Túi "đồ nghề" của bạn có những gì?

Thảo luận trong 'Khoe vợt cầu lông/ Review' bắt đầu bởi klar, 1/2/10.

1. cuongvbapl

cuongvbapl Thành viên Chính thức

Nếu bạn đã chơi tốt và luyện cổ tay tốt thì bs09 là lựa chọn tốt. Còn nếu bạn có cổ tay chưa thật tốt thì bạn nên chon ABS 1000. ABS 1000 dễ điều khiển hơn. BS09 cân bằng nhưng do cán nhỏ nên hơi nặng đầu. Nếu cổ tay chưa tốt và yếu thì khó đánh.

2. thang_pv

thang_pv Thành viên Chính thức

cũng thường thôi mình không muốn sâu hàng

3. naxeko

naxeko Thành viên Chính thức

Hôm rồi vừa tậu thêm em BS11 nhưng đánh không thích bằng BS09 vì hơi nhẹ và dẻo. Đang đợi BS12 về VN xem thế nào, thấy màu xanh dương đẹp quá.

4. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

hix!!! sao bs11 lại nhẹ và dẻo hơn bs09 hả a??? bs11 rõ ràng nặng và cứng hơn bs09 mà.

5. blackpaint

blackpaint Thành viên Tích cực

Túi của mình hiện nay thì cũng chỉ còn 2 cây (ARC10 mã TH và Mmoa7004 do đợt vừa rồi đứa thì mượn đánh gẫy, đứa thì cứ mượn đánh tạm, giầy thì cứ mua thoải mái đi... mua càng nhiều thì đi 1 đôi mãi mà không thấy hỏng....:62: áo thì cũng thế thôi...Trước đây thì cũng đã từng đánh qua Proace 800, 1000, yonex muscle power, isometric...)

6. sacsong

sacsong Thành viên Chính thức

Túi đồ nghề của mình bây giờ đã có thêm 2 thành viên mới là ABS 70 và ABS 1000. Mới đi em Pro Ti 9 do đang đánh dạo lỡ tay đánh trúng cạnh bàn bóng bàn gần bên, thế là toi :37: giờ trong túi còn Pro Ti 8, Platinum 110, Stroke 318, ABS 120, ABS 70, ABS 1000. Mà mấy pro nào đang dùng cây ABS 70 cho mình hỏi thăm chút, đang nghi ko biết vợt có bị lỗi gì ko ? thấy cầm vợt lắc lắc mạnh, lắng nghe ở phần khung vợt thấy có tiếng "kẹt kẹt" bên trong, giống như là nó có mắc hạt cát ở bên trong vậy(!?). Trong khi mình cấm mấy con ABS 1000, ABS 120 lắc lại ko nghe thấy gì... có phải ABS 70 model trợ lực gì đó của nó như thế ? hay do vợt bị lỗi, hay lỗi đan sai dây vợt(so sánh thì thấy hiện ABS 70 đang bị đan sai dây ko đúng so với các cây vợt còn lại). Ai có lòng tốt giải đáp hộ mình nhé. thank...

Thấy ai cũng có post hình, mình cũng xin mạo mụi post túi đồ của mình lên 1 ảnh. Dân lao động chỉ dám chơi vợt bình dân Proace thôi... túi đồ của mình hiện tại có những thứ sau:

Proace Stroke 318(mã QC đồ cổ, lâu lắm rồi, từ hồi mới tập chơi đến giờ)
    Proace Titanium 8
    Proace Platinum 110
    Proace ABS-POWER 120-Ti
    Proace ABS-POWER 70
    Proace ABS-POWER 1000
    và 1 ống cầu hải yến + vài trái cầu nhựa yonex mua lẻ, dùng để tập luyện hoặc đánh dạo :D Ảnh dùng camera 3.2 chụp ko đc nét cho lắm anh em thông cảm :1:

Chỉnh sửa cuối: 10/2/11
  7. cuongvbapl

cuongvbapl Thành viên Chính thức

Mình cũng có một cây ABS 70 nhưng mà bị cước cắt cả khung, cước ngập vào bên trong lun. Gửi đi bảo hành mà lâu quá chưa thấy hồi âm!

8. sport_girl_Huệ_TC

sport_girl_Huệ_TC Thành viên Năng nổ

hjc toàn đại gia ko đỡ nổi hic.ước j mình có nhìu vợt như vậy

9. hophidung

hophidung Thành viên Tích cực

vận động viên chuyên nghiệp có khác , nhìn mà sướng thế, bjo đi làm mình cũng sắm 1 bộ như vậy hihi

10. sport_girl_Huệ_TC

thì cử để mấy bác khoe hàng tí.nhìn cho bổ mắt mà hjhj

11. hophidung

trùi mua phải chọn cho kĩ vào, chờ bảo hành thì tới bao giờ mới nhận được.

12. sport_girl_Huệ_TC

hj công nhận vợt bi h chất lương hơi chán.mún tìm cây vừa tìn vừa tay với sinh viên mà khó quá

13. Ruouvangdo

Ruouvangdo Thành viên Năng nổ

Các bác lắm vợt thế. Em thì có mỗi cây, đánh đơn, đánh đôi đều dùng chung hết. Nếu em mà nhiều vợt như các bác chắc phải ngày chẵn đánh một cái, ngày lẻ đánh một cái, đánh đơn một cái, đánh đôi một cái.... Oài, cũng mệt nhỉ. Ai bảo mình trình còi chứ :D

14. sport_girl_Huệ_TC

có vợ con thì đánh cầu càng tôt chứ hjhj

15. hophidung

vợ con vào mệt lắm ,k đánh được cầu nữa đâu, hít sung ngay

16. sacsong

Cái ABS 70 giống như là lỗi gì hay sao ấy ? Mình có một bà chị trong sân mới mua chơi đc hơn 1 tuần thì bị gãy, trong khi rõ ràng ko hề có va chạm xuống đất hay song kiếm hợp bích gì... mà chỉ đánh vào cầu, cầu mới đụng vào khung thôi(tẹt cơ) mà gãy rõ chán. Cho nên giờ mình mới mua cầm lắc nghe có tiếng "lẹt kẹt" bên trong khung thì rất là ngại :37:

Tại chơi cũng lâu rồi, có những cái xài tầm 3,4 năm vẫn còn để lại... nên nó nhiều thế :D

Chỉnh sửa cuối: 18/2/11
  17. hphu05101990

hphu05101990 Thành viên mới

Túi mình cũng chẳng có j ngoài cây Li-ning Woods N90 + đôi giày cùi Li-ning 002-2 + 2 chiếc áo đấu và một vài vật dụng liên quan khác:)

18. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

thế là khủng lắm rồi bác ạ

19. lengoctu70

lengoctu70 Thành viên Chính thức

Của mình cũng có nè
    Hàng lining( do mình hâm mộ Lin Dan)
    => dàu đủ xài( đồ víp ít đụng hàng nha)

20. sacsong

Sao dạo này diễn đàn bị lỗi hệ thống hay sao thế nhỉ ? Thành viên up ảnh toàn thấy hiện ra hình con ếch với dòng chữ "Domain Unregistered. To view, register at: bit.ly/imageshack-domain" ?

Đang tải...