[Cầu lông] Tư vấn về em yonex Muscle power 22, nhờ các bác giúp đỡ.

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi minhabcd, 17/8/13.

1. minhabcd

minhabcd Thành viên Chính thức

Tình hình là e cũng mới chơi cầu lông dc hơn năm, trước h vẫn xài vợt cùi, h muốn lên cây tốt hơn tí, cổ tay e cũng vừa pải, ve cầu còn yếu, thiên đánh về thủ...nhờ các bác tư vấn giùm em con này Muscle power 22, do cũng vừa tầm tiền và khi mượn vợt cần cũng thấy thix....rất mong các bác cho e ít comment ạ....

2. InazumaVoltric

InazumaVoltric Thành viên Tích cực

Theo em nếu bác chơi thiên về thủ thì cứ mua cây nào đầu nhẹ ý, di chuyển nhanh hơn. Còn nếu muốn học công thì mua mấy em cần bằng ý. VD:pro Ace Sweetspot 1000, em này đánh xướng lắm. Còn nếu không thì ra cửa hàng người ta tư vấn cho. Theo thì bác nên lấy con Sweetspot 1000. Theo em là như vậy còn chính là tuỳ thuộc vào bác mà.

3. minhabcd

Cây Sweetspot 1000 3U liệu có nặng ko các bác..

4. InazumaVoltric

Cũng bình thường thôi, vợt cân bằng mà lị. Con này của em là 3UG3 hay G4 gì đó nhưng cực nhẹ. Thế bác đã tìm được giá của em Mp22 chưa? Bn hả bác.?

5. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

tình hình tài chính là bao nhiêu tiền nhỉ. Giờ vẫn kiếm được Muscle 22 cơ à

6. minhabcd

7. minhabcd

tầm 800k đổ lại các bác ạ.

8. InazumaVoltric

Thế thì bỏ ra 300k nữa mua con Sweetspot 1000 đê bác. Em nghĩ bác cứ chơi thủ kiểu này thì gặp thằng nào đang cho ăn đập mà nó cắt thì bác khỏi chạy. Bác nên tập tấn công đi. Hoặc bác không đập được thì tập cắt rồi lừa cầu cũng được. Em có thằng bạn, nó béo quá không chạy được nên suốt ngày nó cắt. Nhưng nó gặp em thì cũng toi thôi, thằng nào không biết cắt từ cuối sân mà cắt cao thì em chạy lên đập ngay.:)

9. minhabcd

e cũng tham khảo cấy Sweetspot 1000 và Sweetspot 950, nge tư vấn thấy cây 950 đánh tốt hơn là sao bác....cho e chút kinh nghiệm ^^

10. InazumaVoltric

Em thấy là vợt đánh hay hay chán thì cũng phải tuỳ thuộc vào cách đánh của bác thôi. Theo em bác mua con nào cũng được, ưm đánh thử cả hai con rồi, hai con em thấy giống như nhau hết. Mà bác đừng mua của mấy chỗ không tên tuổi, mua ở MinhPhuongSport 76 Tôn Thất Tùng hoặc là Tuấn Hạnh 43b Lê Hồng Phong ý. 2 cửa hàng này ko bao giờ bán đồ fake đâu. Bác chưa biết cách đánh thì lập topic mới đê, em chỉ cho.

11. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Vậy mua Proace Sweetspot 950 hoặc Proace Ti power. Vợt cân bằng thủ, công thủ toàn diện.

12. minhabcd

Cảm ơn bác InazumaVoltric và bác ichiru1511 rất là nhiều.....thank chỗ nào em ko thấy...chúc 2 bác ngày vui vẻ nhá

13. InazumaVoltric

Bác có muốn tư vấn về cách đánh không lập topic mới đi, em chỉ cho.

14. 18618712

18618712 Thành viên mới

cây mp của em hình như bản ltd, em thấy đánh quen hiz do là đó giờ đánh có 1 cây nên bây giờ hoang mang quá ko biết mua cây nào, cây vt7 như thé nào moij người có đánh đôi được ko

15. minhabcd

bác tư vấn cho em ở đây luôn dc không, e có xem nhiều video, cái khó nhất vẫn là ve cầu, e toàn bị ngượng tay, hay cầu bay lưng lửng, ăn đập ko à bác InazumaVoltric

16. dongocanh291

dongocanh291 Thành viên Chính thức

bây giờ e k bt ntn chứ ngày xưa Tuấn Hạnh vẫn bán vợt fake như thường,chỉ có điều họ nói thẳng đó la vợt fake thui,hjhj.k lo bi mua nhầm

17. InazumaVoltric

Hehe thế bác giống em hồi trước roài. Hồi trước cũng chả biết ve đâu. Về sau xem anh Taufik nhiều quá, thử đập backhand chéo sân cực ngon lành. Còn bác vẫn chưa biết thì bác post ảnh lên xem bác đánh ntn thì em nói tiếp chứ bh bác nói thế thì em vẫn chưa hình dung là bác đánh ntn. Mỗi người có một kiểu đánh mà.

18. quyetyonex

quyetyonex Thành viên Tích cực

Bác cổ tay không khỏe thì không nên fang em 3U . Theo kinh nghiệm thì bác nên thử em Pro 318 . pro 800 . hoặc là TI 0

19. minhabcd

đã làm em pro 318, khá linh hoạt, hợp túi tiền,,,,,thanks all

20. gau375

gau375 Thành viên Chính thức

Bác cứ quyết đi, bác đánh thử và thấy thích rồi thì còn đắn đo gì.

Đang tải...