UC3700 có phải là vợt công?

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Li-ning' bắt đầu bởi byonls, 20/5/13.

1. byonls

byonls Thành viên Tích cực

Mấy bác đọc tiêu đề xong bình tĩnh nha, thực sự em đã tìm trong 4rums rồi nhưng mỗi người mỗi ý kiến nên em muốn hỏi lại ?

Thông số Lining đưa ra thì đây là vợt nặng đầu, xu hướng thiên công
    Mấy bác bán hàng (em không nhớ tên, sorry) thì đánh giá là vợt công thủ toàn diện
    Một vài member thì đánh giá là nhẹ, không đầm tay?

Vậy tóm lại, bác nào trải nghiệm Uc3700 rồi thì cho em tí ý kiến, và số tiền bỏ ra có đáng không ạ?

Em thích công.

2. byonls

hóng cao nhân :flieha::flieha::flieha::flieha::flieha:

3. makemoney94

makemoney94 Thành viên Năng nổ

cây này là dòng cân bằng bạn nhé. :d

4. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Theo một số người giới thiệu thì nó cũng thiên công nhưng vợt công hay không nó còn phụ thuộc nhiều người đánh nữa. VD như với mình thì nó là vợt bình thường, không phải vợt công. Tại vì mình quen đánh những cây vợt nặng đầu và có độ cứng hơn con UC3700 này.
    Theo mình nó là một cây vợt thiên công một chút nhưng cũng không khó đánh như một số cây vợt công của Yonex, VicTor.
    Nếu bạn quan tâm thì có thể tham khảo một số cây sau:
    Voltric 9, Voltric5, Voltric 3, Voltric3LTD, Voltric 9LTD ... Là một số cây tầm tiền của Yonex vợt công nhé

5. byonls

Thank bác

Theo bác là em nó có đáng tiền không, vì mình chưa xài qua Lining bao giờ nên cũng đắn đo lắm, có ng` đang muốn trao đổi cây đó vs em

6. lindahn1

Theo ý kiến của riêng em là em không thích Lining cho lắm, nó nhẹ so với em ^^ Nhưng mỗi người mỗi tay.

7. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

vào hóng ké, thấy trong tầm trung giá này mấy cây như UC3600 - 3700 hay được các bác để mắt tới - ko rõ như Yonex hoặc Vic có cây nào tính năng tương đương với 2 ẻm này ko :)

8. lindahn1

tất cả đều cho cảm giác nhẹ hơn và không đầm bằng nhé, đập cầu không sướng bằng .... và em chắc chắn Lining bị làm giá nhiều hơn Yonex :))

9. byonls

nhẹ lăm ko bác? Cây nay thông sô 3u, nhẹ cơ 4u của fz ko nhỉ? Em đag đanh rapier 88 va adonex t20. Đang muốn đổi gió!

10. bluelion

vâng thanks bác. lại thêm 1 lý do để nói không với hàng khựa - dù có là trung ương hay địa phương đi chăng nữa :D

11. makemoney94

hì, e có ông bác bên khựa mà ông than ở bên đó 4 năm trời mà ông làm gì dám xài hàng TƯ của TQ, ta toàn xài hàng sida nên nó thế đó bác ơi

12. Diephannom

Diephannom Thành viên Tích cực

Em đã chơi cây này một thời gian.
    Cảm giác là: Cầm vợt thấy nhẹ. Hơi nặng đầu một chút síu thôi. Sử lý cầu nhanh, đập cầu cũng khá hay tuy nhiên không thể bằng các vợt chuyên công đc. Hợp với bác nào cũng thích công nhưng cổ tay yếu. Nhưng không vì thế mà thủ kém đâu nhé, thủ và bắt trên lưới rất linh hoạt.
    Một cây vợt khá ổn trong tầm giá.

13. makemoney94

có đổi giá hời thì múc thử ko thì ko nên bác ạ, hàng low-end của lining giá chẳng ra sao mà lại còn chát như ranh, nếu ráng lấy đc mây cây đời cao thì ngon quá, còn ko thì thôi, vì chất lượng mấy cây đời thấp so vs hàng khác thực sự nó chăng ra làm sao cả

14. bluelion

hàng trung ương của TQ bền và tốt có tiếng - cái này e biết. nhưng sẵn việc đang ghét khựa thì blacklist nó luôn :D Còn nhiều lựa chọn khác nữa mà :)

15. makemoney94

Khựa ai chẳng ghét hả bác nhưng mà cái nào tốt e dùng còn ko thì thôi, ghét nó chớ ko ghét hàng cuả nó

16. byonls

cám ơn bác, vậy em an phận với rapier88 và chờ đợi :v

17. bluelion

"Yêu ai yêu cả đường đi - Ghét ai ghét cả tông ti họ hàng" - Có câu này mà bác, mua thì ko nhưng kể ra nếu có ai tốt bụng cho thì mình cũng dùng đấy :D
    :57::57::57:

18. makemoney94

Ng mới nên đánh vợt rẻ thôi là đúng, 2 năm trước e toàn choi pro 900, vừa ms lên đời cao thui bác ạ

19. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

bác thích công đừng mua con này.thằng em em ở sân có con này mà nó đập khỏe lắm.gãy 3 con pro 318 nó mới mua con này nhưng nó bảo đánh thủ thì thích hơn chứ công không thích lắm.theo em thì tầm ấy tiền bác mua mấy cây khác của victor ấy..hay làm con Vol 7 cũng ok.mua uc3700 đánh ko thích bằng đâu....ý kiến em có thế thôi ạ.

20. byonls

em đợi ai có bán victor hay vol7 mua vậy ? mà victor tầm 1tr5 cây nào công tốt bác nhỉ ?

Đang tải...