[Thảo luận] Tư vấn chọn vợt victor cho người chơi khá

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi quyvuong295, 15/10/13.

1. quyvuong295

quyvuong295 Thành viên Tích cực

Tình hình là e chơi đc gần 1 năm. giờ tự nhiên thích victor nên muốn các bác tư vấn cho e nên mua e nào: bs9,10,11,12,15. cổ tay e khá. đánh đơn đôi đều ok. lực smash khá. hay jum smash, điều cầu, phản tạt có nhưng ít. đánh đôi e hay đứng sau smash. nhưng có 1 điều đau đầu là thể lực của e cũng bình thường. cổ tay e trước đây có bị bong gân( do đá bóng bổ xuống chống tay)
    Các bác tư vấn nhiệt tình giúp e nhé. e mù tịt về victor. cho e xin cái giá nữa nhé.
    P/s: e thấy e bs12 màu xanh khá đẹp. :38:

2. HuyDiep

HuyDiep Thành viên mới

Nếu bác thích smash thì thử nghiên cứu MX80 nhé, vợt cứng nhất trong dòng vợt victor, hơi nặng đầu thôi nên vẫn còn thanh thoát trong phòng thủ, smash rất chuẩn cầu đi theo ý muốn, trước đây em nghe nhiều người chê về nước sơn của Victor ko bền, nhưng sao e thấy dòng MX này sơn cực bền, đánh liên tục gần nữa năm, bị cạch cầu ko biết bao nhiêu lần nhưng sơn chưa bao giờ bị tróc hay mẻ, chỉ bị sờn do vớt cầu cạ xuống mặt sân chút đỉnh thôi.

3. leanhtung9585

leanhtung9585 Thành viên Tích cực

Vote cho BS11 or BS12. Nếu cổ tay bác khá, thích công thì chọn BS11, BS12 thì nhẹ đầu hơn 1 chút, còn lại thủ, phản, tạt đều như nhau. Giá ở Minh Phương Sports BS11 là khoảng 2800k, BS12 là 2600k. Nếu bác thích công hơn nữa thì dùng con MX80. Mình cũng kết con màu xanh, cũng mới đặt của 1 bác trên diễn đàn. Ở HN bjo hết con màu xanh rồi vì nó là bản 2012.

4. quyvuong295

quyvuong295 Thành viên Tích cực

e thấy bs12 mới mẫu mã xấu quá. vẫn kết e bs 12 hơn mà giờ không biết ở đâu còn hàng nữa. bác nào biết bs12 xanh ở đâu thì chỉ giúp e với. mà bs 12 thì chọn 3u hay 4u các bác.
    với lại cổ tay e bữa trước bị bong gân nên đánh bs12 là ổn các bác nhỉ. trước đây cổ tay e không bị chấn thương thì chơi đc ZF. nhưng giờ thì chịu e nó. đành phải cho vào tủ kính ngắm.

Chỉnh sửa cuối: 15/10/13
  5. Alexdao

Alexdao Thành viên mới

Bs Lee Hyun Il đi bác, thông số như bs11, màu mè thì đẹp thôi rồi. Làm con 4u cho dễ thuần. Vơtj công thủ toàn diện :)

Đang tải...