[Chia sẻ] Tư vấn mua vợt Victor

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi Friday13th, 5/4/12.

1. Friday13th

Friday13th Thành viên Tích cực

Cây Yonex MP99 mới ra đi. Mình rất khoái dòng này nhưng tiếc là đã ngừng sản xuất từ lâu. Các bạn có biết bên Victor có cây nào có các chỉ số kỹ thuật giống cây này thì tư vấn cho mình với. Cám ơn nhiều!

2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác chờ chút nhé, các cao thủ sẽ vào up thông số lên đây ngay thôi mà, khoản vợt này thì em mù tịt :D

3. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em sẽ tư vấn dựa trên thông số bác nhé. Theo Yonex thì cây này cứng và cân bằng và đc cho là tính năng khá giống TI10, vậy bác có thể thử cây BS 11 của Victor nhé, đây cũng là vợt cân bằng hoặc hơi nặng đầu chút tùy tay người và độ cứng ko quá lớn cũng như MP 99 vậy, còn nếu thích cứng hơn chút bác có thể thử BS 10

4. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

victor thì có khá nhiều cây đánh hay, theo như cây MP99 bác dùng thì bác có thể dùng một số cây như super wave 36 hoặc 37. còn nếu thích dòng BS thì bác có thể chọn Bs11 như bác tú nói nhưng sơn của nó thì hơi kém.
    Em mà như bác em sẽ trải nghiệm chú SW36. cây này công tốt mà không quá cứng, và nước sơn cũng đảm bảo hơn Bs11

5. Friday13th

Friday13th Thành viên Tích cực

Chiều nay đã chạy qua Loan Sport sắm kiếm. Đã cầm thử cây SW37 và BS11. Theo tư vấn của cửa hàng thì cây SW37 có vẻ giống với MP99 hơn nhưng tớ thấy cây này trông hơn thô nên đã rinh em BS11. Thx các bác đã nhiệt tình tư vấn!!! :23:

Cho tớ hỏi thêm 1 chút : Sao toàn thấy mã VN nhỉ? Mã này chất lượng có đảm bảo không?

Chỉnh sửa cuối: 5/4/12
  6. Tu_Snake

Victor đã có đại diện chính thức tại Việt Nam nên mới có hàng mã VN bác ạ, bác cứ yên tâm là hàng chính hãng, đánh rất tốt đó bác. Em đã chơi qua nhiều cây đời cao của Victor và thấy chất lượng rất ổn so với giá, chỉ có điều nước sơn dòng BS hơi kém.

7. quangvuhee

quangvuhee Thành viên Tích cực

Hôm kìa cũng lấy 1 cây sw37 từ Tú Snake đó. Chắc cũng phải mất 1 tuần để thuần em ấy >"< . Tại cầm vợt dẻo + nhẹ đầu quen rồi.

8. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Cây này hình như cũng dẻo và nhẹ đầu mà

9. Tu_Snake

dòng SW thì đâu có cây nào đc coi là nhẹ đầu bác :) SW 37 dẻo hơn SW35 36 nhưng độ nặng đầu ko hề thua kém :D

10. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Thanks. Bởi thế mới nói là hình như :wink: cây này có 2 anh tuyển Hàn đánh đơn và đôi nên chắc ngon hơn SW36 nhỉ.
    Bác Tú tư vấn cho cây BS10 một lần nữa với: http://forum.thegioicaulong.com/sho...xét-vợt-Yonex-Nanoray-80.&p=261376#post261376

11. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

Đúng, dòng Super Inside Wave thì không có cây nào nhẹ đầu cả, chỉ có độ dẻo là khác nhau thôi.

p/s: Cây SW 36 đẹp quá Tú à, dưng màu đỏ thì hem hợp với anh lắm :D (cây nầy mầu giống giống với cây Ti 99 thế ko biết)

Chỉ chung thủy với em Super Nano pro 3 thôi Tú à ;)) ;)) ;))

Chỉnh sửa cuối: 6/4/12
  12. quangvuhee

quangvuhee Thành viên Tích cực

Có lẽ cần phải tập thêm tạ nữa :))

Đang tải...