nhuần nhuyễn. Ưm không nhìn cận cảnh nhưng thấy cỏ vẻ bác cầm vợt khá cứng không lỏng tay. Mặc dù tay khỏe nhưng trông bác đánh có vẻ khá mất sức.
    Đấy là các nhận xét của em, các bác cứ xem và phản bác thoải mái.

4. quangvuhee

quangvuhee Thành viên Tích cực

Bộ pháp chưa được tốt lắm. Cách cầm vợt của bác chưa đúng. Mà đánh sân này k lăn lộn được :|

5. Hoàng Xuân Hưng

Hoàng Xuân Hưng Thành viên Chính thức

trông 2 bác đánh nhìn hơi tộc. kỹ thuật cơ bản chưa chuẩn bạc ợ

6. tuan5ive

tuan5ive Thành viên Tích cực

Nếu các bác muốn thực sự cải thiện thì tìm sân trong nhà mà đánh... đánh ngoài trời thế này chỉ có các cô bác tập thể thao buổi sáng ở công viên thôi ^^ còn về kỹ thuật thì sai từ cách cầm vợt nên mấy cái khác không có gì phải bàn nữa ^^

7. hoangphonghp

hoangphonghp Thành viên Chính thức

Chưa ổn ! cần học lại từ đầu ...Hoan nghênh tinh thần cầu tiến không ngại ném đá .

8. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Phát cầu : đó là đánh người ngang cơ nên vậy chứ gặp ng lùi nhanh và smash tốt có lẽ chết ngay sau cú phát. Phát cao sâu thì phải phát mạnh và thẳng đứng cuối sân thì nta mới đập không chết. Phát lao kiểu đó bị bắt bài là chết nhanh.
    Bộ pháp: Thôi cái này phải học lại từ đầu mất rồi
    Kỹ thuật cầm vợt: Có vẻ gần chuẩn xác rồi, cũng cầm vợt dọc xong nhìn xa quá không rõ thế nào, giá bác quay gần gần hoặc quay dọc sân thì dễ nhìn hơn. Nên đổi góc quay. Có nhà tầng thì bảo bác nào chạy lên tầng 2 quay xuống em xem bác đánh dễ hơn nhiều.
    Lỗi: đánh ra ngoài, hỏng cầu hơi bị nhiều.
    Sức rướn cầu: Rất kém, những quả đập hầu như lực bật rất thấp, người tụt rồi mới đập cầu, đánh rất vất vả, không có độ nhún khi thủ cầu hay di chuyển.
    Ưu điểm: đánh ngang ngang nhau nên thể lực khá ổn cho 1 trận đấu đơn cây nhà lá vườn. không thể trụ được nếu giao hữu.
    p/s: Em thấy đánh không có gì đặt biệt cả, dễ bị bắt bài và nếu gặp người có lối chơi nhanh thì....khó lắm...

9. shandong

shandong Thành viên Tích cực

bác đăng ký học lại cầu lông từ căn bản đi, sân nhà thi đấu BCA Nguyễn Xiển có cô giáo dạy cầu xinh lắm lên tay nhanh phải biết

10. penguin0343

Cảm ơn các bác nhiều. Có bị chê thì mới tiến bộ được. Các bác cứ ném tiếp đi ạ.

11. penguin0343

Hix, xa chỗ e quá, e ở tận Cầu Giấy. Từ trước đến giờ cũng chưa được học bài bản bao giờ nên nó thế. Mà e cũng có ít đk đánh trong nhà các bác ah, khổ thế đấy. Đánh sân ngoài trời nên độ pro nó kém hẳn.

12. penguin0343

Cảm ơn bác đã nhận xét rất kỹ càng. Đúng là e gặp khó khăn khi chơi với những người đánh cầu nhanh. Vê thể lực thì e yếu rồi. May mà bác kia có lỗi đánh dị e mới chơi ngang cơ được chứ ông ấy khỏe gấp đôi e. Phải học nhiều quá không biết nên bắt đầu thế nào đây :)

13. pxson91

pxson91 Thành viên Chính thức

Hai bác đánh cầu máu đập thế!!!!!!!!!!!

14. shandong

shandong Thành viên Tích cực

15. ThachNguyen

nên tập bộ pháp và thể lực đầu tiên :) Đứng dưới chữ T tầm 50->80cm di chuyển 4 góc không nghỉ khoảng 10p, mỏi người cũng không nghỉ vì nghỉ thì sức ỳ sẽ lớn, phải vượt qua cái giới hạn bản thân để lên tầm mới. Sau đó giải lao 5p rồi lại tập 10p liên tục nữa. Làm như vậy 3 lần. Mất tổng cộng 35~40p mỗi ngày. Sau 1 tháng tập luyện thì ông kia sẽ không địch được bác nữa.

16. quangvuhee

quangvuhee Thành viên Tích cực

Bác nên xem nhiều video cầu lông vào nữa. Đến khi nào bác xem xong mà muốn ra sân đánh ngay thì mới được :v

17. tuan5ive

Cô giáo xinh thì chắc không chỉ lên tay đâu bác nhỉ ^^

18. tuan5ive

Em thấy đánh sân này mà rướn được mới lạ :D

19. ThachNguyen

Rướn đc ;)) mà sẽ đau chân cả tuần :))

20. Vuxd1983

Vuxd1983 Thành viên Chính thức

đi học ko là hỏng, đánh kiểu đó ko ổn tý nào, nói thật chẳng được quả nào đúng cả. mới tập nên đi học sẽ bài bản và lên tay nhanh.

Đang tải...