[Thảo luận] Tư vấn chọn vợ Yonex <= 2tr

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi nhattruthanbut, 6/5/14.

1. nhattruthanbut

nhattruthanbut Thành viên Chính thức

Em chơi cầu lông cũng được 1 năm hơn rồi, trình độ trung bình muốn mua cây vợt yonex cho nó lên tay tí, đang băn khoăn mấy cây vợt trong tầm 2tr đổ lại. Em nhắm 2 dòng voltric và Arcsaber, các bác tư vấn giúp em cây vợt phù hợp lối chơi phản tạt, điều cầu, thiên công 1 tí càng tốt :D Yonex thôi nhé các bác :roflmao:

2. khanhwon

khanhwon Thành viên Tích cực

em có cây arc10 đỏ huyền thoại thớt có ưng hok nhỉ :)
    bác nào có voltric 80 đổi lấy arc10 đỏ của e đê 95% vẫn mới :D

3. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Yonex NR70DX 4UG5 SP bạn nhé :)), rất hợp với lối đánh kể trên của bạn, có gì em gửi link rì viu cho bác :))

4. nhattruthanbut

nhattruthanbut Thành viên Chính thức

Mình không thích dòng Nanoray lắm :v
    Các bác so sánh xem Arc 009dx với Vol 7 xem cây nào tốt hơn ạ :D

5. promete

promete Thành viên Chính thức

Tầm 2tr đổ lại thì chỉ có VT7 là phù hợp với yêu cầu của bác thôi ợ, bác [MENTION=54530]dealthislife[/MENTION] có giới thiệu cây NR70DX cho bác nhưng bác ko ưng, theo mình thì cây đó cũng đc đó, đánh thử vài set cũng thấy hay so với tầm giá đó.

6. khanhwon

khanhwon Thành viên Tích cực

hóa ra bác thớt mua vợt mới :)
    cây 009dx hơi khó nuốt đấy, khó hơn 8dx, đánh 008dx hợp hơn,
    vol7 thì hơi nhẹ. vol5 vs cây 50neo vol9neo khéo chắc phù hợp
    còn bác thớt muốn mua vợt cũ có hứng thì cây arc10đỏ huyền thoại nha :D:D

7. bourbon71

bourbon71 Thành viên Chính thức

Em có arcsaber 6 còn mới. Bác thích thì inbox nhé

8. dealthislife

Về cơ bản thì
    - VT7 dễ đánh, dễ thuần, dễ yêu và không có gì khó khăn trong việc đánh một cây vợt được thiết kế để phổ biến cho người mới chơi cả, nói chung là đáng giá và nổi trong phân khúc trung cấp của Yonex
    - Arc009DX, đã đánh qua và không thấy có gì nổi bật lắm ngoại trừ bản màu sơn bạc bóng rất dễ bong sơn, chất lượng sơn hơi kém nên đánh về lâu dài trông mất thẩm mỹ lắm, nói chung là cây này cân bằng nên dễ vung vẩy và khá cứng với người mới chơi nhưng tay khỏe thì ok hết.
    - VT9, nặng đầu, đã đánh qua vài xài làm kiếm chính trong vòng 6 tháng cho đến khi đấu kiếm với 009DX và tèo luôn. Cảm nhận thấy nặng đầu, thân hơi cứng, đập khỏe nhưng mà vài khi bị đuối tay ve nhưng đánh khá tuyệt, hợp với người tay khỏe và thế lực tốt. Hiện tại có bản VT9 Neo 4U để thêm lựa chọn cho anh em không thuần nổi 3U.
    - VT50, rất nặng đầu và là sự lựa chọn sai lầm nhất khi mua vợt của em tại thấy thông số thì cây này không khác VT9 là mấy nhưng khi mua bản 3U về thì thật sự là không đủ sức mà thuần nên bán vội trong vòng 1 tuần, nếu em mua bản 4U chắc mọi việc đã khác nhưng chuyện đã qua rồi nên cũng chịu :D. Bác tay thật sự khỏe thì có thể thử cây VT50 Neo mới ra nhé, có 3U và 4U để lựa chọn, nếu là em thì em chỉ dám 4U thôi.
    - ARC008DX, đã đánh qua và cũng dùng làm kiếm chính trong 6 tháng, sau đó bán đi lấy tiền mua VT70 :)). Cây 008DX thì đánh điều cầu rất tốt, thủ cũng linh hoạt, chặt chém ok nhưng mà đập thì khá là nản, đặc biệt là khi đánh đôi gặp được đối có kỹ năng thủ tốt thì thôi rồi lượm ơi :)). Có chút review : http://forum.thegioicaulong.com/sho...ợt-giá-mềm-mà-đánh-cực-hay&highlight=ARC008DX
    - NR70DX hiện đang đánh, thấy rốt ổn, có sự kết hợp giữa nặng đầu (đầm đầu) của dòng Voltric và sự linh hoạt của dòng Arcsaber, rất thích, rất hay và dự là chỉ bán khi nào vợt tèo do đấu kiếm :)). Em có chút review cho bác tham khảo : http://forum.thegioicaulong.com/sho...ơ-mộng-với-vẻ-bề-ngoài-bí-ẩn&highlight=NR70DX

* Vợt Yonex phân khúc từ 2tr đổ lại thì em mới đánh những cây này thôi và tất nhiên mỗi người mỗi khác nên cảm nhận của em chưa chắc đã đúng với người khác nên khi bác mua vợt nên tự cân nhắc về bản thân trước. Em xin cảm ơn :D

9. dealthislife

Bác cho em cảm nhận về cây này được không, bữa trước định qua chị Phương mua nhưng nghe chị ấy tư vấn bảo là cây này đánh chán nên chưa dám mạo hiêm :D

10. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

Mới lớp 12 mà đc cầm lắm vợt thế, chả bù cho mình

11. bourbon71

bourbon71 Thành viên Chính thức

vì là 5u nên thủ thì k nói rồi. Nhưng cầm thì cũng đầm tay. Đập cũng ngon. Chỉ có cái căng đc 10.5 thì mình đánh thấy hơi chùng. Mà cái này là chung của dòng yonex r. Nên muốn đổi cây nào chịu đc 11kg

12. promete

promete Thành viên Chính thức

Bác chủ thớt có nhã hứng với ARC11 thì ới mình 1 tiếng nhé :6:

13. beodenls88

beodenls88 Thành viên Tích cực

14. DoubleZero

DoubleZero Thành viên Tích cực

VT7 - 4U hơi nặng đầu, vợt cân bằng, mới chơi thì cây này rất tuyệt.
    VT9 - 3U nặng đầu, vợt cứng, công tốt, cần tay to sẽ thấy cảm giác khác biệt. Cầu đẩy sâu cuối sân, cảm giá như trợ lực vì nặng đầu hơn, nhưng cần phải có thời gian để chinh phục e nó nhé.

15. dealthislife

Hề hề :)), cây MP29Light của em thế nào rồi anh ? Đánh hợp tay chứ ? Đừng có bảo em là vợt lại tèo rồi nhé =))

16. realmadrid

realmadrid Thành viên Chính thức

Em thấy cây Fleet woven 100 đánh hay mà giá hợp lý

17. realmadrid

realmadrid Thành viên Chính thức

Còn Yonex dưới 2 triệu chắc có Vol 7 là dễ đánh

18. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

Bác thử trải nghiệm vt70 ko e để cho e này chơi thì ok quá nhiu ae sử dụng rùi bác ah

19. khanhlof1

khanhlof1 Thành viên Tích cực

tầm 2tr rồi thì bác thêm tí mua vol 70
    hoặc tham khảo dòng vợt fleet chứ dưới 2tr mua yonex mới e thấy ko hay lắm

20. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

Bác giao luu vói vt70 ko e thử dòng arc xem thế nào từ trc tơi jo e toàn voltric.he vt70 dễ đánh hơn vt80 bscs ah

Đang tải...