[Tìm kiếm] Tư vấn mua vợt cho người mới chơi hơn 2 tháng

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi dragonvn, 27/7/12.

1. dragonvn

dragonvn Thành viên Chính thức

Em năm nay 25t, đã tập cầu được 2 tháng với đội cơ quan em, nhưng trình còn gà lắm, phông cầu còn chưa chuẩn nữa....
    Do lúc bắt đầu tập khá gấp nên em mua tạm con vợt Ebete 8800 của Động lực cả quấn, lưới, giầy asia70k tổng công là 350k.

giờ em muốn nâng cấp lên con khác nhưng một số bạn khuyên em con pro 318 tầm 800k đánh cho dễ điều khiển. Các bro tư vấn hộ em với. Hiện tại em có thể chi max là 1tr -1tr4 nhưng không biết chon vợt nào cho hợp lý.

Ps: em là Nam, 25t, các bác tư vấn cho em con nào dễ điều khiển, em phông cũng cso tý lực nhưng phản xạ và cảm giác cầu chán lắm

2. Fay Lam

Fay Lam Thành viên Chính thức

Tầm tiền đó thì có thể chọn Victor, Lining, Fleet, Forza,... Chất lượng và mẫu mã những hiệu này đều hơn Proace. Victor thì tốt rồi nhưng hơi khó chơi hơn Lining và Fleet, anh mới tập chơi thì Lining có những cây dòng UC cũng dễ đánh như UC3600, 3700, 3000, 2300... Trong số đó thì em đánh giá cao cây UC3600, cây này thuộc dạng Multi Control, thiên về kiểm soát, điều cầu, phản tạt, chớp thời cơ. Còn Fleet trong tầm tiền đó thì có dòng Tank Power như 503,505 hơi thiên về công hoặc dòng Nano System thiên về thủ, tốc độ như nano system 1000, 3000.

3. Kid1711

Kid1711 Thành viên Tích cực

Những cây đó chắc cũng còn hơi cao tay với chú, mình xin vote 1 phiếu cho FZ 9 và Pro 318

4. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Bác dùng Yonex NS100 đi. bền và chắc ^^

5. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

theo em bác nên mua cây fleet ahanken BLX 100 có 740k vợt dẻo công thủ tốt giành cho người mới chơi như bác.em và thằng bạn cũng chơi cây này khi gãy mà vẫn mua lại để chơi đấy.đảm bảo bác không phải hối hận đâu.còn nếu bác có điều kiện muốn cây đắt tiền hơn thì cây fleet nano pro 100 II cũng rất hợp lí đó.cây này 950k.vợt dẻo công thủ tốt.còn riêng em khuyên thật bác dòng pro bây giờ kém lắm thằng em em nó thích cây 318 lắm nhưng đánh 2 cây đều mới mua mà tự nó gãy khung thôi ạ.trên đây là ý kiến tham khảo của em có gì các pro chỉ giáo thêm.chúc bác mau chọn được vợt ưng ý.

6. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

7. huymd82

huymd82 Thành viên Chính thức

có cây babolat FG2 litle cũng rất ok bác nhé, khoảng 750k có 2 màu vàng và xanh rất đẹp :D

8. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

tớ cũng mới chơi cầu 2 tháng và đang dùng Forza F9 - và đang cực kì hài lòng với e nó :D
    1 lựa chọn ko tồi trong tầm tiền ấy :)

9. dragonvn

Fz9 mới đánh có dễ không bạn??

10. bluelion

Fz9 hơi cứng hơn so với mấy dòng proace tuy nhiên khá dễ thuần, đánh qua đến buổi thứ 2 là cảm giác đánh sướng lắm rồi :D

11. thanhdat037

thanhdat037 Thành viên Chính thức

Về vợt mình không am hiểu nhiều nhưng Vote cho Fz9- Mình cũng được cầm cây này đánh thử rồi nhưng không thích thương hiệu này

12. gacon164

gacon164 Thành viên Chính thức

13. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

Fz hơi cứng tí nhưng cũng khá dễ đánh bạn à,cây này pé thấy mọi người dùng nhiều
    bạn mới chơi nên chọn vợt cứng 1 tí,để cổ tay làm quen ..hihi.sau này chơi tốt hơn rồi thì chọn vợt phù hợp với bản thân,thể lực và lối đánh hihi

14. dragonvn

em thấy bên VNbaminton shop bán con Foza 9 là 1.230k nhưng hình như là ở tận TP HCM ship ra Hạ Long thì chết tiền.
    Có bác nào biết ở HN chỗ nào đại lý uy tín bán và giá bao nhiêu không? Để em xem chỗ nhà em có chênh nhiều không thì tiện cuối tuần em lên HN mua luôn ạ
    Thank các bro đã tư vấn nhé ^^

15. bluelion

bạn chịu khó tìm ở QN đi, trc mình cũng xách F9 từ QN về đấy chứ.
    nếu lên Hà Nội thì qua KHÁNH FORZA chỗ 15B Sơn Tây cũng ổn.
    chúc sớm tìm được e yêu.

16. dragonvn

ợ thank bác để em ra check xem ở HL như thế nào? tthường vợt HL đắt hơn Hn 100-200k.

17. dragonvn

update: Em đã ra hỏi và được cầu trả lời như sau : Fozan 9 giá là 1.450k và phải đặt tiền trước trong khi trên VNbaminonshop có 1.235đ hic đắt vãi

18. Kid1711

Kid1711 Thành viên Tích cực

Mua hàng trên shop VNB thì được giảm giá khoảng 5% bạn à, nhưng hàng mang từ kho đến chỗ bạn nên không đảm bảo lắm đâu, nếu mà có đến shop lựa từng cây được thì tốt quá :D

19. dragonvn

Thôi em cắn răng mua ở gần nhà vậy, nên HN thì ngại quá, mà nhờ mua hộ thì không check được.
    Các bác có thấy con fleet nào dễ đánh không ạ, dưới nhà em toàn thấy bán Pro, Yonex với Fleet, thỉnh thoảng có cả Victor nữa

20. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

Đang tải...