Tư vấn chọn vợt trên dưới 1,5 triệu

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi hieu1988, 24/9/13.

1. hieu1988

hieu1988 Thành viên Tích cực

Chào các ACE trong diễn đàn,

Như tiêu đề, mình đang băn khoăn không biết nên mua vợt nào. Hiện tại mình đang xài cây Fz nano Flex 3800, thấy đánh cũng ok. mà đang định đổi vợt mới với giá trên dưới 1,5 triệu.
    Mình thích đánh công, cổ tay cũng tạm. đánh đôi là chủ yếu nhé. cũng bị gãy vợt rồi nên muốn kiếm cây nào bền để ko lo bị đấu kiếm.
    Qua tìm hiểu thì mình thấy có một số cây như sau:
    Fz nano force 9
    Apac tantrum 200, 300
    YN voltric 5, 7
    Dòng victor mình chưa đánh bao giờ cả nên ko biết sao. Hoặc có cây nào các bạn giới thiệu mình với
    Tư vấn giùm mình với nhé.
    Thanks all

2. muabuon19

muabuon19 Thành viên Chính thức

công thì Vt7 đấy bác,e đang dùng e ý khá ổn,
    nếu bác đang chơi FZ thì Force 9 cũng khá ok

3. hieu1988

Quan trọng là độ bền nữa, đánh đôi sợ bị đấu kiếm thôi àh

4. muabuon19

muabuon19 Thành viên Chính thức

bền thì bác kiếm Fleet. mà của bền tại người thôi bác ạ :)

5. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Nếu thế làm e fleet woven 100 nhé bác. Công tốt thì cây này ngon rồi

6. linhbanme2000

linhbanme2000 Thành viên Tích cực

wwveeen 100 nhe, be^n` Vo^ dOi^s

7. hieu1988

Không có ai đánh apacs nhỉ, nghe nói cũng trâu bò lắm mà

8. babyhg

babyhg Thành viên Chính thức

sw 34 35 37 có vẻ cứng đấy bác ạ, mà công thì đừng hỏi

9. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Em đánh apacs đây bác :) Va chạm thoải mái, khung khỏe nhất. Sơn rất bền và không dễ bị bong vì cạch cầu hay va chạm. Apacs là dòng vợt tốt giá thành rẻ bác ah. Chỉ có điều cây FZ bác đánh là cây cực dẻo và nhẹ không biết bác có chịu được cây T200 không(T300 còn nặng và khó đánh hơn). T200 thuộc dạng cứng bác nhé. Bác muốn công mà đánh vừa với cây Flex 3800 em nghĩ nên chọn vợt nhẹ không cứng lắm. Mà tầm giá đó apacs T200,T300 cứng, Lethal 50,60,70 rất cứng và nặng đầu. Nếu chắc chắn là tay thật sự to thì hãng đánh. Con lethal 70 bao giờ có đk em sẽ đánh và review các bác. Dòng apacs tầm đó dành cho người chơi khá và tốt mới phát được cái sức mạnh khủng khiếp của nó. Ah quên có 1 cây apacs 1tr8 của bác Cương Yonex bán hình như độ cứng trung bình hay cứng ấy, sơn rất đẹp là cây apacs slayer 99. Chất liệu 50T HM Graphite+ Carbon Nano Tubes + 3K Woven. Nano chống xoắn, woven triệt tiêu phản lực. Khá nhiều công nghệ bác ah :) Bác có thể tham khảo

http://forum.thegioicaulong.com/sho...t-Apacs-Giá-và-Khuyến-Mãi-(lumcauchuyennghiep)

Vợt apacs toàn vợt chiến và cứng tầm tiền đó thui. Nhưng mà đánh cây flex 3800 hợp thì chưa chắc chuyển qua được apacs. Nếu bác đánh mà thấy FZ 3800 quá nhẹ và dẻo không phù hợp thì có lẽ bác đánh apacs được. VT7 em thấy có lẽ phù hợp với bác hơn có điều va chạm thì k nói trước được. Bác có lẽ phải tập cổ tay nữa mới đánh được apacs. Tất nhiên hiện nay vợt bền nhất và va chạm khung khỏe nhất là apacs rồi. Vic và yonex mà đấu kiếm với apacs thì 100% gãy. Có lẽ bác nên nhắm tới Fleet. Nhẹ dẻo, vừa tầm. Cây woven 100 thấy nhiều bác khen lắm. Bác tham khảo thêm nhé.

10. hieu1988

Quyết định sẽ mua tantrum 200, đánh một thời gian cũng sẽ wen thôi. thanks thachnguyen nhé

11. mhbnvn

mhbnvn Thành viên Chính thức

huyền thoại, lưới dày không lọt cầu, giá cả phải chăng rất phù hợp cho bác tập cổ tay, cánh tay...

tập xong mua như bạn ở trên cmt là được

12. hieu1988

Mình có đánh qua edge saber 10 rồi, thấy cũng đc. cây tantrum 200 so với cây này thì sao bác

13. ThachNguyen

Em thích người cố gắng như bác :) phải cố gắng đánh trình độ mới tốt được. Và tuyệt đối không được nản khi đánh cây vợt của mình mà chưa thuần được. Chưa thuần được là do chưa hiểu được nó thôi, thuần được rồi mới thấy cái sức mạnh nó mang lại. T200 em mà đập là nó vun vút, lực cầu rất căng và cắm. Em căng 11,3~11,5kg đó bác, vợt căng tối đa 35lbs~16kg mà . Mới đầu đánh cứ căng 11kg và tập chung vận dụng lực cổ tay càng mạnh càng nhanh thì tốt. Mỏi tay cũng cứ vận lực mạnh. Đánh 1 thời gian thì thấy nó mạnh lên nhanh chóng đấy bác. Vợt bác mang đi thi đấu và đánh những trận quan trọng rất ổn định, va chạm thoải mái đừng quá mạnh và hiểm là được (hiếm lắm,tốt nhất nhường cầu). Chứ cây flex 3800 bác không đánh màu được đâu.

14. hieu1988

Bác cho hỏi trên thị trường có hàng fake apacs không nhỉ, đang tính mua lại 1 cây cũ mà không biết check như thế nào, Thanks bác

15. hieunt84

hieunt84 Thành viên Tích cực

bác đánh foraz 9 chắc dễ hơn, mình đánh cây này là chủ lực, tantrum 200 đánh lúc còn sung sức.

16. ThachNguyen

Không có apacs fake nhé bác vì giá apacs đã rẻ gần bằng fake rồi. Tốt nhất nên mua 1 cây mới cho máu. Mình đang đánh T200 căng NGB95 11,5kg đánh rất sướng. Mình đánh cây đó chính. Và không dùng FZ kim thủy nữa vì hàng FZ như Nano force 9 giá còn đắt hơn T200 mà đánh bì cầu hơn. T200 đánh hoàn toàn không rung và chuẩn xác bác nhé :) Trọng lượng khá đầm tay 88~90g gần 2U :)) nhưng mà công và thủ sướng với những ng có trình độ. FZ 9 ở sân e có mấy bác dùng mà e thấy họ đập bt thui. Em nghĩ T200 là 1 lựa chọn không cần đắn đo đâu bác ah. Mua về mà đánh, khác hẳn mấy cây mà bác đã đánh ấy chứ. Anh em diễn đàn chưa 1 ai chê T200 đâu.

17. hieu1988

Thì mình mua lại tantrum 200 mà, mai phải xuống bình dương coi hàng. Hy vọng là chất lượng đc

18. chimcugay619

chimcugay619 Thành viên Chính thức

t200 đúng là rất êm nhưng là gì mà hoàn toaàn ko rung hả bác :)) nhưng mình đánh Lethal 70 thấy còn êm hơn :))

19. ThachNguyen

Review lethal 70 đi bác :)) em thích những vợt trâu thế này

Đang tải...