Tư vấn (hỏi) về tất cả các loại vợt cầu lông

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi vanthanh_dinhgia_aof, 3/6/10.

1. vanthanh_dinhgia_aof

vanthanh_dinhgia_aof Thành viên Tích cực

Cần tìm mua vợt Yonex

Em thích dùng vợt yonex, nhưng hiện tại chẳng biết cái nào với cái nào.
    Thấy mọi người bảo yonex bi h có nhiều hàng giả
    Em muốn mọi ng chỉ giúp cho mua vợt loại gì?
    Giá từ 1tr500 trở lại
    Ah. Thấy có anh giới thiệu con AT 50. Em k pit ntn. Ai co thông tin j thì bảo e với nha
    (Em cao 1m77, ng hơi gầy, đánh cũng khá, không được khoẻ lắm)

Chỉnh sửa cuối: 4/6/10
  2. klar

klar Trọng tài

Bác vanthanh_dinhgia_aof ơi,
    Nếu bác chưa rõ nắm rõ về vợt Yonex thì nên bớt chút thời gian để tìm hiểu các dòng vợt Yonex. Xem ở đây: http://www.thegioicaulong.com/forum/up/showthread.php?t=126

Căn cứ trên các tính năng của các loại vợt (trong biểu đồ và bảng đánh giá),
    hy vọng bác có thể tìm được loại vợt phù hợp với sở trường của mình. Với giá < 1,5 triệu thì khó có thể mua được vợt high end của Yonex (thường trên 2 triệu), tuy nhiên bác có thể xem xét 1 số loại khác trong tầm tiền này như: Ti 3, Ti 5, hoặc AT 50...

Nếu bác ở Hà Nội có thể đến cửa hàng Tuấn Hạnh ở 34 Lê Hồng Phong, hoặc cửa hàng Prosport 19 R Thụy Khuê, mua vợt ở những chỗ này rất yên tâm.
    Chúc bác lựa chọn được vợt ưng ý.
    (Góp ý nhỏ với bác là cố gắng đánh tiếng Việt có dấu để mọi người dễ đọc hơn, thanks)

3. vanthanh_dinhgia_aof

Thank Bác nha. Mà ai đã từng chơi con AT 50 rùi thì cho em ít kinh nghiệm đi

4. TangHei

TangHei Thành viên Tích cực

Nếu cổ tay bạn khỏe thì AT 50 là lựa chọn tốt cho bạn! Con này nặng đầu công tốt thích hợp cho những người chuyên công! Nhưng nó rất khó chơi nếu cổ tay bạn yếu và ko có thể lực nhất là khi bạn đã thấm mệt thì nó rất khó đánh đấy bạn à!!! Chúc bạn sẽ tìm được vợt ưng ý nhá!!:36::36::36::85::85::85:

5. vanthanh_dinhgia_aof

thank bác TangHei na. Có lẽ mình nên xem lại vì cổ tay mình k dc khoẻ cho lắm. hik

6. vanthanh_dinhgia_aof

Thank bác TangHei nha. Cổ tay em k dc khoẻ cho lắm. Làm sao bi h

7. TangHei

Ko có chi đâu bạn:85::85::85: níu bạn ko thuần phục con AT 50 đó được thì bạn có thể lựa chọn những cái khác, chẳng hạn như for9, cây này công tốt nhẹ hơn AT 50.

Ps: Dưới mỗi bài comment của các thành viên đều có nút cảm ơn, thay vì nói thanks bạn nên nhấn nút đó :85::85::85:

8. vanthanh_dinhgia_aof

Thank bác TangHei nha. Cổ tay em k dc khoẻ cho lắm. Làm sao bi h

9. TangHei

Bạn chuyên công hay chuyên thủ? Bạn đánh cầu được lâu chưa? Hiện bạn sử dụng dòng vợt nào? Bạn thường đánh nội dung nào ? (đơn hay đôi)

10. vanthanh_dinhgia_aof

Em thấy em thủ tốt hơn, nhưng vẫn muốn giỏi công. Em đánh đc gần 1 năm rùi nhưng đánh cụng khá hay. Em đang dùng ISOMETRIC PRO2000. Em thích đánh đôi nên thường đánh đôi.

11. vanthanh_dinhgia_aof

Mà nếu em vẫn muốn dùng con AT 50 thì có được không anh

12. TangHei

Được chứ bạn! Nhưng giờ bạn phải tập cho tay bạn khỏe để có đủ sức cầm con AT 50 này! Nếu đánh đôi bạn là người chuyên ở dưới để đập thì bạn dùng con này là hết ý nhưng phải khỏe nhá! Bạn có thể tập hít đất để bắp tay của bạn có đc sự dẻo dai, khỏe hơn, mạnh hơn trước! :85::85::85::85:

Vẫn còn rất nhiều sự lựa chọn cho bạn như For9, Forza AT 900 (nặng đầu), Forza AT 700 (nặng đầu), proace ss 950, proace ss 1000, proace stroke 333 (nặng đầu),...

Chỉnh sửa cuối: 4/6/10
  13. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Bác thanhnhonlx ơi, bác nên viết tiếng việt có dấu nhá, quy định của diễn đàn mà. Hy vọng bài viết sau của bác sẽ được đọc tiếng việt có dấu ạ.
    Ví dụ như cái cụm từ em bôi đỏ đó em không biết dịch theo nghĩa nào là đúng nữa :D

14. loicauchuc

loicauchuc Thành viên Năng nổ

cố 1 tí mua lại con arc z kìa! có bác đang rao

15. transon2710

transon2710 Thành viên Chính thức

Giúp mình chọn vơt

mình 19t và mình đang đánh cây brave sword 09 căng 10.5KG
    trẻ khỏe thik đập nhưng hok hiểu sao chuyển sang đập và phông cây BS09 này mình cảm giác hok thấy đã tay và cầu cảm giác hok đi lắm
    mình đang muốn chuyển sang yonex đánh thử 1 cây nhưng hok biết chọn cây nào trong phù hợp
    các bạn giúp mình nhé mình đang phân vân giữa ACSABER Z và NANOSPEED 9900

16. sacsong

sacsong Thành viên Chính thức

Nano Speed 9900 thích hợp cho cả đánh đôi lẫn đơn, còn ArcSaber Z Slash thích hợp chơi đơn hơn. Theo mình bạn nên chọn Nano Speed 9900.

17. brave_sword_09

brave_sword_09 Thành viên Năng nổ

brave sword 09 là vợt chuyên dùng cho người đánh kĩ thuật hơn vì nó cân bằng, e cũng đang dùng cây này thấy phông ngon đập tốt. Nhưng nếu a thấy ko hợp tay và thích đập thì nên chuyển sang acsaber 10, cây này đập sướng khỏi phải nghĩ mà nhìn cũng đẹp.

18. transon2710

transon2710 Thành viên Chính thức

thanks các bạn nhiều :D mình cũng đang định thử arc10 nhưng nghe nói nó cứng lắm mình đang muốn 1 cây nào nó dẻo hơn chút cho dễ xoay sở :D

19. Hoang91

Hoang91 Thành viên Tích cực

Bạn đánh cây Vic Ti95P đi, cây đấy cứng hơn vic 09, mà giá cũng khá là mềm, hiện này bạn bè mình đánh cây này rất nhiều, ai cũng thích, chỉ 1060k thôi

20. lee143

lee143 Thành viên mới

Cần tư vấn vợt công và thủ cho nữ

mình muốn các bạn tư vấn vợt nhẹ,đánh đã dành cho công và thủ cho nữ,kèm trợ lực vì tay mình ko mạnh lắm.giá từ 1tr đến 1tr5 thanks các bạn

Đang tải...