Tư vấn em với

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Trọng Kim, 2/4/10.

1. Trọng Kim

Trọng Kim Thành viên Chính thức

Em đang cần mua một cây vợt thiên về tấn công. Gía khỏang <= 1 chai. Anh chị nào bik chỉ giáo em với :23::23::23:

2. langtucaulong

langtucaulong Thành viên Tích cực

Bạn nên đầu tư cây vợt : AT700 hoặc T10 những cây vợt này thường được các tay vợt đẳng cấp thế giới rất ưa chuộng. Fu-Cai, Koo-Tan, LinDan, Taufik... đập khủng luôn đã lập những kỷ lục bởi dòng vợt như trên.
    Chúc bạn sớm lựa chọn được cây vợt vừa ý:36:

3. klar

klar Trọng tài

Nếu bạn thiên về lối chơi tấn công, thích đập cầu... thì tốt nhất nên chọn loại vợt có độ cứng cao (stiff hoặc extra stiff) và nặng đầu (head heavy balance). Những loại vợt cứng và nặng đầu sẽ gia tăng lực đập cầu rất nhiều. Tuy nhiên, cũng còn phụ thuộc vào lực cổ tay và kỹ thuật của bạn. Ví dụ, lò xo càng cứng thì khi bị nén ép sẽ giải phóng lực càng mạnh, vấn đề là có đủ lực nén ép không? Nếu không sẽ thành phản tác dụng :D
    Chú ý: bạn có thể xem threat biểu đồ lựa chọn vợt để có được cây vợt có tính năng thích hợp

4. Trọng Kim

Em thấy cầm vợt nặng thì lúc tấn công khá hiệu quả, nhưng khi đối thủ tấn công lại hoặc mình tấn công mà bị đỡ được thì rất khó phòng thủ, hoặc nếu phòng thủ đựơc trong một vài trái thì thể lực cũng rất dễ bị hao tổn, với cả vợt nặng thì khó điều cầu theo ý mình nữa (nhất là trong những tình huống bỏ nhỏ), đó là do kĩ thuật em chưa tốt hay lối đánh không phù hợp với vợt thế ạ.

@langtucaulong: em chỉ xin cây dưới 1 chai mà anh tư vấn cây armotec 700 tới 2 chai mấy làm sao em mua đc ạ @-)

5. langtucaulong

langtucaulong Thành viên Tích cực

Đấy là vợt mới thì có giá đó, mình hiểu sao nói vậy mà, không thì bạn vào Box Mua bán - Trao đổi hỏi xem có ai có cây vợt cũ nào bán với giá 1 triệu không? Biết đâu có người lại muốn thay đổi dòng vợt. Hoặc bạn có thể thao khảo bài viết về Biểu đồ và bảng đánh giá một số loại vợt Yonex của tác giả klar xem có loại nào phù hợp với bạn không???

Hic, có lẽ lần sau không dám tư vấn cho ai nữa quá vì kinh nghiệm và hiểu biết về vấn đề này còn non quá...
    Bác Trọng_Kim thông cảm nhé:D

6. Trọng Kim

Em ko thik xài vợt yonex lắm, vì vợt mắc tiền lại gây nhiều áp lực (cầm vợt xịn mà đánh dở thì xấu hổ lắm).

Em thấy vài hãng như forza hay kawasaki đánh cũng rất đc. Dòng proace sweetpot thấy cũng ngon. Mà đang phân vân không biết mua lọai nào.

Đang tải...