Túi "đồ nghề" của bạn có những gì?

Thảo luận trong 'Khoe vợt cầu lông/ Review' bắt đầu bởi klar, 1/2/10.

1. klar

klar Trọng tài

Túi "đồ nghề" của tôi gồm có
    - 02 Armortec 700 (1 version mới + 1 version cũ)
    - 01 Ti 10
    - 01 Nanospeed 100
    - 01 giầy SHB 90
    - 01 giầy SHB 99

Những cây vợt thân yêu của tôi:
    Thủa hàn vi được bố mẹ mua cho 1 đôi vợt gỗ Pacific. Bắt đầu đam mê cầu lông năm lớp 10 tôi đã chuyển sang chơi vợt Nga thân dẹt, lưới vằn. Sau này đua đòi theo chúng bạn bắt đầu nâng cấp sang các dòng Yonex. Ban đầu do kinh tế khó khăn chỉ dám chơi các đời 'low-end' như IsoMetric, MusclePower. Sau này thấy các bác Fu-Cai, Koo-Tan, LinDan, Taufik smash khủng khiếp quá nên mê, thế là nhịn ăn uống để đầu tư AT700 rồi Ti 10. Đến giờ 'chân đã mỏi, tay đã cứng', không còn phù hợp với với các dòng 'high-end' nữa nên lại trở về dòng vợt 'low-end' - vợt rẻ, thường dẻo và nhẹ đầu --> đánh đỡ mất sức và va chạm cũng không ngại :).

Thế túi 'đồ nghề' của các bạn thì sao?

Chỉnh sửa cuối: 1/2/10
  2. lengocanh

lengocanh Thành viên Tích cực

túi đồ nghề của bạn thật đáng để nói, tuy mình chưa phải VĐV chuyên nghiệp nhưng mình thấy ngoài những vật quan trọng như vợt, giầy, cầu mình cân thêm nhũng thứ phụ khác cũng giúp mình trong chơi thể thao, dù ta không phải chuyên nghiệp thì ta cũng là bán chuyên sân nhà^^.
    tôi nghĩ trong bao vợt mang đi ngoài vợt và giầy thì thêm cái áo và khăn mặt cũng cần đó chứ nhất là những bạn ra nhiều mổ hôi, để nếu có đi uống bia giao lưu sau khi đánh cũng có bộ chỉnh tề chứ^^ và nếu có túi đựng giày thì càng chuyên nghiệp.
    như tôi thấy bác klar trong túi đồ của bác toàn vợt xin đấy chứ không rẻ tiền chút nào, con Armortec 700 và Ti10 là VĐV đỉnh cao cầm (mình mê nhất con Ti10 này vì mình đập hay mà^^) còn túi đồ của mình thì có:
    - 01 Ti10 dòng cũ màu vàng đen Yonex (vợt chủ lực của mình).
    - 01 Nanospeed 9000 của Yonex
    - 01 Nano 2 của Victor
    - 02 đôi giầy
    và 1-2 cái áo đánh cầu lông.
    cũng được đấy chứ bạn (mình sẽ post ảnh sau, thông cảm vậy)
    Mình đang dự định mua một con Arcsaber 10 nữa để tấn công bác Klar ^^

Last edited by a moderator: 9/4/11
  3. lengocanh

đồ nghề của tôi nè, bác Klar xem được không

Chỉnh sửa cuối: 21/4/10
  4. lengocanh

Đồ nghề của tôi đây!

Đồ nghề của tôi nè, bác Klar xem được không

Last edited by a moderator: 26/3/10
  5. kubin1102

kubin1102 Thành viên Chính thức

hix hình to đại tướng , đề nghị tác giả resize để cho mọi người tiện chiêm ngưỡng :D

6. langtucaulong

langtucaulong Thành viên Tích cực

Đúng rồi...

Ha ha, bác kubin nói chuẩn đấy, bác lengocanh post hình kiếu này có mà hết ngày cũng chẳng xem được "túi đồ nghề" của bác có những gì:90:

7. bacsythethao

bacsythethao Thành viên Năng nổ

Mình sửa lại ảnh 1 chút lengocanh nhé!
    thân!

8. haisophan7780

haisophan7780 thegioicaulong.com

Túi đồ nghề giản dị của tôi ...

Đến với cầu lông cũng thật tình cờ và khá muộn (khoảng năm 2004). Song niếm đam mê môn thể thao này đã lấn át tất cả những niềm đam mê khác...

Lúc tôi bước vào tìm hiểu cầu lông thì phong trào của môn này đang dần dần lắng xuống, thay vào đó là sự phát triển của Tenis. Các sân cầu lông dần dần biến mất đặc biệt là khu vực Hà nội. Thay vào đó là những nhà hàng, chung cư mini ...

Hôm nay đọc bài của Mr klar thấy rất hay bởi chỗ không phải bác khoe tài sản "đồ nghề" của mình là hàng hiệu, hay hàng xịn. Cái cốt lõi ở đây chính là niềm đam mê, phải nói rằng đam mê thì mỗi người mỗi khác, nhưng quả thực tôi thấy rằng niềm đam mê mà Mr klar dành cho cầu lông là cực kỳ, hết chỗ nói... Nó thể hiện sự am hiểu về cầu lông ở mọi góc độ: VĐV, thứ hạng, sân bãi, điều lệ, các giải đấu, thông số vợt v.v. Nói chuyện với Mr klar tôi mới thấy rằng mình còn thiếu và yếu rất nhiều thứ.

Ngày ngày tôi chỉ biết xách vợt ra sân xong rồi về... Cũng không hề biết tính năng cây vợt mình đang sử dụng ra sao, không hề biết các thông số của vợt, không biết giầy mình đang sử dụng có ưu việt gì, không hề biết các VĐV nào đang nắm giữ ở vị trí hiện tại ra sao. Không hề biết nhiều thứ về cầu lông...

Thôi không dông dài nữa tôi cũng xin khoe với các bác về những tài sản mà tôi đang sở hữu. Chỉ đơn giản thôi. Dòng Proace mà tôi yêu thích.

1. Proace Ti 120 ABS

2. Hai anh em sinh đôi Ti 120 ABS

3. Căng cước bỏ tới 3 dây???

4. Proace Sweetspot 800

5. Kèm theo 1 cây Yonex MuscjePower 45 (Giờ chắc không còn ai dùng:38:)

6. Giâỳ Fleet + giầy Asia và túi vợt Babolat kèm theo nhiều vật dụng khác ...

7. Cuối cùng là VĐV sẽ kế tiếp bước chân của các đàn chị Nguyên Nhung, Bình Thơ hay Phạm Thị Trang...

9. lengocanh

thank củi mọi người dạo này bận quá nên không vào chỉnh sử được, post lên tý lấy oai^^

10. Trọng Kim

Trọng Kim Thành viên Chính thức

Mình cũng mới biết chơi khỏang 6 tháng thôi. "Đồ nghề" cũng khá là đơn giản:

- 2 áo thi đấu.
    - Forza Nano Force 9
    - Giày vải 50k hàng LD (lề đường).
    - Ống cầu Hải Yến (76k - để đề phòng lên sân ko có hội thì rủ ai đó đánh solo).
    - Khăn
    - Trợ lực cổ chân (do hồi đó bị bong gân), băng cổ tay. :D

Chỉnh sửa cuối: 26/4/10
  11. haisophan7780

haisophan7780 thegioicaulong.com

Chào bạn dammecaulong ...

BQT chúng tôi luôn vui mừng mỗi khi diễn đàn lại có thêm một thành viên mới, đặc biệt hơn thành viên đó lại viết bài ngay sau khi đã tạo tài khoản. Nếu đây là lần đầu thì bạn nên rút kinh nghiệm ngay nhé, bạn nên sử dụng Tiếng việt có dấu nhé để tôn trọng nội quy của diễn đàn, tôn trọng các thành viên khác và cũng chính là Giữ gìn sự trong sáng của Tiếng Việt bạn nhé!

Cảm ơn bạn!
    BQT

12. caulongonline

caulongonline Thành viên Chính thức

Vãi chưởng, chém gió kinh hồn. Túi đồ của bác thế này Tiến Minh còn phải chạy theo xin chữ ký.:77::77::77:

13. Friday13th

Friday13th Thành viên Tích cực

Nhìn cái túi Babolar biết ngay bác haisophan là ai :))

Trong túi tớ có :
    - 01 cây Yonex MP99 (vũ khí chủ lực, rất phù hợp với phong cách đánh cục súc của tớ)
    - 01 cây Yonex MP22 (để phòng trừ hợp cây MP99 đứt lưới)
    - 01 cái áo phông (để phòng trường hợp offline có gái xinh ngồi cạnh)
    - vài cái quấn cán vợt
    - vài cái quấn cổ tay, quấn chân (tất chân đó), khăn mặt, giặt xong là nhét vào, dùng khi nào thì dùng
    - không có đôi giày nào (giày đeo ở chân rồi mà, cho giày vào túi hỏng hết túi)

Thế thôi nhỉ :)

14. nguyen hung thang

nguyen hung thang Thành viên Tích cực

Anh Minh có Vợ rồi vẫn xí xớn ak:74:Thanh lý e con MP99 đi e kết con đó lắm:23:

15. hoahongcogai18tq

hoahongcogai18tq Thành viên Chính thức

hjchjc đúng là toàn đại gia mới có như thế......em nè...2 đôi asia 1pro titanium...........................thế là hết ....đại gia như ai vậy hjchcj

16. donkey

donkey Thành viên Chính thức

Xin chào, hân hạnh làm quen với các bạn trong thegioicaulong.com. Đây là bài viết đầu tiên của mình, có gì xin chỉ giáo nhé. Thấy các bác chia sẻ túi đồ nghề, e cũng tham gia cho vui thui, chứ ko dám khoe khoang.
    Một số cây vợt thân yêu, hi hi
    Tính e thích cái gì cũng có cặp nên nhịn ăn nhịn chơi sưu tầm cho đủ:
    Couple Yonex MP99 IP
    Couple Yonex MP100 IP
    Couple Yonex AT800OF JP
    Couple Yonex Ti-6 IP
    Túi: 2430(nhét bạn gái vào cũng đc:)) để dành đi xa dài ngày, 1 cái nhỏ hơn xíu để đi tour. 1 em 9624 để chinh chiến trong thành phố hàng tuần.
    Giày: SHW-8000D, Kumpoo KH-42.
    Khăn: 1 em Yonex nhỏ để lau mặt, 1 em Yonex khăn tắm lau body...
    Tất: 1 đôi Yonex và 1 số em Adidas thay đổi.
    Quần áo: Vài cái quần Yonex và một số áo Yonex sưu tầm, hi hi
    Linh tinh: Cuộn khăn MMoa, 1 tuýp Fastum, 1 tuýp rượu thuốc gia truyền, kéo, băng keo 2 mặt, băng cao su non...

Em xin hết ạ:71:

Chỉnh sửa cuối: 10/5/10
  17. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bạn ơi! Ảnh to quá, bạn chỉnh lại cho phù hợp với forum nhé !

Thank's

18. nhung chip

nhung chip Thành viên Tích cực

Ối đống vợt! chắc bác này đi ô tô đi oánh cầu nên mới vác nhiều như thế nhỉ?

19. donkey

Em cũng biết vậy, mà mới vào diễn đàn nên ko biết cách thu nhỏ hình lại, có gì mod giúp e với

20. donkey

Cái túi 2430 chỉ để dành đi tour xa thui bác, bình thường đi đánh chỉ xách túi 9624 thui, vợt thì tùy hứng, nội dung và thể lực nên cứ mang hết cho lành, nhìn vậy chứ cũng gọn, ko nhiều lắm đâu

Đang tải...