[Chia sẻ] Tư vấn mua vợt Fleet, Flypower hay Yonex Zspeed

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi hongphong141, 11/2/15.

1. hongphong141

hongphong141 Thành viên Tích cực

Tình hình là mình đang ham hố đầu tư 1 cây vợt mới highend và đang có phân vân 1 vài cây vợt như sau:
    - Fleet: T6, T8 và Woven 8000.
    - Yonex: Zspeed.
    - Flypower: Tornado 900, Tornado 770
    Các cao thủ trong diễn đàn có hiểu biết và nhiều kinh nghiệm xin chia sẻ hỗ trợ mình tìm được vợt ưng ý nhé, nếu được thì cho mình thông tin chi tiết từng vợt, giá cả, điểm mạnh yếu nhé, vô cùng cám ơn cả nhà ạ!
    Mình thì đánh hơi thiên công nhưng dạo này thể lực đã giảm sút nhiều, hiện đang đánh cây Tantrum 200 và MMoa 6101 cùi bắp. Xưa đánh cây MMOA Pro champion 1 và Arc 8dx, nói sơ bộ thì mình đánh được độ cứng cây Tantrum 200 là ổn, cứng hơn xíu cũng ok nhưng nếu cứng như 8dx thì mình ko thích, dẻo hơn T200 thì mình ko đánh được (xưa có đánh Victor TK6000 dẻo quá ko đánh được luôn). Cây Pro champion 1 thì mình đánh bình thường luôn (cây này cũng cứng). Thích vợt hơi nặng đầu vì nặng quá chắc đuối. Đa tạ các bác sẽ góp ý :77:

2. hongphong141

Up, ko ang em nào tư vấn hết vậy, hic hic

3. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

Em chưa đánh T6,T8 và Woven 8000 của fleet nên cũng ko biết tư vấn sao, giá 3 cây này cũng khá đắt tính theo vợt chính hãng
    Nanoray Z Speed là 1 cây vợt rất cứng, đòi hỏi phải có lực cánh tay khỏe mới đánh dc, mặt vợt nhỏ nên hay cạch cầu, bù lại ra vợt rất nhanh
    Tornado 900 e trước có 2 cây, đây là 1 cây vợt khá dễ đánh, độ cứng trên trung bình 1 tẹo, vợt cân bằng công thủ đều ok
    Tornado 770 thì khá nặng và cứng, tay khỏe đánh cây này công thì rất đã
    Nếu bác đánh được Tantrum 200 và cần 1 cây vợt không cứng bằng Arc 8dx thì cây Tornado 800 có lẽ hợp với bác, hơi nặng đầu, dẻo hơn 8dx 1 xíu, công rất đã, khá thoát cầu nên tạt cầu cũng không mấy khó khăn
    Giá cây này là 2200k, cũng hợp lý cho 1 cây vợt đời cao

Chỉnh sửa cuối: 12/2/15
  4. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

5. longphan0310

longphan0310 Thành viên Chính thức

Bỏ tiền trên 2tr thì nên lấy yonex. Made in Japan vẫn hơn Made in China hay Taiwan. Không nên lấy zspeed, vừa quá cứng và nhẹ đầu, cả 2 cái này bác đều không thích. Thích vợt hơi nặng đầu và thân hơi cứng thì có arc 11, zslash lấy 3U hoặc vol 70 lấy 4U là okie.

6. hongphong141

Cám ơn bác nhiều nhé, mình sẽ nghiên cứu thêm. Tay mình ko khỏe lắm nhưng cầm zspeed lại thấy rất rất dễ đánh, nhưng do cầm được 1 lát thôi nên cũng chưa cảm nhận được nhiều. Mình đang muốn chơi thử cây vợt dòng khác mà giá mềm hơn Yonex xem thế nào, hihi

7. hongphong141

Không biết sao mình lại cầm Zspeed đánh thấy dễ, cầm Arc 11 đánh thử 1 lát thì thấy ko ăn xíu nào vào tay, không thích tí nào (với lại cây này cho đan thấp ký quá, mình toàn phải đan từ 11kg-11,5kg, Arc 11 thì chỉ cho đan 10,5kg là max). Cây zslash thì chưa có cơ hội được thử, cây Vol 70 thì cũng từng đánh thử, cảm giác dễ đánh nhưng ko có j đặc biệt hết. Cám ơn bác nhiều vì đã tư vấn cho mình nhé :85:

8. hongphong141

dạo này gần tết diễn đàn vắng quá, chắc anh em về quê ăn tết hết rồi

Đang tải...