[Cầu lông] Tư vấn mua vợt từ 2tr-2,5tr

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi hatrung248, 7/7/12.

1. hatrung248

hatrung248 Thành viên Chính thức

Tình hình là sau 1 thời gian đánh cầu lông thì con vợt yonex đểu của em đã biểu tình đòi thay kiếm. Cũng sau 1 thơi gian năn nỉ xin vợ trích quỹ sữa và quỹ bỉm của 2 thằng con ra để thay kiếm khác thì vợ cũng đồng ý.
    Ngân quỹ của em có khoảng 2tr-2,5tr cho con kiếm này. Em thích vợt nhẹ, dẻo, đầu nặng 1 chút cũng ổn vì em đánh không kỹ thuật lắm. Lực tay bình thường không phải yếu mà cũng chẳng khỏe lắm vợt cũ đang đánh 10,5 cân thấy khá ổn.
    Em không rành về các loại vợt lắm nên cũng đã tìm hiểu qua trên diễn đàn nhưng mò mãi mà chưa tự thấy con nào phù hợp với mình. Bác nào có kinh nghiệm thì vào chỉ giáo cho em vài đường.
    Em cũng băn khoăn là không biết với tầm tiền đó thì mua loại vợt nào là hợp lý Yonex, Victor, Linning hay Proace .... Ngoài ra thì các bác chỉ luôn em địa chỉ mua hàng luôn nhé, hàng chính hãng thì tốt nhất. Cảm ơn các bác trước nhé :90:

2. mr_h5n1

mr_h5n1 Thành viên Năng nổ

Bs09 bác ơi :D
    em này dễ đánh lắm

3. tienninhptit

tienninhptit Thành viên Chính thức

Em cũng đang muốn tìm một cây vợt giống như vậy. Mong các bác chỉ giúp

4. hatrung248

Em cũng thấy khen con này nhiều lắm, nhưng mua ở đâu hả bác. Em ở Hà Nôi Chỗ Đường La Thành

5. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

tầm $ này BS09 là ngon nhất (nếu đánh cân bằng ko thiên công). Hàng BS09 có thể ra Prosport (19r Thụy Khuê) hoặc Minh Phương Sport trên Tôn Thất Tùng, ko thì qua 106 HHT gặp Tú Xà Lách cũng đc :)

6. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

tầm tiền 2 triêu 5 đổ xuống e chỉ thấy có fleet là đánh vừa ngon bổ rẻ lại bền. hầu hết các vợt fleet đều dễ đánh cả

7. TheLastCode

TheLastCode Thành viên Tích cực

Bác chủ thớt xem bên Box Bán vợt xem, có bác taufikVN đang rao em Fleet cũng được đấy :) :) :)

8. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

chuẩn đấy, bên box bán vợt ý bác. ^^

9. hatrung248

Thật tình thì em không khoái hàng 2ndhand lắm. Nhưng em sẽ sang đó tăm tia xem thế nào. Cảm ơn bác nhiều lắm.

10. kid_94

kid_94 Thành viên Chính thức

Fleet đánh cũng hay lắm bác ạ , cỡ > 2tr bác cố thêm lên luôn WOVEN 888 ,999 1000 ...

11. yonex1997

yonex1997 Thành viên Chính thức

Khoãng Tầm Tiền Này Dùng Fleet Or victor là Ổn Nhất Chứ yonex thì >3tr mới Ngon.Chúc Bác TÌm Dc Bảo Kiếm

12. MinhSonBK

MinhSonBK Thành viên Chính thức

BS 09 hay 11 cũng đều thích cả

13. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

với tầm tiền dưới 2tr5 thì quá nhiều lựa chọn cho bạn, rất nhiều seri vợt phù hợp với yêu cầu của bạn, mình khuyên bạn nên thử chơi cây pro ace ABS 1000 xem sao.

14. MinhSonBK

MinhSonBK Thành viên Chính thức

k biết ý kiến mọi người ntn, nhưng mình thấy dòng ProAce bh chất lượng kém.

15. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Mua cỡ 2tr trở lên thì victor đi. cỡ này thì chắc chỉ có victor mới đáp ứng được thôi. Proace cây abs1000 tốt nhất của nó mà đánh còn hơi lắc đây.
    Lining thì khỏi, tiền này kô mua được con nào bằng victor đâu. Yonex cũng thế.
    bs09, bs11, mx70 (thiếu thì trích quỹ đen bù vô chút :kuschel:) hoặc mua lại con Bs lyd có người đang rao bán đấy. :D

16. hatrung248

Cảm ơn bác. Em đang kiếm tiền làm còn BS Lyd.

17. Kid1711

Kid1711 Thành viên Tích cực

Mấy bác cho biết độ bền của mấy con BS này thế nào và BS12 khác BS09 ở điểm nào vậy?

18. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

BS12 hình như có trợ chấn còn bs09 thì không có 8->

19. TayDoClub

TayDoClub Thành viên Chính thức

Bs9 giá khoảng 2,4-2,5tr gì đó. Tốt nhất là bác nên thử vài cây xem con nào hợp tat hơn cả. với tay vợt của bác chủ thớt thì nên chơi fleet hoặc Fz là đc

20. hatrung248

Mấy hôm rồi tiền đã về và tiền lại không còn là vấn đề nữa nên nếu có tăng lên tầm 4 củ cũng không vấn đề. Thành ra lại nảy sinh 1 vấn đề rất chi là phức tạp, tranh thủ lúc chưa có tiền mình mò mẫm vào box yonex để tìm hiểu thì mê mấy em bên đó quá.
    1. Mình trình cũng gà thì có nên mua vợt ngon để đánh không? Trước đánh con yonex đểu mua từ năm 1997 :">
    2. Đang khoái em Arc10 và em VT70 hoặc em NS9900.
    Em Arc 10 có vẻ được anh em ưa chuộng nhất
    Em VT70 công tốt ( Em cũng thích công nhưng đợt này đánh con vợt cùi từ thập niên trước đau tay quá mà cầu chẳng đi không biết đổi vợt mới có khá hơn không?)
    Em NS9900 Nhiều anh em cũng thích nhưng hình như công hơi mệt thì phải
    Theo các anh em thì nên chọn em nào. Em đang định cưới 1 trong 3 em này và sơ cua thêm 1 em VT7 4u nữa.
    3. Nếu tầm tiền đó thì nên mua Yonex hay victor hoặc các hãng khác ???
    4. Còn 1 câu nữa là tại sao giá vợt ở VN lại rẻ hơn so với bên nước ngoài. Em thấy có bác xách tay về giá trênh với ở VN tầm 1 củ rưỡi, bạn em check giá bên UK cũng thấy chênh tầm đó. Vậy mua ở VN có ổn không? Hàng bên Tuấn Hạnh có đáng tin cậy không các bác?

Đang tải...