[Thảo luận] Tư vấn dùm và so sánh các mẫu giầy Mizuno

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi hoccaulong, 20/10/14.

1. hoccaulong

hoccaulong Thành viên Chính thức

Chào các members

Hiện tại mình có 2 đôi giầy Yonex 87Ltd, và Asics Hyperushing, đang muốn chuyển sang Mizuno để trải nghiệm thêm. Tuy nhiên mình ko rành lắm các mẫu giầy của Mizuno, có mem nào trên diễn đàn chuyên dùng Mizuno thì cho xin vài lời khuyên nha.

Mình đang định mua đôi Mizuno wave fang pro, nhưng đôi này là mẫu cũ rồi, xem trên mizuno của JP thì thấy có nhiều mẫu mới, không biết có khác nhau gì ko?.

Thanks

2. tbk248

tbk248 Thành viên Tích cực

Fang pro là cao cấp nhất của mizuno về cầu lông rồi!
    Mẫu mới thì có wave fang RV cũng là hi end. Fang pro thì cho chân 2E (chân thon) còn RV là 3E cho chân rộng trung bình.
    Mẫu cũ thì còn có Fang XT (3E) ngần như giống hoàn toàn với Fang Pro. Giầy mizuno thì êm và công nghệ wave giúp di chuyển linh hoạt!
    Cụ tỷ hơn thì mời [MENTION=14236]namdatrong[/MENTION] chuyên cung cấp giầy mizuno và chuyên gia về giầy [MENTION=35634]ichiru1511[/MENTION] vào giúp bác!

3. trinhthaison

trinhthaison Thành viên Chính thức

bác thử đôi Mizuno Wave Tornado 9 xem sao

4. hoccaulong

5. hoccaulong

Thanks bác tbk248

Tags 2 bác namdatrongichiru1511 mà biết cách làm , thôi 2 bác có dạo quanh thì ghé ngang chỉ dùm em

Thanks

6. ichiru1511

ichiru1511 Thành viên Năng nổ

Như em trình bày ở trên rôi, asics va mizuno là 2 hãng chuyên sx giày đa dụng, dùng nhiêu môn dc. Bác xem thì biết các VĐV thi đấu đêu đi giày asics volleyball. Tất nhiên cũng có đôi chuyên biệt bóng chuyền với thiết kế đặc dụng hơn. Bác thích đôi nào post lên anh em tư vấn cho.

7. ichiru1511

8. tbk248

tbk248 Thành viên Tích cực

Đôi này các chuyên gia ichiru1511 và [MENTION=196231]giayvietnet[/MENTION] đã ngâm cứu kỹ lắm rồi!
    Đi được hay không và đi như thế nào thì hỏi luôn hai bác ấy (ngoài ra còn có em và [MENTION=19003]proacepac99[/MENTION] cũng đã đi) :)

9. hoccaulong

Cám ơn các bác đã chỉ giáo, sau khi dạo quanh 1 vòng các comment thì đích nhắm kế tiếp của e sẽ là đôi mizuno thôi (vợ em nhằng chết luôn).

Tuy nhiên các mem nào dùng mizuno nhiều và đã từng dùng qua các mẫu giầy mizuno thì có thể so sánh sự khác biệt: đặc tính kỹ thuật, công nghệ dùm em đc ko: ví dụ wave fang pro vs wave fang rv, xt , smash....dùng trong đánh đơn, đôi, công thủ...

Thanks

10. longphan0310

longphan0310 Thành viên Chính thức

theo em thấy 2 đôi bác đang có là 1 rồi. Không cần phải trải nghiệm hơn đâu. yonex 87ldt cũng là hàng đầu của yonex, asics gel cũng được các bác trên này đánh giá number 1 rồi. Em cũng thèm 2 đôi của bác lắm

11. giayvietnet

giayvietnet Thành viên Chính thức

Có 2 tư vấn thế này cho bác
    1. hãy chọn fang pro nếu bác là 1 ng khá kỹ tính, bởi vì nó là 1 trong những e ngon nhất của mizuno cầu lông. thứ nữa nó là dòng chuyên dụng cho cầu lông nên tâm lý sẽ ít pải bàn hỏi phải săm soi e nó.
    2. hãy chọn mizuno tornado 9 (sắp có 10 rồi thì pải hé hé - 3->5 tháng nữa)
    - nó là dòng chuyên cầu lông, nhưng thực chất thiết kế của nó là 1 đôi chuyên indoor, trong bóng chuyền nó thường dành cho libero hoặc chủ công có lối đánh linh hoạt. vì vậy vấn đề đáp ngang của cầu lông nó thừa sức đáp ứng được.
    - bác sẽ được cảm nhận 1 đôi giầy indoor linh hoạt hội tụ rất nhiều ưu điểm trong đó, tất nhiên sẽ có nhược điểm vs 1 số người hoặc trong vài trường hợp sân + thi đấu nào đó.
    - bác phải biết chấp nhận 1 chút hi sinh bởi có thể nó ko đáp ứng được hoàn toàn theo ý bác (vì chẳng có cái gì làm vừa lòng hoàn toàn ai cả)
    - nó là 1 trong những đôi giầy đáng để trải nghiệm

12. hoccaulong

Thích trả lời của bác rồi. Chuyên gia có khác

13. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

Mizuno cầu lông thì Wave Fang RV hiện nay là quá ngon rồi, VDV Nhật cũng đi đôi này.

Còn bác mua giày indoor chơi dc nhiều môn thì nhiều giày lắm :))

14. ichiru1511

Dòng wave fang thì ngon rồi, nhưng cá nhân em thích giày đế cao 1 chút và hầm hố 1 chút :D Công nghệ cao cũng là 1 thứ đáng để chơi.

15. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Ưu tịên chọn giày chuyên dụng nhé bác !!!

16. hoccaulong

Yes sir, ý mình cũng vậy, tập trung vào chuyên dụng để khỏi phải lăn tăn

Cám ơn mọi ng đã chỉ giáo

17. ichiru1511

Nếu say mê giày mấy thì đúng là khuyên các bác nên dùng mấy đôi chuyên biệt và chọn luôn Yonex mà đi cho đỡ lăn tăn. Còn mizuno Tor9, steam, twister, Asics gel rocket, asics gel progessive, asics gel sensei, beyond ... mà nhiều VĐV và người chơi chọn đều là giày đc hãng xếp vào bóng chuyền hết mà.

18. ntquan

ntquan Thành viên Tích cực

Nhưng mà mấy đôi Mizuno badminton thì lại khg nổi bật bằng mấy em volleyball với indoor court bác ơi. Dòm khg có cảm tình lắm :))

19. suzume

suzume Thành viên Tích cực

Nếu bác chủ thớt đã quyết Mizuno thì làm em Pro cho nó hoành tráng :D

Em cũng đã xài 1 đôi màu đỏ, đang định làm thêm 1 em màu đen nữa cho đủ bộ :D

20. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

Đôi màu đỏ giá bn thế bác :D

Đang tải...