[Trao Giải] Tư vấn giúp em một cây Yonex 1tr chưa căng cước

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi superBMT, 17/2/12.

1. superBMT

superBMT Thành viên Chính thức

Tình hình là sắp học xong nên e có thời gian chơi thể thao.Em cần sắm một thanh kiếm mới tầm 1 triệu hoặc sau khi bó bột căng cước các loại thì tầm 1tr2.Em thích dòng yonex đánh cần bằng công thủ,nhưng thiên về công 1 chút,tay e không được trâu bò nên kiếm con nào vừa sức.Bác nào tư vấn cho em một con với :herza:BÁc tú next có rảnh giúp e chọn kiếm với.Em xin cảm ơn:8:

2. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

tầm 1tr bạn chỉ mua đc dòng vợt cơ bản của yonex thôi, ko có tính năng gì nổi bật, đặc cách có 2 cây là NS100 và NS200 nhưng 2 cây này thiên về thủ hơn. nếu bạn cố thêm được khoảng 600-700k nữa mua cây Voltric 7, cây này nặng đầu nhưng lại 4u, nên công thủ đều ok.

3. superBMT

Bác cho e ý kiến tư vấn một vài con dòng MP,bác thấy con NS 500 với NS 800 có được không ạ

4. quangbx

quangbx Thành viên Tích cực

1tr chưa cước thì khuyên bạn chơi dòng khác như Vic hay Fleet đi, tầm đó mua Yonex phí tiền :D

5. tunghoang

dòng MP thì mình không có nhiều ấn tượng lắm, còn dòng NS thì thiên về phòng thủ và phản tạt, và cả 2 cây bạn nêu đều hơn 1tr cả. mình thấy có VT7 là đúng tiêu chí của bạn nhất

6. superBMT

Sao tầm đó mua yonex lại phí tiền ạ :D.Nếu có cố thì e có thể thêm 200k chưa cước.Các bác có thể cho e lời khuyên sang dòng khác như pro ace,OLV... được không ạ

7. tunghoang

vì như mình nói đấy, tầm 1tr thì chỉ mua đc dòng vợt cơ bản, ko có tính năng gì đặc biệt hay nổi trội cả

8. superBMT

Thế bác làm ơn tư vấn cho em vài con sang hãng khác được không ạ pro ace chẳng hạn.Bác có nhận xét gì về con pro nano 9000 không ạ :D

9. tunghoang

Pro thì bạn cũng nên bỏ qua đi :D

10. superBMT

AX thế này thì khó quá nhỉ vậy có ai tư vấn cho e một con tầm này được không :(

11. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

Bạn tìm đại lý nào chổ bạn ở có phân phối vợt fleet ấy, có mấy cây mới ra đẹp lắm, khung vợt lục giác như cây được tặng của chị Luonghai đó. Mình thấy cây Fleet X600 BP: 290 giá cả cước, quấn cán là 1tr2. Rất đẹp, mình xem rất ưng con này mà mới lấy VT 5 nên hết lúa, trên web chưa có. Bạn mua về làm chuột bạch xem hi... Dòng fleet bền, chịu cân cao, bung cầu, công cũng OK.

12. superBMT

À mình cũng không có điều kiện nên mới tham khảo không dám chuột bạch vì sợ không vào tay thì hết lúa :D.Mình ở Hải phòng ở chỗ mình hầu như bán vợt yonex và pro ace dân ở đây dùng quen hai hãng đó rồi.Đã vậy không có shop nào có web bán trên mạng nên cũng khó.Vì dùng quen hai hãng này nữa nên mới tham khảo ý kiến mọi người.Mình thấy mọi người góp ý con stroke 333.Nhưng mình muốn dùng con khác,tầm giá cao hơn con này :D

13. chylomicron

chylomicron Thành viên Chính thức

Sao lại bỏ qua hả bạn. Mình thấy người ta nói cấy Proace nano 9000 này đánh gần giống như NS9000 của yonex nhưng giá chỉ bằng 1/4 thôi. Mình cũng đang muốn mua cây này. Màu sắc đẹp. Theo ý kiến của mình chủ topic có khoảng 1tr thì nên mua proace hay Fz. Chứ còn Yonex với Victor thì ko nên nghĩ tới làm gì.

14. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Nếu tầm trên 1 tr 1 chút mà vẫn muốn chơi Yonex thì bác chủ thớt có thể đánh NS 500 cũng ổn đấy, công thủ đều, giá khoảng 1tr2 bác nhé

15. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

a thấy hôm nọ có bạn bán voltric 7 mầu đỏ cũng hợp lý em nhỉ

16. huymdqb

Bạn nghiên cứu con này thử nhé :D

Uploaded with ImageShack.us

17. kentran

kentran Thành viên Chính thức

con yonex ns500 ok trong tầm giá 1tr

18. songoku77

songoku77 Thánh vũ

hơn 1tr là thì đánh Yonex được mà.dòng low,mid-end của Yonex chất lượng tốt mà rất bền.

19. superBMT

Dạ vâng e cám ơn mọi người rất nhiều sự lựa chọn có lẽ sẽ xoay quanh pro ace nano 9000 hoặc Nano 500 or 800.Thế còn con At50 thì các bác thấy sao ạ :D.Mọi người vote cho con nào trong những con này ạ :D

20. huymdqb

AT 50 nặng đầu, khá nặng đó bạn, mình cũng có đánh qua cây này, thiên công, thủ hơi chậm, đập cầu cắm, độ dẽo trung bình, con này gần giống AT 30

Đang tải...