[Tin tức] Tuyển Việt Nam giờ toàn tỷ phú

Thảo luận trong 'Bóng đá' bắt đầu bởi Luonghai, 8/7/11.

1. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Người ta nói rằng, bây giờ ở ĐTQG nhìn đâu cũng thấy… tỷ phú. Rất nhiều tuyển thủ đã sắm xế hộp đắt tiền. Người mèng mèng cũng xây được ngôi nhà vài tầng. Tệ nhất, cũng phải sở hữu vài mảnh đất gọi là “của để dành”.

Đếm “sao”… tính tiền

Không ngoa khi tính nhẩm rằng nếu ông chủ giầu có nào đó muốn mua cả 23 tuyển thủ ĐT Việt Nam, ít nhất ông ta phải chi khoảng 140 tỷ đồng. Chỉ tính riêng hàng công, Quang Hải, Việt Thắng, Công Vinh, Ngọc Thanh, Đình Tùng và Ngọc Anh đã ngốn gần 41 tỷ đồng. Hàng phòng ngự, với Long Giang, Anh Tuấn, Phước Tứ, Đình Luật, Hoàng Quãng, Đình Đồng và Việt Cường cũng vào cỡ 43 tỷ đồng.

Và khoảng 60 tỷ đồng còn lại là cho Tài Em, Duy Nam, Thanh Hưng, Thành Lương, Minh Châu, Ngọc Duy ở hàng tiền vệ, cũng như 3 thủ môn Tấn Trường, Mạnh Dũng và Thanh Bình. Dĩ nhiên, đấy mới chỉ tính sơ sơ, bởi trong xu thế giá cầu thủ nội có dấu hiệu tăng phi mã thì con số 140 tỷ có thể chỉ để tham khảo cho vui.

Chuyện bóng đá à, để nói sau!

Bây giờ, đã qua rồi cái thời các cầu thủ đón xe ôm, hội quân cùng đội tuyển. Bây giờ, nếu cầu thủ được lên tuyển, kẻ được họ hàng đưa đón bằng xe hơi, người bèo lắm cũng ngồi taxi VIP. Sướng nhất là những cầu thủ gần nhà, họ đánh thẳng xe hơi đến điểm tập kết để tiện đường bôn tẩu.

Có vài mẩu chuyện vui ở Thành Long trong những ngày đầu tập trung. Hôm Tài Em đánh chiếc Audi Q5 (có giá khoảng 3 tỷ đồng) đậu trước cửa khu Thành Long 1, những đồng đội của anh ai nấy đều trầm trồ khen “xế xịn quá” rồi thay nhau cưỡi một tý. Thành Lương có lẽ là người hăng nhất. Sau khi làm vài vòng, Lương “dị” xuống xe, miệng cười sung sướng, rồi bảo rằng: “Ngon hơn hẳn con Mazda 3 của em”.

Nằm kế bên là chiếc BMW đắt tiền của Việt Thắng. Đây là chiếc xe mà tiền đạo V.Ninh Bình vừa đổi từ chiếc Bentley. Kế nữa là xe của Việt Cường, dù không xịn bằng “xế” của Tài Em hay Thắng “bế” nhưng con Mitsubishi Grandis của Cường “Dusit” cũng khiến người ta phải lác mắt. Nhân chuyện này, có người bồi thêm, nếu mà gom hết các “xế” của các tuyển thủ thì nhà xe của TT Thành Long sẽ hết chỗ chứa mất.

Đúng là ở Thành Long bây giờ, cầu thủ gặp nhau cà phê chủ yếu để hỏi nhau xem chuyện xây nhà, mua đất, tậu xe hơi và chơi những món hàng công nghệ đang “hot” nhất, chứ không phải cứ quẩn quanh cái chuyện bóng banh.

Ước mơ vươn tới một ngôi sao

Những ngày qua, được chứng kiến các thần tượng chơi bóng, những cậu bé đang ăn tập tại TT Thành Long đã không giấu được sự ngưỡng mộ. Công Vinh, Tài Em, Quang Hải có lẽ được nhòm ngó nhiều nhất. Bằng chứng, sau mỗi buổi tập chiều, rất nhiều em đứng từ khu nhà ở say đắm nhìn thần tượng của mình chơi bóng. Một số em không ngại ngùng, sẵn sàng chặn đường thần tượng để xin chữ kí.

Một số khác lại có sở thích… rất người lớn, đó là đứng ngắm những chiếc xe đắt tiền. Tôi hỏi Hải, quê ở Hải Dương của đội U13 PVF. “Em có thích xe hơi không?”. Mắt ráo hoảnh, cậu đáp: “Rất thích, mai mốt đi đá bóng có tiền em cũng mua xe hơi để chạy như mấy anh”.

Ước mơ của Hải, có lẽ cũng là ước mơ của rất nhiều cậu bé tại TT Thành Long. Với các em, bóng đá không chỉ là đam mê, mà còn là cả một giấc mơ đổi đời, giấc mơ về những tỷ phú đá bóng, về cuộc sống sung túc. Và mong rằng, để giấc mơ ấy có thật, các em sẽ lao động và biết chăm bẵm cho cái “nghiệp” đã trót theo đuổi của mình.

Theo Báo Bóng đá

2. Spirt7

Spirt7 Thành viên Tích cực

Giờ mới thấy tội Quyến Béo... Vì vài chục triệu...hầy !!

3. MU13203

MU13203 Thành viên Chính thức

Đấy là người ta khai là vài chục triệu, còn ai tin thì tin ai không tin thì thôi chứ :D

4. vinhle17

vinhle17 Khách

Cái trò bóng đá nam của Việt Nam sao lại đưa vào diễn đàn cầu lông làm hỏng tinh thần của a e. Dẹp bóng đá nam đi, chỉ làm trò chứ có biết đá đâu! Sao mình càng ngày càng thấy bóng đá Việt Nam như trò đùa, chán thật

5. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

bóng đá các sao tàng tàng cũng có tiền tỷ, chắc ăn tiền mua bán độ là chính
    còn cầu lông đứng top 10 thế giới như TM có gì các bác nhỉ??

6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Chỉ là 1 vài cá nhân làm xấu hình ảnh bóng đá Việt Nam thôi bác, sao đánh đồng tất cả đc. Cầu thủ cũng nhiều người khổ lắm chứ, như cầu thủ hạng B C luôn dự bị hoặc cầu thủ bị chấn thương nặng khi tuổi đời còn trẻ chẳng hạn. Số cầu thủ giàu ở VN cũng chỉ là bề nổi thôi, cũng như ca sĩ vậy, hàng nghìn người tham vọng làm giàu bằng những nghề này nhưng giàu đc thì trên đầu ngón tay thôi. Còn là đã giàu đc bằng nghề thể thao thì điều đầu tiên cần nói là họ có tài năng và đã có cống hiến đã, như thế lương mới cao đc chứ ko fai tự nhiên cứ đi đá bóng là giàu bác ạ. Còn so sánh giữa các môn thể thao em ko biết viết bn bài rồi, ko thể so đc khi 1 môn có hàng tỷ người hâm mộ, ở VN cũng là hàng chục triệu người hâm mộ, được mệnh danh là môn thể thao vua. Cầu lông anh em chúng ta chơi là vì đam mê nhưng cứ nhìn thực tế phải nói rằng vị thế của cầu lông còn thua xa 1 số môn như bóng đá, tennis, bóng chày, bóng rổ. Bao giờ 1 trận cầu lông đc khoảng 80% bạn xem truyền hình bỏ thời gian để xem như bóng đá thì giá trị 1 VĐV cầu lông sẽ khác bác ạ!
    PS: ah mà xem xin thông tin cho bác, khi chưa nổi tiếng đã đành, nhưng hiện giờ thu nhập của Tiến Minh cũng là hơn 100 triệu đồng/ tháng đấy bác ạ, so với cực kỳ nhiều cầu thủ hạng A khác thì TM cũng ăn đứt họ rồi, còn so với mức sống ở VN thì cũng là cực kỳ điều kiện rồi.

Chỉnh sửa cuối: 23/11/11
  7. Sniper_hd

Sniper_hd Thành viên Năng nổ

Bóng đá là môn thể thao "vua" mà các bác.
    Nhìn mặt này mặt nọ thì cơ bản theo thể thao ở nước mình đều phải chịu nhiều thiệt thòi...

8. hoangnamkhanh

hoangnamkhanh Thành viên Chính thức

hôm trước đi qua Mỹ Đình gặp công vinh đi con xe j dài ngoằng đẹp ơi là đẹp

9. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

con audi bác ạ ^^ các bác luyện cầu lông đến đẳng của Tiến Minh chắc sẽ có con đấy đi thôi ^^

10. bluetiamo2

bluetiamo2 Thành viên Tích cực

:)) Audi Q5 mà tận cái 3 tỉ :))

11. HienVien

HienVien Thành viên Tích cực

Nói thật chứ nói đến bóng đá Việt Nam xin lỗi chán chả buồn bàn...Đá dở vãi thế mà cũng hay đua đòi.Hồi tầm năm thế hệ vàng chắc cầu thủ nào có giá 100 triệu cũng là bom tấn rồi...Mấy năm nay học đòi ngoại hạng Anh lăng xê lên giá thằng nào cũng trên mấy tỷ đồng mà thực lực đá ẹ bỏ mẹ ra...Côn đồ thiếu văn hóa...

12. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Sao mà bác lại bức xúc với môn thể thao vua của Việt Nam thế ? :D

13. mrking

mrking Thành viên Chính thức

Vote cho bác 2 tay luôn. Chả đời nào em quan tâm đến bóng đá VN. Đá như shj. mà cứ ầm ĩ.

14. HienVien

HienVien Thành viên Tích cực

Hic trước em cũng mê mẩn bóng đá VN lắm mỗi lần đội tuyển đi thi đấu là gào khản cả cổ cháy họng nhưng từ sau khi mấy ông tướng Văn Quyến , Quốc Vượng bán độ như bị phản bội lòng tin ấy từ đấy em chả thèm để ý gì đến bóng đá Vn nữa.Có xem thì xem Ngoại Hạng Anh thôi...

15. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

chuẩn ko cần chỉnh bác ah. đúng là bao giờ cho đến ngày xưa ... :(

16. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Bóng đá thời của Hồng Sơn đúng là thế hệ vàng, em thấy sự quyết tâm và nhiệt huyết trong đó. Bi giờ BĐ VNam thỉnh thoảng em mới xem

17. butbi1000

butbi1000 Thành viên Tích cực

bác chỉ được cái...nói đúng =)).

18. kn0ckout

kn0ckout Thành viên Năng nổ

Nhìn sang bên bóng đá là thế nhìn về cầu lông nhà mình lại thấy buồn. Giá như Tiến Minh có thu nhập như vậy thì...Sao ngta có thể bỏ 1 đống tiền ra thuê HLV ngoại, đầu tư cơ sở vật chất, điều kiện tập luyện thi đấu, chế độ đãi ngộ...cho hàng trăm cầu thủ mà nếu so ra quốc tế thì chỉ là 1 hạt cát nhỏ nhoi, chả có chút cống hiến gì cho đất nước...trong khi những ng mang cái tên Việt Nam ra ngoài quốc tế như TM thì lại ko đc như vậy. Thế mới nói tại sao nền thể thao VN chỉ mãi như cái ao làng mà thôi

19. 210Linh

210Linh Thành viên Chính thức

đơn giản một điều

Nhà nước cũng có thể đầu tư,nhưng tiền thì ko bg về đúng như thế ,nó còn phải đi vào túi của nhiều ông lắm

20. LamToan

LamToan Thành viên Chính thức

Cầu thủ bóng đán h toàn nhà lầu xe hơi cả sướng thật................

Đang tải...