Túi "đồ nghề" của bạn có những gì?

Thảo luận trong 'Khoe vợt cầu lông/ Review' bắt đầu bởi klar, 1/2/10.

1. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Anh Tuấn định thay kiếm mới à? Anh phải nói rõ là anh tìm loại nào chứ. Đâu phải tay cũng ai cũng như ai đâu ạ!

2. kattran

kattran Thành viên Năng nổ

Đồ e đây thưa các đàn anh đáng kính ..
    có 1 cây Nano speed 8000 ( lần trc viết nhầm là 9000 :D )-dĩ vãng
    1 cây Nano speed 9900 ( vừa thịt )-
    1 cây Prince cùi.
    1 ống yonex,(e k ở Vn nên dù Yonex hơi chát, vẫn mua )
    2 áo để chơi cầu, 2 áo Nike loại Sport,nhưng e cũng chẳng rõ nó có phải cho Cầu lông ko. Quần Yonex
    Băng tay. 3 chiếc, mỗi loại 1 công dụng. Cả loại băng ở trán, hút mồ hôi , tiện khi tóc dài :d
    Giầy 2 đôi, 1 đôi Yonex và 1 đôi e mang ở Vn qua, mua ở khu Thượng Đình
    1 Túi Wilson Tennis( hài - nhưng e chơi cả 2 môn )

Bên này bọn e có sân của trường, cứ chiều lên đăng kí là chơi đc. thú thực là từ lúc nhìn bọn club bên này tập, e mới hiểu thế nào là chuyên nghiệp ( tất nhiên là ở mức độ nào đó ). Nói về cầu thì 1 club có 4 thùng cầu chuyên để tập ( cầu này là cầu đã chơi qua ). Trước khi vào tập, họ dàn thành vòng tròn, và người đội trưởng hoắc HLV sẽ hô để khởi động, các bài tập đa dạng, và thường khởi động 15 phút, trong đó chạy bộ 5 phút quanh sân lớn( gấp 4 lần sần cầu lông ). Và vừa chạy vừa hát 1 bài hát,e k nghe rõ, nhưng giai điệu rất vui. Mỗi khi tập sẽ có 1 người quay camera, 1 người chỉnh đồng hồ, 1 người giám sát bảng.
    Sau khi tập thì tùy vào thành tích buổi trước mọi người sẽ đc chia nhóm để tập. Khi bắt đầu tập thì các công-ten-nơ :d cầu đc huy động, 1 nhóm 5 người, 1 người tập, và 4 người phục vụ. Tỉ dụ, 1 người sẽ phát cầu liên tục, theo các hướng, và lực khác nhau để người tập chạy đánh vào 1 ô chỉ định( hôm e xem là nó tập cái này ) 1 người đứng chuyển cầu cho người phát, 2 người còn lại đi nhặt cầu. Cứ sau 30 quả cầu đc phát đi là sẽ thay người khác vào. Tốc độ cũng nhanh lắm ạ . QUá trình này vẫn đc ghi hình. Có nhóm thì tập phát cầu, hoặc lên lưới...( vì trứớc đó đã chia nhóm nhé ).
    Sau khi đã tập xong giai đoạn này, thì đc bốc thăm chia sân thi đấu....thường thì các cặp đầu khá đều, ít chênh lệch...các trận đấu cũng đc ghi hình ( hài nhỉ ).
    Cuối buổi các đồng chí ấy xem lại băng thi đấu và băng tập...rồi ngồi rút kinh nghiệm, hoặc bàn chiến thuật qua 1 bảng có hình sân cầu. ( bảng điện tử, touch điên cuồng ). Sau bước đó là dọn dẹp nhà thi đấu và xếp hàng chào HLV,rồi té...:d

Thực ra e rút kinh nghiệm là k phải bọn nó trâu hơn mình, mà vì chúng nó bài bản và có nền tảng thể lực tốt hơn. Tập cầu lông, nhưng k chỉ tập cầu lông...mà còn tập các môn phụ trợ khác..nên đứa nào trông cũng gọn gàng và nhanh như sóc..
    À quên , các đại ca ở hn giới thiệu cho e cửa hàng bán mấy đồ thể thao Yonex với ạ, đại loại áo, quần ...chứ e mua bên này, đắt lòi khói...cơm còn chẳng đủ ăn, đú sao nổi :d Cám ơn các đại ca nhiều ...thân !!

Chỉnh sửa cuối: 4/11/10
  3. Hoang91

Hoang91 Thành viên Tích cực

Tập như vậy mới thích chứ, em cũng thích tập như vậy lắm mà ko có điều kiện ^^ CLB em cũng có thuê thầy nhưng chỉ đủ tiền để thuê thầy 1 tuần 1 buổi thôi, những buổi đc tập cả sân ai cũng sung, nếu tập căng thì thấy những hum sau đánh rất thích :D
    Bao e thì có 2 vợt Victor Ti95P, 1 vợt của hãng gì gì đấy vừa được cho, nhìn lạ lạ nhưng đánh cũng khá là thích
    3 cái áo, 1 chai nước
    Vậy thôi ợ

4. satthucaulong

satthucaulong Thành viên Chính thức

Đồ nghề của em gồm có:
    1 cây Proace ss 950
    1 cây Yonex MP 99
    1 giầy (không rõ của hãng nào).

5. mabu0811

mabu0811 Thành viên Xuất Sắc

Sau sinh nhật mabu đồ nghề của mình có tăng lên 1 chút.

Chỉnh sửa cuối: 9/11/10
  6. macarong1986

macarong1986 Thành viên mới

bác này có bộ gió của victor đẹp thế nhiêu tiền vậy bác

7. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

theo e đc biết thì áo 350k và quần 270k thì phải :D

8. mabu0811

Cám ơn bạn đã có lời khen. Mình mua tại Phương Sport với giá 860.000/1 bộ

9. naxeko

naxeko Thành viên Chính thức

Túi đồ nghề của tui

Đây là đồ nghề chiến đấu của tui, khg hoành tráng nhưng cũng vừa đủ xài :21::
    1 em Yonex Armotec 50
    1 em Yonex Nano speed 200
    1 em Victor Brave sword 09
    2 giầy victor
    6 cái áo Victor chính hãng
    7 cái quần Victor chính hãng
    Khăn, quấn cổ tay, ba lô.....

10. trangbadminton

trangbadminton Thành viên Năng nổ

uầy uầy.... nhìn túi đò hoành táng quá... có đôi giày vic bên tay trái ảnh thì giống của em..... áo vic với quần vic chính hãng là bao nhiêu tiền thế ạ ?

11. naxeko

naxeko Thành viên Chính thức

Áo victor chính hãng giá từ 340k đến 370 tuỳ loại có cổ hay khg cổ, quần thì 230K. Phân biệt áo chính hãng là thun 2 da, tức là mặt phải và trái là 2 màu khác nhau.

12. mabu0811

Thanks bác naxeko bộ đồ nghề đẹp lắm nhưng bác post vào đây nhé!

13. PioCaster

PioCaster Thành viên Tích cực

Người thì có 01 nhưng mà sao túi đồ nghề thì nhiều thế không biết :D

14. Piing Poong

Piing Poong Thành viên Chính thức

Hehe e mới chuyển sang cầu lông từ tennis và table tennis,
    1. Vưỡn còn 1 cây vợt Nga cán dẹt lưới vằn (hơi nối 1 tý) thời sinh viên ngày xưa mua 40K 1 chiếc (học bổng toàn phần là 54.5k).
    2. Yonex Ti 8 mua 22/06/2006
    3. 1 cây Yonex ko nhớ rõ đang cất trên gác xép cho cũ con khỏi nghịch (vợt đỏ, túi đựng to màu cam).

Áo quần, giầy e vẫn dùng đồ bóng bàn Daiwei, Nike và Buttefly ;)

Chỉnh sửa cuối: 13/12/10
  15. Piing Poong

Hoa' ra e tre^n ga'c xe'p la\ e ARC 10 hehe va^n~ co\n ghi nha\ Tua^'n Ha.nh ;) Lu'c na\o ra?nh ro^~i e se~ post a?nh (sorry cac bac dthoai nay chua cai phong tieng Viet)

Hóa ra trên gác xép là em ARC 10 hehe vẫn còn ghi nhà Tuấn Hạnh. Lúc nào rảnh rỗi em sẽ post ảnh.

Chào bác Piing Poong !

Thật là khó khăn cho BQT khi không xóa những bài viết vi phạm nội quy nhưng không cố tình. Nhưng đã là nội quy thì phải chấp hành bác ạ, hy vọng bác sẽ không vội vàng viết bài trong điều kiện như vừa rồi (điện thoại chưa cài phông tiếng Việt). Lần này chúng tôi ưu tiên bác bởi sự nhiệt tình và chân thành với diễn đàn nên biên tập lại bài viết này, nhưng lần sau sẽ không như vậy nữa đâu. Bác hiểu chứ ?

Thân !

OK Thanks bác

Chỉnh sửa cuối: 15/12/10
  16. Piing Poong

Các em nó đây ah ;)
    4 em

e Nga

E dổm

E đang được sử dụng

E này mua 2008 vẫn chưa dùng ;)

Chỉnh sửa cuối: 15/12/10
  17. Ruouvangdo

Ruouvangdo Thành viên Năng nổ

mấy bác này chuyên nghiệp thật

18. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

túi đồ nghề của ông a kia nhìn choáng thật, toàn quần áo victor, e thì có mỗi 2 bộ vic, còn lại là các hãng khác, khi nào có dịp cũng phải post cho nó vui mới được. hehe!!!

19. satthucaulong

satthucaulong Thành viên Chính thức

Bác mua ARC10 còn nguyên vỏ bọc kìa, bác không đánh con này thì nhượng lại cho em đi.

20. Piing Poong

Cảm ơn bác đã quý e nó, e mới tập lại được 3 buổi (trước kinh nghiệm cũng chỉ khoảng mươi giờ ;() nên trình còn gà lắm nên vẫn để dành e nó, trình kha khá Sau 1 thời gian là e sẽ xài ngay bác ợ. E yêu cầu lông từ thời SV nhưng chưa dành nhiều time bằng mấy e khác nhưng bi giờ sẽ khác bác àh ;)

Đang tải...