[Chia sẻ] Ức chế, bức xúc cách bán hàng của bác hoanghoai!

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi kiemma, 9/2/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Trước tiên e xin nói trước e viết bài này chỉ nói lên bức xúc, ức chế của mình về cách bán hàng của bác [MENTION=17507]hoanghoai[/MENTION], chứ hok phải viết bài này để dìm hàng hay nói vợt bác ấy kém chất lượng hay gì đó.

[MENTION=17507]hoanghoai[/MENTION]: E gửi bác vài lời nhé

Ban đầu e không định post bài này đâu bác à, nhưng e hông thích và thấy ức chế cách bác bán hàng. E thấy bác rao bán 1 cây NR 800 và bác nói là bác sắp có hàng về e có pm cho bác thì bác nói là đợt sau bác có nhìu vợt sắp về trong đó có 3 cây 8DX mà e thích :), và bác kẹt tiền và kêu e chuyển tiền trước cho bác. Vâng, e chuyển tiền trước cho bác. Sau đó hàng về hok kịp, bác cũng hok hề nói với e 1 tiếng, đt không nghe máy, nt thì cũng hok trả lời. Sau đó bác cũng chuyển lại tiền cho e và nói rằng lúc đó bác cũng đang có việc nhà gì đó. OK, e cũng thông cảm.

Khi bác thông báo 5/2/2014 hàng về, e có dặn bác là hàng về báo e liền. Để e bít đường e nhờ thằng e [MENTION=111367]intelhn[/MENTION] qua lấy. Thế mà hàng về bác nỡ lòng nào bán cho bác trong sân trong khi đó bác đã hứa để e 3 cây 8DX. Xong bác nói với e 1 câu, e ngại với bác quá, e để lại cho bác trong sân, bác đại gia mua cái balo mizuo của e đợt trước. E cũng hiểu phần nào rồi. E không yêu cầu gì hết, e chỉ muốn bác có câu trả lời hợp lý cho e. E đã dặn (đặt trước rồi), bác sợ e hok có tiền trả 3 cây 8DX đó hay sao, hay uy tín của e hok đủ để bác tin tưởng? Rồi uy tín, trách nhiệm với lời nói của bác với e thì như thế nào hả bác. E cũng rất thông cảm với bác và cũng đoán biết là bác ngại ship xa rủi ro vợt có vấn đề gì rùi lại khó xử lý (vì ban đầu e có nói là vợt về tới tay e phải còn nguyên 100% không có bất kỳ gì ngoài ý muốn xảy ra, tính e hay bất kỳ ai mua vợt cũng cẩn thận như thế hết bác à), e biết thế nên e cứ hỏi bác từng ngày để e bít e nhờ thằng e qua xem rùi lấy về ship dùm e, vì e của e ship vào cho e nhiều cây rồi. Rồi bác cũng chỉ nói câu e ngại với bác quá, e hok cần bác ngại với e, e chỉ cần bác cho e câu trả lời hợp lý thôi, nếu bác nói ngại ship xa lỡ có gì hay sợ e hok có tiền thì với cách nói đó e xin bó tay.com.

Diễn đàn là ảo, nhưng uy tín và trách nhiệm của mỗi hành động lời nói trên diễn đàn này là thật và mỗi người chúng ta nên có tí xíu gọi là quan tâm đến nó dùm. Vì thế mỗi người tham gia trên diễn đàn này nói chung và nhất là những người buôn vợt, chúng ta nên có trách nhiệm với lời nói và lời hứa của mình trước người khác, với khách hàng hiện tại và tiềm năng của mình.

PS:
    - E biết trong 4rum này rất nhiều bác biết bác hoanghoai như bác [MENTION=49339]manhbmt[/MENTION], [MENTION=162672]Hoàng Gầy[/MENTION], nhưng e khẳng định e chẳng nói sai sự thật gì cả nên chẳng sợ ném đá, ném gạch gì đâu. E là e ghét nhất cái kiểu hứa hẹn bán cho người này xong rồi bán cho người khác vì người khác trả cao hơn.
    - Dù sao cũng cảm ơn bác [MENTION=17507]hoanghoai[/MENTION] đã tìm mua mấy cây 8DX của e để rồi về bán cho người khác.
    - Mục đích bài này hok phải là vì mấy cây 8DX, đời có câu 1 đời mình 3 đời vợt, hok có 8DX JP đánh TH, SP, KR cũng chắc chết ai. Sẵn sàng chịu đắt vài trăm ngàn để mua 1 cây 8DX 3UG5 nhưng với thái độ và cách phục vụ khách hàng tốt hơn cũng đáng.

Chỉnh sửa cuối: 10/2/14
  2. blackengge

blackengge Thành viên Tích cực

Làm ăn vậy à uy tín để đâu đặt trước 3 cây hàng về không đc 3 cây thì cung phải để cho 1 cây chứ

3. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Chia sẻ nỗi bực với bác nha!

4. kiemma

Hi, có gì đâu bác, chắc e đặt cây 8DX của Trần Trung thôi, e cứ đinh ninh là đợt hàng về bác ấy để cho e, cây 8DX lần trước e nhờ bác suzume mua giúp e, e tặng cho 1 người mà giúp đỡ e rất nhiều. Cuối cùng hóa ra vậy. Hi hi. Hok có JP thì đánh SP cũng được thôi bác ạ!

5. kiemma

E có nói với bác ấy là nhờ bác ấy nói với bác mua mấy cây 8DX kia để lại e 3 cây 8DX vì 3 cây này e mua tặng a e. Bác kia phán câu bác ấy cũng mún để dùng. Có đâu kiểu như thế trời, vợt ngta đặt rồi mua lại mà người đặt trước đã mở lời vậy mà nói câu đó thì e potay và ngất tiếp tập 2 :)

6. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Từ lúc cầm vợt đến giờ chưa bao giờ được ai tặng cho cái vợt. E chỉ mong có được ai tặng như bác thì nhất. Hôm trước em đăng bài "Khắc chế lối đánh phông cầu liên tục cuối sân", em đã đánh giải hôm mùng 5 và vượt qua đối thủ nặng ký, giành giải nhất, 300K và cờ bác ạ. Thanks bác và các ace trong diễn đàn đã quan tâm và góp ý.

7. kiemma

Thế trong giải nhất đấy có công của "quân sư quạt điện"" e và các anh e bác nhỉ. Đề nghỉ bác rửa bằng bia bọt nhóe :D :))
    Chúc mừng trình bác đã lên nha. Hihi

Chỉnh sửa cuối: 9/2/14
  8. vanthaobg

vanthaobg Thành viên Chính thức

đùa chứ làm ăn thế là không được. con người phải biết giữ chữ tín chứ
    ps: từ khi đánh 8DX em chẳng muốn chuyển qua đánh cây nào nữa bác KiếmMa à. chắc phải kiếm thêm 2-3 cây nữa thôi. đánh cây này khoái hơn đánh z-slash.
    thanks bác Satmoclong đã cho em một sự trải nghiệm tuyệt vời

9. kiemma

Chính vì thế mà e nghiện 8DX đó bác ui. Trần Trung có 8DX JP kìa bác :D

10. nanorayzsp

nanorayzsp Thành viên Tích cực

làm vậy mất uy tín quá, làm vậy lần sau ai dám đặt bác lấy vợt nữa.

11. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Chào bác kiemma em đang có em 8dx mới 100% bác có nhu cầu lh em 0987764887

12. vanthaobg

vanthaobg Thành viên Chính thức

em sinh viên lại vừa tết xong bác ơi. chắc phải tầm 1-2 tháng nữa mới kéo thêm một em nữa về cho vợ nó có bạn có bè. @@

13. blackengge

blackengge Thành viên Tích cực

Nghe các bác commen con 8dx nhiều thế này làm em nó đã hot lại càng thêm hot :dnc:

14. kiemma

Hiện tại e hết hứng thú với 8DX rùi ạ, e sẽ lưu số đt. Khi nào e có hứng lại e alo bác để lấy 8DX nhen :)

15. kiemma

Bệnh than là bệnh muôn thuở của con người :D bác nhỉ

16. hainkvn

hainkvn Thành viên Tích cực

thế bác inbox cho em cây zslash coi sao :D

17. hainkvn

hainkvn Thành viên Tích cực

bác [MENTION=17507]hoanghoai[/MENTION] vào giải thích cho bác [MENTION=14181]kiemma[/MENTION] xem thế nào nào :)

18. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

hô hô. 8DX hot thế cơ à? Mà thấy nó căng được 27 28lbs cơ mà. Thôi nếu nó hót thết thì để em cho lên sàn 6 cây 8DX used cho các bạn chọn nhá =))

19. Hung0406

Hung0406 Thành viên Chính thức

Chắc Bác Hoàng hoài có lý do nào đấy thôi , bác này làm ăn uy tín mà:48:

20. thelier9293

thelier9293 Thành viên Tích cực

Đầu năm thất tình như em còn chả dám kêu ai, Bác bức xúc quá nhỉ :D, 8DX của forum này bác gom lại hết rồi, vẫn thiếu hả @@., còn nhiều cơ hội khác để sở hữu em nó mà bác. Đâu phải nhọc công lên đây bức xúc làm gì :D

Đang tải...