Túi "đồ nghề" của bạn có những gì?

Thảo luận trong 'Khoe vợt cầu lông/ Review' bắt đầu bởi klar, 1/2/10.

1. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Oầy. Mình cũng vậy, thích sưu tầm kiếm lắm. Kể cả kiếm dùng rồi mà bị gãy vẫn cứ để đó làm kỷ niệm chứ không vất đi. Rất vui vì có chung sở thích và sự tôn trọng đối với kiếm yêu.

2. hunga10ndc

hunga10ndc Thành viên Tích cực

anh boy show nốt đống link phụ kiện ra cho anh em chiêm ngưỡng đi :D.

3. sangthi05

sangthi05 Thành viên Chính thức

Các bác này khấm khá quá, ở quê tôi mỗi người mua được 1 cây vợt là mừng lắm rồi, nói chi bao nhiêu thứ linh tinh. Tôi thì chơi được lâu ngày nên cũng đở hơn chút đỉnh!
    Vợt: 2, 3 cây tàm tạm (để cho anh em trong CLB giữ dùm và chơi dùm luôn, ai thích thì lấy ra đánh) Thích nhất cây mới mua Apac Lethal Light 1.10 nhẹ tâng dễ xoay trở)
    Một đôi giày Asia
    2 áo thun cầu lông
    2 băng cổ tay (tại mình ra mồ hôi nhiều)
    1 khăn lau mặt
    2 đôi tấc
    10 quấn cán vợt
    1 chai dầu
    1 thẻ thành viên CLB
    Hết! xin các bác đừng cưới nhé!

4. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Cái túi ProAce "huyền thoại" của em bị rách, chạy đi mua cái túi to hơn, hớ hên sao cầm nhầm cái túi Forza lớn (lúc lựa lấy cái nhỏ), giờ thật sự không biết bỏ gì vô trong khi gia tài chỉ mỗi cây ProAce SS 1000 không thể trầy hơn.
    Các bác cứ chê, chứ em thấy Asia hợp với mình, tại bàn chân em hơi kì dị, không phải mang đôi nào cũng được, đa số mang 1-2 hôm là rộp móng chân cái. Đây là đôi vừa chân và em khá thích, để cao su khá dày, lại rẻ, hợp với đứa phá hoại như em ;))
    Đảm bảo ăn đứt mấy đôi tầm thấp của Động Lực nhé, cao hơn thì không rành (và em cũng không thích chúng lắm).
    Chắc phải mang vài hộp cơm bỏ vào túi, em vốn ham ăn mà :))

P/s: Nghèo vẫn cứ đeo theo cho anh em ngán :D

Chỉnh sửa cuối: 31/10/11
  5. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Đôi Asiasports giá không tới 200k mà ăn đứt giầy ebete (Động lực) giá 300-500k à ? nói có quá không vậy !!!

6. vinhanhtth

Em nói đôi Động Lực rẻ thôi anh, chứ đôi cỡ 500k em chưa thấy nên cũng không rõ.
    Với lại, theo em phần nhiều do cảm giác của mỗi người, nếu hàng Victor, Yonex... thì không nói rồi, chứ tầm 500k đổ xuống ai thích gì lấy nấy thôi. Lúc trước em đánh sân kia, có ông đánh mê li, nhẩy đập ầm ầm mà vẫn mang loại Asia vải (loại đế mỏng, tựa như Thượng đình ấy), mỗi lần chạn sàn là nghe "cụp" thấy sợ. Vậy mà ổng nói giầy khác mang khôn quen chân, không mang :))

7. hunga10ndc

hunga10ndc Thành viên Tích cực

các bác cho em hỏi đôi asiasport ấy mua ở đâu ạ, giá cả bao nhiêu. e ở HN các bác nhé :)
    Thanks các bác nhiều

8. mrback

mrback Thành viên Tích cực

:), đôi asia đó mua ở đâu thế pác vinhanhtth ! Đang định đổi từ Thượng Đình sang :D

9. vinhanhtth

Ặc, hàng cùi mà các bác cũng quan tâm quá, thế là có người đồng cảnh ngộ rồi. Em ở trong Nam bác ợ, mà hàng này em nghĩ mua ở đâu cũng có mà?

10. Ma Tốc Độ

Ma Tốc Độ Thành viên Tích cực

hì, mình cũng nghèo nên giầy nào cũng chơi, mình khoái mang loại giầy vải đế kếp màu xanh xanh ấy, nhìn cũng đẹp :D

11. HoangHa71

HoangHa71 Thành viên Chính thức

500k thì Tôi đôi Hải Yến này cho lành

12. cuongtnh

cuongtnh Thành viên Chính thức

nhìu vợt quá oánh sao hết hà. Bán bớt cho em đê

13. namdatrong

"ổng nói giày khác mang không quen chân, không mang, mà chỉ quen mang giày Asia vải" thì chỉ là ngụy biện thôi.

Đôi giày rất quan trọng đối với dân chơi thể thao, nó giúp bảo vệ đôi chân và bảo vệ sức khỏe, nếu 1 đôi giày mà phần giảm chấn không tốt sẽ ảnh hưởng đến vấn đề cột sống về sau, nếu có điều kiện thì nên trang bị 1 đôi giày tốt. Tuy nhiên, tùy theo điều kiện mà sắm 1 đôi giày phù hợp với túi tiền.

Bạn thử 1 lần giày Mizuno, Asics, Yonex, Victor,... thì sẽ thay đổi ý kiến ngay thôi.

Chỉnh sửa cuối: 3/12/11
  14. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Đúng vậy, đầu tư đôi giày ngoài sở thích thì sức khỏe mới là yếu tố hàng đầu. Sau này có tuổi rồi rên la, ôm lưng, đi lại không được thì đừng ôm hận.

15. vinhanhtth

Ông kia em đâu biết, chứ em thì có tiền cũng xúc ngay đôi ngon ngon xem cảm giác nó thế nào. Vấn đề ở chổ, ông kia rất có điều kiện nhưng lại chỉ mang giày vải (vì quen chân) :D Nếu anh nói ngụy biện thì em cũng không rõ ngụy biện vì lí do gì?

16. namdatrong

Ý ở đây là đôi Asia vải sao có thể tốt, mềm mại, êm chân bằng 1 đôi giày Mizuno, Asics, Yonex, Victor,... mà nói là mang không quen chân !

17. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

túi đồ nghề của em ^^
    vợt Yonex Nanospeed 9900 & ProAce SS950
    giày Kumpoo KH-51
    bao đựng Kumpoo KGS-23
    :D

18. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

Hải yến nhìn mẫu mã đc đấy bác, ko biết độ bền và độ êm như nào, tầm tiền này đúng là ko nên mua mấy đôi hàng fake tẹo nào cả bác nhỉ

19. badboy

badboy Thành viên Tích cực

đôi Hải yến này cũng làm fake thôi mà bạn ....

con đôi sịn nó đây cơ.... yonex SHB 72

20. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

??? nhìn 2 đôi này giống nhau thật, nhưng sao fake là hải yến mà hàng xịn lại là yonex, chiều em về chụp mấy cây vợt ở nhà rồi show hàng cho các bác xem và bình luận. em chơi cầu chưa lâu nhưng cũng có 1 số xếp vào bảo kiếm hic, em mới vào diễn đàn có gì các anh chị chỉ bảo thêm nhé!

Đang tải...