[Thảo luận] Tư vấn vợt 1,5t-2,5t

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi hanzo1001, 23/6/11.

1. hanzo1001

hanzo1001 Thành viên mới

CE cho mình hỏi mình thích công , trước dùng proace ti8 đan 10kg đánh thấy cũng ổn , giờ muốn nâng cấp lên , các bạn cho mình hỏi có cây nào đầu nặng , thân dẽo ( muốn đập cầu mạnh thì cần vợt loại nào ) tầm giá 1,5tr - 2,5 tr không

2. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Vote cho BS 11 ^ ^

3. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Vote cho BS 09 4U

4. hanzo1001

hanzo1001 Thành viên mới

mấy ngày truoc có mua bs 12 ( nghe nói là dòng sau của bs 9 ) đánh không hợp nên mình bán rồi , đánh đập o uy lực bằng ti8

cho mình hỏi tại sao là 4u mà o phải là 3u ( vot nhẹ dễ đập hơn à )

--- Cập nhật thêm ---

so với bs 12 thì bs 11 thế nào bạn , có nguoi khuyen mua cây meteor x80

5. Boy_Soldier

BS09 3U với 4U k chênh nhau về độ nặng nhẹ là bao cả bác ạ! Nhưng 4U đánh rất thoát cầu. Phông cầu đỡ tốn lực. Công cầu cũng chắc tay và đỡ mất sức hơn. Vote nữa cho BS09 4U:tgcl:

--- Cập nhật thêm ---

Em chưa thử cây BS12 bao giờ cả bác ạ! Vì là vợt mới ra nên cuungx chưa có nhìu bạn chơi BS12 mà. Em cũng đang tìm xem có bác nào đánh cây đó không để thử cảm giác đây.

6. VietCrazy

VietCrazy Thành viên Chính thức

victor bs 11 no.1

7. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Dòng victor BS 12 là dễ đánh mà bạn thấy kô hợp tay vậy chắc là tay bạn cũgn khá, hoặc thích vợt cứng. Vậy Victor MX80 cũng đc đấy. VỢt cứng, đầm. Đánh ngon hơn Yonex Voltric 70 (02 cây này mình đã đánh qua)
    Dòng BS: 09 4U rất nhẹ, độ control tốt nhưng đập cầu thì mất sức lắm, nhưng nếu bạn cổ tay khỏe thì không thành vấn đề.
    BS 11 là dòng chuyên công, nặng hơn BS09 nên đánh công thì tốt ròi, còn có cứng hơn Ti8 hok thì mình hok bít. Cây 11 này chắc hỏi Superwave 35 là tốt nhất

Hok thôi lấy Fz Force 10, nặng đầu, cứng. Nhẹ hơn thì là Force 9
    Adonex Visible K7: chuyên công, đập cầu rất khá
    Apacs Lethal 50 trở lên: chuyên công

Chỉnh sửa cuối: 23/6/11
  8. loicauchuc

loicauchuc Thành viên Năng nổ

cảnh báo không nên mua 12! bác nào mua 12 thì ôm hận khóc thầm luôn :((
    nên mua 09 nhưng đừng nghe lời anh boy! ra cửa hàng victor không bới được vợt 3u đâu! toàn 4u :))

9. SuperWave35

BS11 chuyên công nhưng xoay chuyển để thủ cũng khá dễ dàng, khung vợt mỏng cảm giác đưa vợt ra nhanh và linh hoạt hơn. Có nhược điểm là phần sơn mầu lấp lánh nhanh bị bong tróc, một điều nữa là phải mất vài buổi mới quen được ^ ^

[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG]

Nguồn ảnh: badmintoncentral.com

10. Boy_Soldier

Không bới ra được thì mới chắn ăn em 4U chớ.

--- Cập nhật thêm ---

Em chơi cây này rồi đấy bác ạ! Nhưng tay em lại không thể hợp mới chết chán chứ. Đập cầu cứ bì bì. Hic!

11. SuperWave35

Đúng vậy bác boy ạ, buổi đầu cầm vợt mới mà chán nản lun, đập cầu bi ko đi, nhưng sau một vài buổi kiên trì cảm thấy rất hợp ^ ^

12. hanzo1001

hanzo1001 Thành viên mới

cây bs 12 nhẹ đầu hơn t8 nên đập o đã , mình cũng đang quan tâm em forza 10 nhưng đang đợi ý kiến bạn nào đang dùng f10
    Mà cho mình hỏi nếu cả 3 cây đều nặng đầy 1 cây thân stiff 1 thân medium 1 flex thì đập cái nào mạnh hơn ( mình quan sát các bạn cùng sân thường dùng cánh tay đập nên thích hợp vợt cứng còn mình thường dùng cổ tay đập nên thấy o uy lực bằng nếu dùng vợt thân cứng , mình nghĩ chắc dùng vợt thân mềm hơn sẽ mạnh hơn chăng ) . Bạn nào có kinh nghiệm thì giải thích hộ mình . thank các bạn

13. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Mìh nghĩ thân medium là vừa. Cổ tay chưa khỏe thì cũng vừa khả năng đánh đc, cổ tay khỏe lên ròi thì oke. Nguyên lý dụng vợt, thời gian tiếp xúc giữa vợt và cầu như thế nào để cho lực phát ra tối ưu... -> cái này mấy pác bro rành hơn. ^^ mời các bác vào chỉ vẽ vậy

14. hanzo1001

hanzo1001 Thành viên mới

mình cũng nghĩ vậy , nhưng để kiểm nghiệm xem coi thế nào , dùng cánh tay đập thì mạnh thật nhưng o cấm bằng cổ tay trừ khi nhảy cao tốt quá thôi . tiếc là sân mình đánh toàn dùng dòng proace prince thôi nên chưa thể kiểm nghiệm mấy cây hiệu yonex wilson or victor forza được .Bạn nào trên sân có người dùng vợt nhiều dạng khác nhau kiểm nghiệm thử xem sao ,
    Mình coi cái yonex chart ( mới để ý dòng yonex vì muốn nâng cấp weapon ) , trục tung : càng lên cao thì càng nặng đầu và ngược lại , còn truc hoành : càng qua phải thì càng cứng qua trái thì càng mềm không biết có đúng không nữa . Bạn nào rành vợt yonex chỉ giáo với .

P/S cho hỏi ti8 là dòng nặng đầu và thân cứng à . mình trước đây mua theo cảm tính thôi chứ chưa có nghiên cứu về vợt giờ mới tập tành tìm hiểu . có gì bỏ qua cho kiến thức sơ đẳng của mình nha

Chỉnh sửa cuối: 23/6/11
  15. loicauchuc

loicauchuc Thành viên Năng nổ

theo em thì khi công nên cầm đầu nặng và thân cứng hoặc vừa phải! không nên chọn thân mềm! thân mềm thích hợp với những người có lối kỹ thuật và đánh ngắn (kiểu với cầu, chặn cầu trên không - với đôi nam thì giống như lea yong dea hay cai yun thì phải! đánh kỹ thuật! làm cầu cho đồng đội! - vote cho cấy bs 09 và yonex thì có arc 10 -- em chơi mỗi cây này bên yonex là nhiều nên có hơi thiên vị :p )

còn công mà dùng thân dẻo thì dễ bị cắm cầu vào lưới hoặc phản tạt ra ngoài!
    tuy nhiên! với người có cánh tay khỏe, cổ tay yếu thì em nghĩ là nên tập thêm vì cổ tay rất quan trọng, những người này mà ngại hông muốn tập cổ tay thì nên chọn vợt thần vừa và cứng để phát huy thế mạnh là công cuối sân --- ít ghi điểm nhưng tạo đk cho đồng đội ghi điểm :D
    ai có cổ tay tốt, cánh tay yếu có thể chọn vợt mềm để hỗ trợ thêm cho cổ tay ạ

16. facebook

facebook Thành viên Chính thức

Mình đánh cây Ti 8 chừng hơn 1 năm, công thủ cũng đc, tuy nhiên đánh đơn hơi tệ vì vợt ngắn, mình căng 10.5kg

Nhưng từ khi chuyển qua Victor BS 11, mình chỉ muốn vứt cây TI 8 đi, bro tin ko thì tùy
    Nếu Tay khẻo thì smash BS 11 uy lực lắm, xoay trở cũng khá nhanh

17. bongsungbmt

bongsungbmt Thành viên Chính thức

Các bác cho mình hỏi : cây Forza 9 và Victor BS 9 cây nào dẻo hơn ? Cám ơn nhiều ạ!

18. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

Khi nào Facebook vứt Ti8 thì báo mình. mình tình nguyện đứng canh nơi bác vứt vợt!

19. hanzo1001

hanzo1001 Thành viên mới

tình hình mình đang có cảm tình với forza 10 , để xem mối quan hệ này tốt như mong doi không

Đang tải...