[Thảo luận] Tư vấn sơn mặt sân cầu lông

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi khacthieu, 3/3/14.

1. khacthieu

khacthieu Thành viên Chính thức

Hiện tại e đang làm sân cầu lông ở quê e và ý tưởng là sẽ đổ bê tông xi măng 5-7cm sau đó sơn mặt nhưng công đoạn sơn mặt e chưa biết ntnao là tốt và giá thành ra sao nên e muốn các bác tư vấn thêm cho em về khoản này.e cám ơn các bác trước nhé!

2. VICTORVN

VICTORVN VĐV phong trào

Bác mua cái lăn sơn nhé, rồi lăn từ ngoài vào trong cho đến khi phủ kín sân thì thôi, chọn màu xanh sân cầu cho dễ nhìn bác ạ

3. khacthieu

Nói như bác đơn giản quá,e ngũi cần sơn phủ,chống thấm các kiểu mới bền chứ bác

4. khacthieu

Uppppbacs nào có kinh nghiệm giúp đỡ e với

5. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

Bộ thảm cầu lông mới giá tầm 50tr, nếu bạn làm sân bê tong mà số tiền xấp xỉ như trên thì nên mua thảm luôn cho khoẻ.

Còn sân betong thì thường ng ta chỉ kẻ vạch thôi chứ ít ai sơn xanh lá cái sân lắm.

6. khacthieu

Em thấy sân bê tông sơn xanh đánh nhìn đẹp lắm mà bác,làm thảm thì quê em gần sông nước mỗi năm có lũ 1 lần,và nhà văn hóa của xã nên hay tụ tập ăn uống nữa nên giải pháp làm bê tông rồi sơn xanh là chuẩn nhất bác ak

7. queanlienhn

queanlienhn Thành viên Chính thức

Xây sân cầu này để kinh doanh thì mình nghĩ là ko hiệu quả,
    = diện tích mà bạn xây được 2-3 sân thì mình làm việc khác kiếm nhiều hơn,
    Tuy nhiên nếu đam mê có điều kiện thì xây phục vụ anh em đam mê cầu thì quá tuyệt!

8. khacthieu

anh em đóng góp tự xây ở quê thôi bác,sân hiện tại đanh có sẵn vẫn chơi bình thường nhưng đanh muốn nâng cấp mặt sân,mặt sân hiện tại là gạch chỉ xây móng nhà ấy.giowfmuoons làm lại mặt bác ak

9. queanlienhn

queanlienhn Thành viên Chính thức

Vậy thì bạn liên với mấy ông thợ sơn ấy, mấy ông thợ sơn lâu năm có kinh nghiệm cho cái bạn cần.
    Mình thấy ở các khu công nghiệp chỗ mình cũng thường sơn sàn như vậy.

10. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Em cũng đang nghiên cứu để làm sân ở quê. Nghe nói là sơn gì đó chịu được lực, trống mòn ...và khả năng giống sơn sân tenis.
    Nếu sơn 2 lượt thì 5tr/1 sân. Bác ra của hàng sơn sẽ có cụ thể và chi tiết nhé. Chúc bác sớm có thông tin và sơn được sân như ý

11. caonamcfc

caonamcfc Thành viên Tích cực

Có bác nào đã sơn thì tư vấn loại sơn+cách sơn như thế nào cho bền và đỡ trơn để mình làm theo với.
    Sân của bên mình ngày xưa được bọn Hàn nó làm tặng, mặt bê tông đánh bóng rất mịn, sau đó chúng nó dùng loại sơn gì đó để sơn lên. Giai đoạn đầu đánh rất thích nhưng được khoảng 1 năm thì sơn bị mòn và bây giờ thì mặt sân rất trơn.

12. linhhadong

linhhadong Thành viên Chính thức

Có vẻ giống sân Công Đoàn bác nhỉ, theo em thì nếu đã không có thảm thì bác quét xi măng thật là mịn rồi sơn mỏng lên như vậy hơi hao giày chút nhưng ko bị trơn theo năm tháng, còn sơn mịn thì chạy lâu sẽ trơn

13. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

BÁc dùng sơn Kova CT 08 ấy. Sơn đó chuyên dùng sơn các sân chơi thể thao như tennis cầu lông đấy. Sơn tạo 1 lớp màng, khi dùng nhớ quấy thật kĩ vì trong sơn pha thêm các hạt cát để tăng nhám:
    http://kova-hanoi.blogspot.com/2013/02/son-phu-san-tennis-san-thao-nang-ct-08.html
    Chúc bác sớm có 1 mặt sân ưng ý

14. caonamcfc

caonamcfc Thành viên Tích cực

Giữa KOVA và sơn EPOXY thì cái nào bền hơn bác nhỉ?

15. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Em thấy người ta dùng sơn Kova nhiều hơn đấy. Giá hình như cũng ko chênh lệch. Nhưng thời gian chờ sẽ ảnh hưởng chất lượng sơn. SƠn xong bác cố để được tầm 3 ngày cho khô thì tốt :D

Đang tải...