[Thảo luận] Tư vấn mua vợt APACS trong tầm 500 - 700k

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi manhhaa, 28/10/13.

1. manhhaa

manhhaa Thành viên Chính thức

Chán Fleet rồi đổi gió sang APACS thôi, vừa mua cây long sword 2000 đánh đc 2 buổi thấy ko hợp tay lắm chắc cho ra đi sớm :(( giờ sinh viên nghèo tài chính cũng có hạn nên chỉ xúc được mấy con tầm 700k đổ lại. em nghĩ với tầm tiền này có lẽ không có sự lựa chọn nào khác ngoài apacs...nhưng chỗ em lại ko có cửa hàng bán dòng vợt này nên có lẽ phải đặt hàng trên mạng...vậy xin các bác tư vấn chi tiết cho em nhé.hi

em tay cũng khỏe ( tập tạ :cool: ) đánh đôi nhiều, thi thoảng cũng vài séc đơn, nhưng thích đánh vợt nhẹ thôi, đầm đầu, cứng 1 chút, khung vợt rộng, thân ngắn, vành mỏng thì càng tốt và quan trong nhất là bền nữa ==!

đã tra trên mạng 1 vài con như:
    1 - nano 9900
    2 - nano 900 power
    3 - adge saber 10
    4 - rapier 88, 110

ae xem cây này chơi tốt tư vấn em phát nhé. em xem trên trang này thấy hình như apacs đang có khuyến mãi phải ko vậy?
    http://votcaulong.com.vn/sp/votcaul...acs-votcaulongonline-votcaulongchinhhang.html

đợi bán đc cây fleet sẽ làm 1 em apacs :tongue:
    thanks mọi người đã quan tâm

2. TaufikNo1

TaufikNo1 Thành viên Tích cực

làm em fleet dm 90 cạo sạch sơn đi bác, giá mềm :D:D

3. olic8x

olic8x Thành viên Chính thức

APACS EdgeSaber 10 Bạn có suy nghĩ đậu tậu bé này giá rổ tốt pm mình nhé, mình đang đánh 1 ẻm này, 1 ẻm nano 900 power và 1 ẻm T200 :d
    EdgeSaber 10 mình ít sử dụng nhất, đánh k hợp tay nằm yên ngoan hiền trong túi từ lúc mua sau 1 2 trận cầu :D

4. manhhaa

mình ở thái nguyên cơ mua sao đc :(

5. Tan Boon Heong

Tan Boon Heong Thành viên Chính thức

Thêm tý mua con T 200 đánh ngon hơn đấy.

6. NouMestalla

NouMestalla Thành viên Tích cực

Tiền ít thì Ra 88/110 không thì T200...

7. NamSơn

NamSơn Thành viên Chính thức

Bác ấy có 700k thêm bao tý để đủ 1tr2 hở bạn :21:.

8. manhhaa

bác cứ đùa :D ..........................

9. manhhaa

lấy con nano 900 power có được ko nhỉ? ai đã đánh con này cho e cảm nhận với

10. manhhaa

quên mất cả con nano 9900 nữa nhé? con này giống yo nano speed 9900 nhìn đẹp ghê ko biết tnao? rapier 88 là 3U e sợ đánh ko quen trước giờ toàn dùng 4U

11. dinhnhatminh

dinhnhatminh Thành viên Chính thức

bác đánh ở đâu lúc nào e qua thử vợt được xúc luôn :d

12. dreamer

dreamer Thành viên mới

Với tầm tiền này bác mau 2nd sẽ được cây ngon ra phết đấy. Còn nếu thích hàng mới thì loại apac cũng được đó hoặc proace stroke 318

13. truc96

truc96 Thành viên Chính thức

2nd tầm này thì đc cây nào hả các a?? :D

14. manhhaa

e từng đánh stroke 316 rồi, cả sw 800 nữa. cây 800 đánh 4 năm nay vẫn chơi ngon ko như pro bjo :( h` muốn đổi gió tý. thấy dòng apacs này rẻ quá :D

15. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Chỉ biết R88,R110,edge 10 đỏ trong tầm giá đó thui :D nhưng mà edge nó rung quá trời. Phù hợp với người mới biết đánh, gẩy gẩy khều khều nhẹ nhẹ :"> chứ mà để đánh ngon thì phải dùng R88 và R110. R88 cứng hơn R110 chút xíu căng 11kg đánh cũng ngon lắm bác :D

16. pxson91

pxson91 Thành viên Chính thức

Khiếp.bác phán ngê thế.2 cây 1 giá mà bác bảo 1 cây rung quá trời còn cây kia đánh quá ngon.bó tay.ngay cả con T200 em mua về đánh rung cầm cập phải bán đi huống hồ vợt mấy trăm ngàn.

17. npower

npower Thành viên Chính thức

Bác Pxson91 có vẻ ác cảm với cây T200 nhỉ,mình thì mình trước khi mua vợt và mình cũng lên 4rum tham khảo và được ả giới thiệu cho con T200 này nhưng mình cũng phải là người tiêu dùng thông minh chứ ko theo tâm lí đám đông vì xác định tầm 1tr2 mua mấy hãng Yonex,Lining,victor... thì xác định chỉ mua thương hiệu của nó và chỉ là dòng cấp thấp,trong khi đó T200 nó là might-end,còn theo mình thì cây T200 mình ko biết là đội ngũ PR của họ trong diễn đàn mạnh hay là do ae cảm nhận thật nhưng sự thật là nó đã có rất nhiều bài viết về nó kể cả trên diễn đàn cầu lông thế giới chứng tỏ nó dc quân tâm nhiều chứ,tôi để ý bác lúc trước thì hỏi mua T200 bằng được xong sau không biết thế nào bán tống bán tháo đi rồi chê nó có lẽ bác chưa chịu trải nghiệm và thuần em nó đã đòi đổi cây khác thế thì có cầm hight-end của yonex chắc bác cũng chê mất,còn theo tôi thì cây T200 này chả có j`phan` nàn cả trong tầm giá 1tr

18. pxson91

pxson91 Thành viên Chính thức

Mình không biết bác npower cảm nhận thế nào chứ con t200 rõ ràng ko bằng con Pro950 của mình đã bị gãy.cả 2 đêu 3u,đều căng BG65ti 10.5.có lẽ do chưa quen vợt nhưng cái cái mà con t200 làm em ấn tượng nhất là những cú đập cầu cực kỳ tê tay do vợt rung,cân bằng kém(hay mua nhầm hàng nhái chăng) còn con 950 em chưa bao giờ bị như thế. Sorry bác nào Fan của t200 nhưng em chỉ nói đúng sự thật!
    Tiển thể bác nào có Pro950 cũ muốn bán thì Inbox cho e nhé!

19. olic8x

T200 mình cùng nhận xét vs bạn npower, đánh rất hay, công đập sướng cơ mà hơi nặng, cá nhân mình đánh được 3-4 là oải cổ tay r nhưng chắc chắn cảm nhận tầm giá thì đánh khỏi chê ;))

20. olic8x

Cây Nano 900 Power 4u tớ cũng dùng qua 1 time r mới chuyển lên Tantrum200 cảm nhận đánh tốt, vợt nhẹ dẻo hơi nặng đầu, sau biết đến T200 rồi cầm đánh mới biết mấy em tầm Nano900 Power.. có độ rung nhất định :|. Cá nhân hồi đó có thể do cổ tay chưa tốt nên cầm Nano 9900 là muốn né vì nó khá cứng :D. Tầm này thì k tránh khỏi rung lắc rồi nếu Nano 900 Power không để lại cho thằng ku em mới dụ nó vào nghề chơi cùng thì cũng giữ lại đánh vì nó khá hay cho người mới :D, cá nhân chắc làm vợt sơ cua cho mượn.

Đang tải...