[Bình chọn] tư vấn hộ em 2 cây lining uc3700 và victor sư 3250

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi oantuti, 24/7/12.

1. oantuti

oantuti Thành viên Chính thức

em chưa từng đánh 2 hãng này..nay đánh thử 1 trong 2 cây xem sao......em đánh abs1000 thấy rất hợp...ko biết 2 cây trên thế nào...

2. oantuti

úp nào
    ko có bác nào giúp à

3. huyduongicd

huyduongicd Thành viên Chính thức

Mình đang dùng con Lining UC3700 mới mua ở đầu Nguyễn Thái Học. Cảm nhận ban đầu nói chung là ok

Con này hơi nhẹ chút nhưng đánh cảm giác trợ lực tốt và chắc vợt. Công thủ đều ổn, nói chung mình thấy con này làm mình hài lòng.

Bạn có thểm tham khảo thêm về em nó trong địa chỉ bên dưới.

http://lining.com.vn/?module=detail_product&id=2026

4. oantuti

em chỉ sợ uc3700 là dòng hạng bét của lining thui vì cây đắt nhất của nó gần 7tr .thì ko biết cây triệu rữa thế nào...

5. hung84uct

hung84uct Thành viên Tích cực

Hic, UC của Lining k phải dòng hạng "bét" đâu bạn, tay vợt nữ No.1 trc đây Wang shi xian còn dùng cả cây UC2200B suốt thời gian là lúc No.1 đấy bạn. Trong dong UC thì UC3xxx là cao cấp nhất rồi, dưới UC còn dòng thấp hơn là HC ( high carbon )!

6. oantuti

vâng.2 cây trên đều ngang tiền nhau.nhưng ko biết cây nào bền hơn và cân bằng hơn....cao thủ nào đã dùng cả 2 vào giúp em với

7. ManhLamSport

ManhLamSport Thành viên Năng nổ

Lấy cây UC3700 đi cậu:teeth:

8. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

Vote cho uc3700 nhé..

9. manhtuan1311

manhtuan1311 Thành viên Chính thức

Mọi so sánh đều khập khiễng.... :dance3: còn góp ý riêng của mình là:
    Nếu so về tiền, bạn đừng nghĩ đắt là tốt hơn rẻ, mặc dù quy luật chung thường là như vậy nhưng trong xã hội bây giờ mọi thứ khó nói lắm. Lining làm thương hiệu nên có đắt hơn các dòng khác. Với quan điểm bằng tiền ntn thì mình thấy Victor tốt hơn Lining.

Nếu so về tính năng, hãng Victor sx và giới thiệu 3250 như là vợt thiên về thủ cầu, vợt mềm mặc dù SW là dòng chuyên cho Power (công) - cảm giác của mình là hơi bì cầu chút. Còn hãng Lining sx và giới thiệu 3700 như là vợt thiên về công (Mega Power), vợt trung bình - mình mới cầm thử chưa đánh nhưng cảm giác đầm.

Mình nghĩ những người chơi phong trào nhất là mới chơi hoặc ở trình độ không cao thì việc lựa chọn các dòng Highend là không nên vì phải đầu tư khá nhiều và không có nhiều cảm giác cầu. Khi đạt được một trình độ nhất định lúc đó hãy nên chuyển.

Kết luận lại là bạn chọn cái nào cũng được, nên chú trọng vào luyện tập kỹ năng trước đã. Còn nếu là chơi vợt thì mình khuyên nên chọn hẳn đời cao để thỏa mãn tâm lý. :teeth:

1 person likes this.
  10. BNbadminton

BNbadminton Thành viên Năng nổ

e thấy con uc3700 đánh sướng tay lắm..chọn li-ning đi bạn

11. quoctuankid

quoctuankid Thành viên Chính thức

Chiến Lining đê bác :)

12. TONYNGUYEN

TONYNGUYEN Thành viên Chính thức

Minh su dung sw 3250 duoc gan 2 nam.noi chung la cung de thuan nhung hoi ton thoi gian ti. Nhan xet theo kinh nghiem vot deo hoi nang dau cong cung tuong doi tot.dac biet la vot rat ben lau lau danh chung voi cac cu hoac tay danh phong trao dau kiem keng keng nhung chi troc son khong van de gi. Victor la dong vot co gia binh dan nhung cong nghe dap ung day du yeu to. Cap doi lee va jung van dang dung victor. Noi chugn toan doi han quoc deu su dung victor het.

13. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Mình đang có con Lining Tp100C, mình không dùng đến nên muốn bán bớt, vợt còn mới 98%, bác máu không?

14. oantuti

thank cac bac da tu van nhe

15. hanhnv17

hanhnv17 Thành viên Chính thức

mình đánh đang đánh 2 vợt 1 là uc 3500 va 1 cây là victo explorer 6250 giá thì cây vic 1tr5 còn uc 1tr3 . Cảm nhận thực sự của mình la hàng vic nói về công thì đập rất sướng( dòng explorer của vic đập sướng thôi zồi) , còn uc 3500 đánh vừa công vừa thủ cũng thích. E like 1 phiếu victor

Đang tải...