Tư vấn dùm mình vợt voltric 7 hoặc 9.

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi phungviethoa, 12/1/13.

1. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Mình đang sử dùng FZ force 9. đập cầu rất nổ. đập, tạt, bỏ nhỏ, ve đập rất chuẩn! Chỉ có 1 điều thân vợt quá cứng, đầu vợt cũng nặng nên mất lực nhiều nhanh mỏi tay, được cái 4U nó bù lại. (lúc mua thấy mọi người nói force9 vợt cân bằng nào ngờ nó là vợt công 100%) Lúc nào ra sân cầu mà mệt mỏi thì thôi rồi cầm cái vợt thấy nó lì cầu gê gớm, nó kiểu như là nếu bạn đập cầu vợt cần 1 khoảng lực nhất định nhưng bạn ko đáp ứng đủ thì nó bắt đầu lì cầu, nếu đáp ứng đủ lực thì nó nổ cầu và cầu đi cắm cực nhanh và mạnh.
    Ko ai chê vẻ bề ngoài của force9 nó mầu trắng, đầu màu đỏ nâu rất đẹp nhưng khi bị sước sơn, sơn bung ra khá nhanh, từ vết bung sơn cũ bạn có thể bóc tiếp sơn ra được. Bên trong cảm giác chất liệu là nhôm sáng bóng. (có vẻ ko bền)
    Mình dùng được 3 tháng có vẻ thấy ko hợp lắm vì mình là vận động viên phong trào! có time thì chơi, ko có time thì nghỉ! công việc đè nặng, thiếu ngủ, rượu bia nên rất ít khi đủ sức để đáp ứng đủ nó! đang định mua voltric 7 nhưng có vẻ voltric 7 cũng đòi hỏi sực mạnh nhiều.
    Mình muốn hỏi ai đã dùng voltric 7 hoặc voltric 9 rồi cho mình những lời tư vấn bổ ích với! và so sánh với force 9 xem có khác nhiều không? vd: khi thể lực yếu voltric 7&9 đánh có bị lì cầu không? Nếu mua lên mua voltric 7 hay 9. voltric 9 có loại 4U ko?

2. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Voltric 7 với Voltric 9 còn tởm hơn cả con FZ Force 9 của bác.
    Nếu bác muốn đánh đi cầu lúc mệt thì nên đánh vợt dẻo 4U, đầu hơi nặng cho dễ ra lực
    Voltric 60 đi

3. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Bạn ơi, bạn mà đánh FZ Force 9 còn cảm thấy như vậy thì tốt nhất là bạn đừng có đánh dòng Voltric làm gì, chỉ tổ mua về xong lại bán đi mất tiền vô ích. Nghe bạn nói vậy thì bạn chơi thử em Nanoray 60 đi, đầu lại nhẹ, độ cứng trung bình. Còn nếu tay tốt hơn thì đánh thử Nanoray 80 hoặc 100 ý, độ nẩy cao, khỏe lém. Nói chung là bạn nên tìm hiểu kĩ thêm nhé

4. mrtuanvimaru

mrtuanvimaru Thành viên Chính thức

Nghe tình hình bạn vậy thì nên tạm quên Voltric cho tới khi khỏe hơn nữa. Bạn thử tìm hiểu mấy em Nanospeed xem sao.

5. phungviethoa

Thank! nhưng voltric 60 đắt quá! mình chỉ muốn mua 1 chiếc vợt tầm 2 triệu đổ lại thôi!

6. dkcaulong

dkcaulong Thành viên Tích cực

Đánh được như thế này thì sợ gì mà không dùng được voltric 7, voltric 9

Em cũng dùng Voltric 7 đây, nói thật mới đánh tưởng nặng, được 1 tuần thấy bình thường ngay

Bác cứ mua về đánh thử đi, khá tuyệt đấy (voltric 7 nhé)

Voltric 9 em chưa dùng nên không dám phát biểu liều!

Good luck!!!!!!

Chỉnh sửa cuối: 12/1/13
  7. phungviethoa

Thank! Thường thì thứ 7 hoặc chủ nhật được ngủ đủ 8 tiếng, ko rượu chè gì thì mình đập cầu tốt lắm!
    Mình cao 1m82, nặng 77kg, chơi cả tennis nữa, nhưng cầu lông những quả đập, ve toàn phải vặn xoắn người và bắp tay nên khi ko đủ sức khỏe vợt cứng cảm giác lì lắm! ko như tennis.

8. phungviethoa

Mình cũng thích voltric 7, mà vợt có nặng đâu 4U mà!
    Có lẽ mình mua 1 chiếc vợt cân bằng đã, rồi mới tính mua 1 vợt công sau! Lí do: sau giờ làm việc mệt mỏi ra sân cầu cảm giác giải tỏa mọi thứ sướng lắm nhưng toàn trong tình trạng ko được khỏe! chỉ thứ 7 và chủ nhật ngủ kĩ, nếu ko rượu bia thì Ti 10 mình còn phang ầm ầm :D

9. phungviethoa

Mình cũng thích voltric 7, mà vợt có nặng đâu 4U mà!
    Có lẽ mình mua 1 chiếc vợt cân bằng đã, rồi mới tính mua 1 vợt công sau! Lí do: sau giờ làm việc mệt mỏi ra sân cầu cảm giác giải tỏa mọi thứ sướng lắm nhưng toàn trong tình trạng ko được khỏe! chỉ thứ 7 và chủ nhật ngủ kĩ, nếu ko rượu bia thì Ti 10 mình còn phang ầm ầm :D

10. Hungmap123098

Bác SieuSim có cây Voltric 60 cũ, nếu mà bán chắc cũng chỉ tầm 2tr rưỡi, bác hỏi xem bác ý có bán ko :)

11. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

cây f9 là đầm toàn thân, cây vt7 là vợt nặng đầu, độ cứng trung bình, không quá khó chơi đâu.

12. phungviethoa

Người ta giao bán thì mới dám hỏi mua chứ! tự nhiên ai lại đi hỏi!
    Mà mua vợt cũ có yên tâm ko? Mình thấy vợt yonex cứ căng lưới khoảng 10 đến 15 lần là bị dây vợt siết móp vào đó! Hoặc dùng khoảng 2 năm là bị thế à! mình có chiếc ti 10 dùng được 2 năm cũng bị vậy! đi căng dây bị móp, giờ đánh thì cứ đánh đứt dây là vứt à! nếu người ta dùng được 1 năm hoặc hơn thì thời gian mình dùng khá ngắn!

13. phungviethoa

Mình cần 1 chiếc vợt công tốt tốt 1 chút chứ ai lại cứ thấy cầu cao là phông lại hoặc bỏ nhỏ bao giờ :D Mình chỉ muốn biết voltric 7 hoặc 9 có bị như force9 ko thôi! tức là khi vợt cần 1 lực là 100% cho quả ve hoặc smash mà mình chỉ đáp ứng đủ 80% thì đường cầu vẫn vậy nhưng yêu hơn hay vợt lại lì ra như force9.
    Mà giá vợt voltric 7 giờ là 1.550.000vnd phải ko vậy!
    Ở chỗ mình nó bán toàn voltric 7 màu đỏ (sấu đừng hỏi) cái giá lại trên trời 1tr9 đến 2tr.
    Mình thích voltric 7 màu trắng. Và ở HN thì mua ở đâu là đúng giá! Mình tìm trên google thì thấy vợt màu trằng và giá 1tr55 toàn ở sài gòn.

Chỉnh sửa cuối: 12/1/13
  14. Hungmap123098

Căng khoảng 4 5 lần thì thay gen vợt, có mà trời móp bác ạ :))
    Vợt của bác SiêuSim thì ko cần lo bác nhé :)

15. Hungmap123098

Yếu hơn và ko cắm bằng thôi bác. Voltric 7 4U đâu hơi nặng nhưng thân rất nhẹ.
    Em đã từng phải bán đi vì nhẹ quá ko đánh dc :|

16. diao8x

diao8x Thành viên Năng nổ

vậy cây vt7 đáp ứng đúng nhu cầu của bạn đấy, ngoài hn giá khoang hơn 1tr5 xíu thôi.
    cá nhân mình thấy màu đỏ đẹp bền màu và sang hơn bản màu trắng :p

17. dkcaulong

Yếu hay không là do kí thuật cả thôi

Mà bác choi tenis thì bỏ cầu lông đi

Còn chơi cầu lông thì bỏ tenis đi

Vì 2 môn này kị nhau, không được chơi đồng thời

18. dkcaulong

Yếu hay không là do kí thuật cả thôi

Mà bác choi tenis thì bỏ cầu lông đi

Còn chơi cầu lông thì bỏ tenis đi

Vì 2 môn này kị nhau, không được chơi đồng thời

19. phungviethoa

Nói thật là mình đánh tennis chỉ vì ngoại giao thôi! mình mới chơi tennis được hơn 1 năm.
    Cầu lông thì mình chơi lâu rồi từ hồi mình học lớp 10 năm 2000 đến nay!
    Vì đam mê môn cầu lông và công việc phải chơi tennis nên ko thể bỏ được 1 trong 2 được :(

20. phungviethoa

Nói thật là mình đánh tennis chỉ vì ngoại giao thôi! mình mới chơi tennis được hơn 1 năm.
    Cầu lông thì mình chơi lâu rồi từ hồi mình học lớp 10 năm 2000 đến nay!
    Vì đam mê môn cầu lông và công việc phải chơi tennis nên ko thể bỏ được 1 trong 2 được :(

Đang tải...